[Fshare] Bộ Sưu Tập hơn 1000 phim lẻ HongKong mHD-WEBDL-720p USLT & Thuyết minh [2000GB]

Thảo luận trong 'Phim có audio Việt' bắt đầu bởi hbinhlove2003, 16/10/17.

1. ngoinhala

ngoinhala Member

Đã được cảm ơn:
    11
    Tiền:
    669 CR
    Thanks bạn nhiều .
    Hình như từ Pack 18 đến pack 35 là mấy phim không lồng tiếng phải không bạn vì mình thấy tên file phim không có chử Vie ?

Mà bạn có các phim lồng tiếng này chuẩn 1080p không cho mình xin vì chuẩn mHD xem trên TV lớn cũng không được rõ lắm .

2. digivinh

digivinh New Member

Đã được cảm ơn:
    17
    Tiền:
    606 CR
    Chào bạn, từ Pack 5 trở đi, không có hình ảnh của phim, bạn giúp up hình của phim được không ? Vì không xem hình thì sợ có rất nhiều phim bị trùng đã có của mình, và nhiều phim mình không thích xem. Không lựa được

3. hbinhlove2003

hbinhlove2003 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    28,606
    Nghề nghiệp:
    IT
    Tiền:
    50,096 CR
    Cơm tới miệng rồi chờ đúc nữa hã bác

digivinh cảm ơn bài này.
  4. Jellkeen

Jellkeen Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,247
    Nghề nghiệp:
    Vô Định
    Tiền:
    4,030 CR
    Chịu khó google đi bạn, có tên phim, năm thì cũng dễ thôi. Còn sợ trùng thì nên lấy phim của bạn có ra mà so.

Chứ cái này là phim tổng hợp. Có cái xem được có cái không. Nhiều phim chỉ có sub tiếng Hoa ko có thuyết minh, uslt, sub tiếng Anh, hay Việt. Muốn xem phải bỏ công ra chọn lọc thôi.

digivinh cảm ơn bài này.
  5. digivinh

digivinh New Member

Đã được cảm ơn:
    17
    Tiền:
    606 CR
    Bác ơi, bác có hình sẵn, xuất ra phát nó đơn giản vô cùng. Chứ bác nghĩ sao ngồi copy từng tên phim, sau đó search google cả mấy trăm tên, mấy 3 ngày chưa xong. Anh em còn đi làm nữa mà. Nội add từng file chọn lojcra để tải thôi cũng đã bao phê rồi đó.

6. Jellkeen

Jellkeen Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,247
    Nghề nghiệp:
    Vô Định
    Tiền:
    4,030 CR
    Thật ra trong số phim này 90% phim cũ, mọi người da số đã xem gần hết da số phim. Chỉ là không có bản lồng tiếng hay sub Việt hoặc không có bản đẹp mà chỉ có vcd. Bây giờ dl lại chỉ để lưu vs xem lại hoài niệm thôi.

Còn muốn như bạn nói rất khó, ví sẽ làm cho topic dài ra rất nhiều. Mà cũng như nói trước, chủ rạp chỉ Upload lại phim của bác AVC sưu tầm, nên tài liệu cũng hạn chế. Vì thế bác áy chịu khó Upload đã là một công sức to tác rồi.

Ai cũng đi làm cả, ko riêng gì bạn. Nhưng là niềm đam mê phim ảnh nên mọi người mới chia sẽ.

Kiếm nguồn dl phim để Upload phim cũng tốn rất nhiều công, cũng như làm thuyết minh, dịch sub, sync Audio v.v da số là làm công miễn phí. Bác AVC cũng bỏ công ko ít để cho ko bị trùng phim.

Nếu bạn thấy nhiều và khó thì chỉ dl và nghiên cứu một hai pack phim một tuần. Còn ko thì chịu khó dl rồi nghiên cứu dần. Xem xong xoá những phim ko thích.

Thật ra trong các việc trên công việc dl là dễ hơn tất cả.

7. anvietcanh

anvietcanh Active Member

Đã được cảm ơn:
    224
    Tiền:
    369 CR
    đây là acc supper vip trên baidu, acc không vip thì vài ngày mới tải xong 1 phim, acc vip thường thì vài tiếng tuỳ dung lượng, tất cả các phim mình đều tải trên các trang nước ngoài chứ không được gom 1 cục mà kéo, sau đó đổi tên tiếng anh cho phù hợp, 1 phim tải sưu tầm cho pack đã như thế. Nói cho bạn biết là không có poster nào có sẵn cả nhé, tất cả đều phải tự kiếm trên mạng và việc tìm kiếm poster chỉ mất chưa đến 1 phút khi tra bằng tên tiếng anh có sẵn ở GG. thì bạn thử nghĩ 1 pack 20 phim mình kéo về sưu tầm úp loád, seed thời gian bỏ ra bao lâu, trong pack có 1 số phim trùng tên là do nhiều phim trước đây có bản HDTV, sau đó ra web-dl và sau đó ra Bluray, đương nhiên chất lượng cũng khác nhau hoàn toàn và đôi lúc do mình quên và cũng do số lượng phim khá nhiều nên trùng vài phim là chuyện khó tránh. Nếu bạn cảm thấy mất thời gian thì bạn có thể tải 1 phim thử như tự kiếm raw, tự mua raw vài phim thôi rồi mua acc vip kéo và ngồi chờ xem như thế nào.

Chỉnh sửa cuối: 30/8/19
  8. anvietcanh

anvietcanh Active Member

Đã được cảm ơn:
    224
    Tiền:
    369 CR
    hbinhlove2003 cảm ơn bài này.
  9. madau999

madau999 Member

Đã được cảm ơn:
    61
    Tiền:
    1,148 CR
  10. hbinhlove2003

hbinhlove2003 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    28,606
    Nghề nghiệp:
    IT
    Tiền:
    50,096 CR
    Update pack 39, 40 nha ae

11. iyoungboyi

iyoungboyi Active Member

Đã được cảm ơn:
    57
    Tiền:
    398 CR
    hi ad...Thư Mục 32 film Super Lady Cop 1992, The Hero of Swallow 1992 tải bị lỗi...ad fix dùm Tks

12. BanhMyHD

BanhMyHD New Member

Đã được cảm ơn:
    15
    Tiền:
    27 CR
    Bộ sưu tập đồ sộ quá! Cám ơn chủ thớt.