Fshare nâng cấp lên phiên bản 2.0 – “mèo vẫn hoàn mèo”

bumnhac

Well-Known Member
Ðề: Fshare nâng cấp lên phiên bản 2.0 – “mèo vẫn hoàn mèo”

chữ "Thân!" của bạn nhìn thấy quen lắm, chào bạn :)

IP của binhan92: 210.245.31.15
IP của nick Fshare: 210.245.31.7

search IP 210.245.31.15 được kết quả

Tìm các IP khác của nick Fshare cho kết quả

Thánh soi IP X_X :))

anhtoan101

Well-Known Member

Tại sao cứ phải là fshare? Nếu anh em đồng lòng không up lên fshare nữa thì có vần đề gì không?

Fshare ngày càng tệ, nếu tìm được host nào làm ăn chuyên nghiệp hơn thì chuyển quách đi cho họ biết phải tôn trọng người dùng như thế nào...

Codon05

Well-Known Member

Sau khi đánh sập TB hì fs ra cái nâng cấp như đấm vào mặt người dùng như mình, host tenlua hầu như mình ko vào dk do dùng mạng fpt, toàn lỗi, tb sập rồi, các bác đòi chuyển thì chuyển đi đâu :lol:, gg drive có tài khoản ko giới hạn dung lượng nhưng phải là loại edu

đề nghị hdvietnam làm thêm cái nút nhấn " không thích " . như vậy có số chuyện khỏi phải nói qua nói lại.

cubine

Uploader

Mình cũng gặp tình trạng download file trên fshare, lúc đầu được hơn 10mb/s nhưng về sau tốc độ giảm dần chỉ còn khoảng 150kb/s :-?? (bị bóp băng thông chăng?). Tốc độ upload bằng Tool của fshare khi ở nước ngoài rất yếu (mình dùng VPS của Pháp) vài kb/s là chuyện thường tình ;)), trong khi upload lên 4share của Viettel được 2-3mb/s :-?. Từ bỏ upload file nặng lên fshare luôn. :|

Đọc bình luận của bác binhan92 mình đã tủm tỉm cười ;)). Lúc đầu bác nói là uploader cho diễn đàn phim bộ HK, lúc sao bị chủ topic truy hỏi, tự nhiên bác khai đang làm cho FPT và không liên quan với fshare, bác nói sao nghe không hợp lý chút nào. Fshare là của FPT Telecom, bác làm việc cho FPT thì là gà nhà của FPT rồi và đương nhiên mọi vấn đề bác được nó hỗ trợ tối đa. Nhưng topic ở đây lập ra nhằm bày tỏ ý kiến, dù là tiêu cực Fshare cũng phải lắng nghe để cải thiện chất lượng, phục vụ khách hàng tốt hơn, bạn thông cảm cho fshare vậy thì bao người khác bỏ tiền ra mua tài khoản làm giàu cho fshare có thỏa đáng không?

Chỉnh sửa lần cuối:

q1q2q3q4q4

Member
tự nhiên trust bank sập cái đùng rồi tin fshare ra 2.0, vậy mà bao nhiêu lỗi ko sửa còn sinh lỗi mới, tuy ko upload lên fs nhiều nhưng mà cũng vẫn dính lỗi vs mấy file up dở, chán quá [-(, quay lại vs ggdrive thân iu

a dat

Well-Known Member

mấy hôm trước tậm tịt,giờ thấy đỡ rồi

quang dinh

Haizz, đọc xong cái này mình mắc cười chủ topic, soi chi lắm thế. Microsoft, apple còn lỗi tè le kìa, mở thêm topic bắt lỗi họ đi bạn.

Theo mình nghĩ thì nhà phát triển dịch vụ thì luôn muốn tạo cái tốt cho người sử dụng, nếu có lỗi xảy ra thì cũng vì lợi ích của mọi người. Vì sao họ lại nâng cấp để xuất hiện lỗi trong khi phiên bản cũ đã làm các bạn hài lòng.

Không có dịch vụ nào muốn tạo ra lỗi để làm mất khách hàng của mình cả, mình cũng từng làm dịch vụ nên cũng ít nhiều hiểu được vấn đề này.

Ý kiến của mình vậy thui, mong rằng không nhận gạch đá :3

nhanhtuan

Active Member

Máy móc được chế tạo từ các chuyên gia hàng đầu thế giới còn phải gặp trục trặc huống chi fshare chỉ là một bộ phận kinh doanh cỏn con mà các bạn lập topic ném đá kinh thế. Có lẽ vì bị các bạn ném đá liên tục mà ít thông cảm & hiểu cho họ nên họ khó giải đáp hoặc không muốn giải đáp thắc mắc.
Trước tới nay mình thấy host fshare vẫn chiếm đa số ~ 90% khách hàng mặc dù thỉnh thoảng bị các bạn ném đá mỗi khi gặp trục trặc, rồi hăm he hô hào chuyển sang host khác, nhưng rồi mọi thứ đâu vào đấy, fshare vẫn là lựa chọn hàng đầu :-bd

Ý kiến của bạn binhan92 rất tốt, rất chuẩn và rất ý thức trách nhiệm với sản phẩm cộng đồng. Cám ơn bạn.

Theo mình, làm gì thì làm, nhưng đụng đến tiền bạc thì phải làm đàng hoàng

Mình có thể đồng ý với bạn là họ khó giải đáp thắc mắc có thể vì họ không biết gì về kỹ thuật. Như nếu họ KHÔNG MUỐN GIẢI ĐÁP THẮC MẮC THÌ HỌ HOÀN TOÀN VÔ TRÁCH NHIỆM

Có lẽ bạn nói đúng câu cuối: sau khi sóng gió qua đi thì rồi sau đó cũng sẽ chọn Fshare thui.
P/S: có lẽ FPT cũng biết điều này

Nokia 1280

Ðề: Re: Fshare nâng cấp lên phiên bản 2.0 – “mèo vẫn hoàn mèo”

tự nhiên trust bank sập cái đùng rồi tin fshare ra 2.0, vậy mà bao nhiêu lỗi ko sửa còn sinh lỗi mới, tuy ko upload lên fs nhiều nhưng mà cũng vẫn dính lỗi vs mấy file up dở, chán quá [-(, quay lại vs ggdrive thân iu

Đọc xong cmt của bạn phải vào ngay trustbank xem sao :( Đọc chợt buồn cho họ. Thật là thiệt hại nhiều quá. Nhớ ngày nào khai trương còn rầm rộ, để max speed cho người tải về miễn phí, quảng cáo tràn lan, mở box trên hdvietnam..... Nhưng thực sự họ muốn đấu với fshare là điều ko thể.

đề nghị hdvietnam làm thêm cái nút nhấn " không thích " . như vậy có số chuyện khỏi phải nói qua nói lại.
:)) đúng đúng

tycom

Member

Mình không ghét thằng Fshare vì mình chỉ download thôi. Nhưng ghét nhứt là Người khai sinh ra nó: FPT Telecom, nó chặn host tenlua mất tiêu, làm mình không thể so sánh được (mình dùng mạng của FPT). Còn thêm điều nữa là mình dù có acc Vip của Fshare nhưng vô cơ quan down bằng mạng VNPT ban đầu thì được, một hồi cái chậm dần và sau đó tắt hẳn. Vậy là do FPT chặn chứ gì?. Mình không hiểu nổi FPT không đủ nhân lực để fix cho xong Fshare 2.0 nhưng có đủ nhân lực để chặn người dùng mạng khác down trên host của mình ngộ thiệt. Đọc đến đây có bạn sẽ nghĩ là có khi VNPT chặn nhưng không phải vậy, mình down được file trên host tenlua bình thường trên mạng VNPT của cơ quan.
P/s: Tui ko có ý kiến gì nhưng nếu các Uploader đi sang host khác thì tui cũng sẽ chuyển theo, Không còn cách nào khác kể cả phải kéo theo đường line Internet khác. (Em FPT không cho cắt hợp đồng trước hạn).

baquaphu

Member

Anh em đồng lòng về tenlua hay 1 cái j khác đi nào ... chờ mấy ngày rồi mà vẫn là 5.1.5 ... chắc là duy trì tình trạng này đến hết năm rồi!

bumnhac

Well-Known Member

Đọc bình luận của bác binhan92 mình đã tủm tỉm cười ;)). Lúc đầu bác nói là uploader cho diễn đàn phim bộ HK, lúc sao bị chủ topic truy hỏi, tự nhiên bác khai đang làm cho FPT và không liên quan với fshare, bác nói sao nghe không hợp lý chút nào. Fshare là của FPT Telecom, bác làm việc cho FPT thì là gà nhà của FPT rồi và đương nhiên mọi vấn đề bác được nó hỗ trợ tối đa. Nhưng topic ở đây lập ra nhằm bày tỏ ý kiến, dù là tiêu cực Fshare cũng phải lắng nghe để cải thiện chất lượng, phục vụ khách hàng tốt hơn, bạn thông cảm cho fshare vậy thì bao người khác bỏ tiền ra mua tài khoản làm giàu cho fshare có thỏa đáng không?

Bài nói thế này mới hài nầy :D
Bạn nghĩ tất cả nhân viên fpt chỉ làm cho 1 bộ phận fshare thôi sao mà phán như thánh nhẩy ^:)^ . Cá nhân họ không đc tham gia hoạt động ở forum khác mà chỉ túm tụm ở fshare thôi sao? RỒi có khi đem soi IP của 1 văn phòng fpt phán luôn họ là nguời của fshare?. Lạy các thánh có cách nhìn " soi and soi "^:)^

cubine

Uploader

Bài nói thế này mới hài nầy :D
Bạn nghĩ tất cả nhân viên fpt chỉ làm cho 1 bộ phận fshare thôi sao mà phán như thánh nhẩy ^:)^ . Cá nhân họ không đc tham gia hoạt động ở forum khác mà chỉ túm tụm ở fshare thôi sao? RỒi có khi đem soi IP của 1 văn phòng fpt phán luôn họ là nguời của fshare?. Lạy các thánh có cách nhìn " soi and soi "^:)^

Bộ tui có nói là tất cả nhân viên FPT đều làm cho fshare hả? Bạn có đọc kỹ hay không, tui nói là "gà nhà" nha, đã không hiểu ý còn tỏ ý bỡn cợt, viết ra đâu phải cho bạn vô đọc thấy "hài", nếu muốn thì lên Tuổi Trẻ Cười mà đọc nhé!

P/s: TVB.VN chắc chắn là đối tác của fshare nên nhận được mọi sự hỗ trợ tối đa từ nó như cung cấp tài khoản VIP, dung lượng lưu trữ vô hạn, cũng như khi gặp sự cố (ưu tiên đối tác), bằng chứng thì lên trang chủ của fshare là rõ hoặc vô forum TVB.VN link download toàn là fshare.

secpol

Không hiểu tại sao 1 tool bị lỗi nhiều như vậy mà vẫn public ra cho người dùng nhỉ ? Thêm vài lần như này nữa thì Fshare chắc cũng chả có việc mà làm đâu. Niềm tin không thể dùng tiền để mà mua được.

Ku_Min

Member

Fshare là nguồn để uploader bán point kiếm thêm thu nhập, bù tiền điện, internet....v...v...nếu nó mà bỏ vụ cộng point thì uploader đã nghỉ từ lâu rồi chứ đừng nói "điểm point ko quan trọng, chỉ up phim lên fshare trên tinh thần chia sẻ cho cộng đồng"

Bên trên