FPT miễn phí iTV - Cách cấu hình iTV trên modem Vigor DrayTek 2700 và 2820

bienxanhppt

Ðề: FPT miễn phí iTV - Cách cấu hình iTV trên modem Vigor DrayTek 2700 và 2820

Con của em là em này
Linksys E3000 em mua xách tay 1.9tr :|
WZR-AGL300NH em mua con này hơn 1tr thì phải :|
Em nghĩ con E3000 xem được là do nó có stream video, trên iTv của FPT có cái kênh chiếu film HD (hình như đang thử nghiệm tại thấy chiếu có 1 phim) xem rất nét, bandwidth tầm 800 - 900 KB/s, mà xem trên em Linksys vẫn trơn tru :D

Chuẩn luôn :D Nhìn con Linksys E3000 mà thèm nhỏ dãi :x

tranlang33

Mình vừa bắt internet của FPT. Họ cấp router TP-LINK TD-W8101G. Xin hỏi có thể xem đc TV ko?

thanhkaka

Member

Hiện mình đang sử dụng D-link 2640T và ADSL của FPT nhưng mình không biết cách cấu hình để xem ITV bạn nào đã làm được rồi xin chỉ cho mình với hoặc cho số điện thoại mình gọi hỏi chút nhé,thanks nhiều

Cac pro oi em den bo tay mat em dung modem zyxel nhung sao thay huong dan cua cac pro chang giong voi modem nha em gi ca, ma em cung chon het giong nhu cac pro chi ma sao van khong xem dc itv huhu co pro nao tot bung de lai so dien thoai cho em e se goi den nho huong dan qua dien thoai

Tên đầy đủ của modem của bác là gì vậy ?

leech

Member

Hiện mình đang sử dụng D-link 2640T và ADSL của FPT nhưng mình không biết cách cấu hình để xem ITV bạn nào đã làm được rồi xin chỉ cho mình với hoặc cho số điện thoại mình gọi hỏi chút nhé,thanks nhiều

bạn đọc các trang trước nhé (page 1,2,3)

thanhkaka

Member

hôm qua mò cả buổi mà không coi được bạn cho mình số điện thoại để mình hỏi chút(không phải dân IT nên hơi gà)

leech

Member

mình cũng ko rành lắm, mình set up thì xem được rồi những nó lại làm lỗi wifi nên mình treo tạm đó không sử dụng. Theo mình biết thì cần active thêm một Connection ở chế độ Brige và điền các thông số 8/35 tương ứng với PCI/VCI là ok, nhưng modem này nó sẽ làm lỗi chức năng wifi

thanhkaka

Member

mình mới gọi lên FPT hỏi nó thì no bảo phải tăng gói cước lên hon 300k mới xem được,chẳng biết thế nào

mình mới gọi lên FPT hỏi nó thì no bảo phải tăng gói cước lên hon 300k mới xem được,chẳng biết thế nào

FPT trả lời như thế là very good rồi còn gì.
Chả lẽ họ lại cho coi free à ? Như thế có nước lỗ vốn.
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

064852029

Member

đã hiểu tại sao xem iTV lại bị giật. thì ra VLC nó chỉ sử dụng 2mb đường truyền trong khi tốc độ nhà mình là 6mb. có ai biết cách khắc phục không nhỉ

tiwoaj

Từ hwa tời giờ ko xem đc ITV trong khi mọi hôm vẫn xem bình thường, mạng thì vẫn có, vào modem thì thấy ko có gì thay đổi! Nản quá! Pro nào giúp với!

bienxanhppt

mình thấy dạo này xem IPTV ổn đấy chứ ? đẹp hơn trước nhiều, ít khi bị giật hình. Chắc tại đường truyền chỗ bạn kém đó ? bạn xem lại xem ? :D

tiwoaj

Ui! Chẳng bít tại sao nữa! Hay tại mình mở thêm port Utorrent nhỉ? Có khi nào như vậy ko? Cái modem mình chỉ đổi pass mặc định là 1234 thành pass của mình thôi mà!

bienxanhppt

Ui! Chẳng bít tại sao nữa! Hay tại mình mở thêm port Utorrent nhỉ? Có khi nào như vậy ko? Cái modem mình chỉ đổi pass mặc định là 1234 thành pass của mình thôi mà!

Vậy là rõ nguyên nhân rồi. Bạn tự đổi ID+pass là khỏi xem luôn. Bạn nên gọi trung tâm DV khách hàng hỏi lại ID + Pass rồi khai báo lại modem là OK ! :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tiwoaj

Không phải em đổi pass người dùng mà chỉ đổi pass mặc định vào trang quản lý modem thôi! Pass 1234 ấy! Hình như tại win7 hay sao ấy vì đứa em nó dùng winxp vẫn xem đc!

Kanvin90

Banned

đã hiểu tại sao xem iTV lại bị giật. thì ra VLC nó chỉ sử dụng 2mb đường truyền trong khi tốc độ nhà mình là 6mb. có ai biết cách khắc phục không nhỉ

Sao VLC lại chỉ sử dụng có 2mb chứ, nhà mình xem MyTV PC bằng VLC chạy HD mười mấy mb lận mà...:-S

greenhope

Member

Từ hwa tời giờ ko xem đc ITV trong khi mọi hôm vẫn xem bình thường, mạng thì vẫn có, vào modem thì thấy ko có gì thay đổi! Nản quá! Pro nào giúp với!
Đợt bảo trì 30/4 vừa rồi có vẻ FPT tắt hết port ITV của các thuê bao MegaYou thường (MegaYou+ thì có sẵn ITV trong cước) nên ai ko xem đc ITV trên máy tính phải call lên FPT nhờ mở lại port ITV thì coi bình thường.

tiwoaj

Đợt bảo trì 30/4 vừa rồi có vẻ FPT tắt hết port ITV của các thuê bao MegaYou thường (MegaYou+ thì có sẵn ITV trong cước) nên ai ko xem đc ITV trên máy tính phải call lên FPT nhờ mở lại port ITV thì coi bình thường.

Bác ơi nhưng đứa em em nó vẫn xem đc mà! Em mấy hum trước vẫn xem đc nhưng 2 hum nay tự nhiên nó mới thế thôi!

Các bác cho em hỏi em dùng gói MegaYou+ xem itv bình thường, tuy nhiên khi bật 3 kênh là k+1, k+ns và arirang phụ đề tiếng việt thì xảy ra hiện tượng vỡ hình. Các bác giúp em cách khắc phục lỗi này với, em dùng vlc để xem

Bên trên