[Fshare|1link|PC] Resident Evil 6 (HOT 2013)

0203

Re: Ðề: [Fshare|1link|PC] Resident Evil 6 (HOT 2013)

Ở đây bác cứ thoải mái dùng từ "crack", ko cần phải tránh như bên Voz.

nukunkun

Member
Ðề: [Fshare|1link|PC] Resident Evil 6 (HOT 2013)

Ở đây bác cứ thoải mái dùng từ "crack", ko cần phải tránh như bên Voz.
Dùng từ nào cũng đc bạn ơi, mình ko có tránh tại mình post tùy hứng thích dùng từ nào thì dùng thôi!

update link download blackbox
update thêm link reloaded nén!

Chỉnh sửa lần cuối:

nukunkun

Member

Đã có thêm bản update sửa lỗi và hướng dẫn add Friend Steam!!! Nóng hổi nha!

hameunjung

Active Member

Sao mấy đoạn đối thoại mình không có nghe thấy tiếng nhỉ. Có ai bị như mình không?

0203

Re: Ðề: [Fshare|1link|PC] Resident Evil 6 (HOT 2013)

- Copy cái royal chả thấy hiệu quả j, vẫn phải copy crack mới chơi được.
- Tóm lại:
1. Set up
2. Update
3. Copy crack
4. Vào game chơi hết training, đến điểm chọn các nhân vật, khi đó mới save được và quit game được, :D.
5. Network offline. Để online sẽ ko chơi được, cứ đợi "creating game sesstion" dài cổ, vì game crack.
Have fun!
- Cảm nhận cá nhân: vẫn ko nuốt nổi FPS góc nhìn thứ 3. Để đấy, khi nào cần giết thời gian thì đáo qua tí.

Chỉnh sửa lần cuối:

nukunkun

Member

Chơi xong phần của Leon rồi. Wa chirs thôi. Game tương đối dể chơi hơn, boss cũng ko wá khó nuốt!

NKDPro

Active Member

Nhìn ghiền quá. Nhưng nghe câu RAM 4GB phát khiếp ==!
Liệu RAM 2 GB có kham nổi không thớt ????

nukunkun

Member

Nhìn ghiền quá. Nhưng nghe câu RAM 4GB phát khiếp ==!
Liệu RAM 2 GB có kham nổi không thớt ????

Cũng còn tùy bạn dùng win 7 64bit hay 32bit, nếu là 64bit thì chắc là ko nổi đâu vì bản thân 64bit bình thường đã dùng khoảng 1gb ram rồi, còn 32bit thì hên xui đi.

Vừa test xong, vẫn để trình duyệt web, diệt virus play game bằng win 7|64bit ram sử dụng khoảng 2gb50mb, bản thân game RE6 sử dụng khoảng 700- 800mb

Kết luận: Có thể đc cứ thử xem sao, chủ yếu CPU phải mạnh và VGA tương đối tốt. Ram thì 2gb có thể thử được, tắt hết những chương trình ko dùng đến để chơi game ram được tối ưu hơn.

NKDPro

Active Member

Cũng còn tùy bạn dùng win 7 64bit hay 32bit, nếu là 64bit thì chắc là ko nổi đâu vì bản thân 64bit bình thường đã dùng khoảng 1gb ram rồi, còn 32bit thì hên xui đi.

Vừa test xong, vẫn để trình duyệt web, diệt virus play game bằng win 7|64bit ram sử dụng khoảng 2gb50mb, bản thân game RE6 sử dụng khoảng 700- 800mb

Kết luận: Có thể đc cứ thử xem sao, chủ yếu CPU phải mạnh và VGA tương đối tốt. Ram thì 2gb có thể thử được, tắt hết những chương trình ko dùng đến để chơi game ram được tối ưu hơn.

Vậy để mình thử phát
Máy mình Chip Core 2 Duo 2.8Ghz
VGA rời 1GB
Đây là lần đầu mình thấy game cần tới 4Gb RAM

nukunkun

Member

Vậy để mình thử phát
Máy mình Chip Core 2 Duo 2.8Ghz
VGA rời 1GB
Đây là lần đầu mình thấy game cần tới 4Gb RAM

Lần đầu là có thể do bạn ko để ý đấy thôi, chơi game ram càng cao thì càng tốt (hoặc vừa tầm, vừa tầm ở đây còn phải coi lại nhiều điều kiện để đưa ra 1 kết luận vừa tầm là bao nhi) vì chơi game tốn nhiều ram nhất. Bạn càng chơi ở màn hình độ phân giải cao FULL HD chẳng hạn và setting game High trở lên thì cũng đồng nghĩa Ram cũng phải cần dung lượng cao để lưu trữ. Xài win 7|64bit 2gb còn ko đủ lướt web thật nhiều trang cùng 1 lúc. 4Gb thì nó thong thả hơn. (1 thanh 2gb và 1 thanh 1gb thì thôi làm 2 thanh 2gb vẫn chất hơn, giá 1gb và 2gb ko chênh lệch là bao)

Cho bạn 1 trang web đọc tham khảo để biết thêm: Cách tối ưu máy tính để chơi game | PC/Đồ chơi số | GenK.vn

Mà cái quan trọng VGA tương đối tốt nữa thì setting mới để cao đc, VGA ko mạnh dù có 2gb thì cũng ko là gì. Ít nhất muốn chơi High setting thì phải là 9800GT|1gb hoặc 9800GTX+|1gb như máy mình thì họa may high setting mới mượt, VGA mình chơi RE6 toàn dùng 90-99% là biết nó cũng gồng lắm rồi.

NKDPro

Active Member

Lần đầu là có thể do bạn ko để ý đấy thôi, chơi game ram càng cao thì càng tốt (hoặc vừa tầm, vừa tầm ở đây còn phải coi lại nhiều điều kiện để đưa ra 1 kết luận vừa tầm là bao nhi) vì chơi game tốn nhiều ram nhất. Bạn càng chơi ở màn hình độ phân giải cao FULL HD chẳng hạn và setting game High trở lên thì cũng đồng nghĩa Ram cũng phải cần dung lượng cao để lưu trữ. Xài win 7|64bit 2gb còn ko đủ lướt web thật nhiều trang cùng 1 lúc. 4Gb thì nó thong thả hơn. (1 thanh 2gb và 1 thanh 1gb thì thôi làm 2 thanh 2gb vẫn chất hơn, giá 1gb và 2gb ko chênh lệch là bao)

Cho bạn 1 trang web đọc tham khảo để biết thêm: Cách tối ưu máy tính để chơi game | PC/Đồ chơi số | GenK.vn

Mà cái quan trọng VGA tương đối tốt nữa thì setting mới để cao đc, VGA ko mạnh dù có 2gb thì cũng ko là gì. Ít nhất muốn chơi High setting thì phải là 9800GT|1gb hoặc 9800GTX+|1gb như máy mình thì họa may high setting mới mượt, VGA mình chơi RE6 toàn dùng 90-99% là biết nó cũng gồng lắm rồi.

Cảm ơn bạn. Mình đã tải thử. CHơi không nổi bạn ạ. CHỉ chơi đc ở mức 640x840. Mà mức đó thì đồ họa quá xấu ==

nukunkun

Member

Cảm ơn bạn. Mình đã tải thử. CHơi không nổi bạn ạ. CHỉ chơi đc ở mức 640x840. Mà mức đó thì đồ họa quá xấu ==

Nếu muốn chơi game thì cố gắng lên ram và vga tốt hơn chút thì có thể chiến đc có thể ở mức setting medium ok.

nukunkun

Member

Chắc nhà mình bán nhà mất :)).

uiz, làm gì tới nổi bán nhà bạn.

Nếu mà máy bạn sk775 thì RAM ddr3 2g|bus 1066 hoặc 1333 là lựa chọn tương đối, 1 cây ram 2g tầm trung bus 1333 tầm 350K hồi trước có 200 mấy 1 cây, chắc do xăng tăng đột biến mà giá thành cũng thay đổi.
Còn VGA thì dưới 1tr5 hàng 2nd xách tay US là có 1 con giống mình rồi làm gì đến nổi bán nhà chứ :D

Bên trên