[Funny Review] Taken 3: Kịch tính, gọn gẽ, nhưng vẫn thiếu ...

quaycu89

Member
Ðề: [Funny Review] Taken 3: Kịch tính, gọn gẽ, nhưng vẫn thiếu ...

mình thì không ý kiến quá nhiều vì xem phim cách đây khoảng 2 hôm và phải nói là thất vọng hơi bị nhiều
Đúng là chả có những phán đoán tình huống hấp dẫn như phần 1 và phản diện thì đúng là mới chiếu khoảng 5 phút là biết ngay thằng nào
những tình tiết đấu trí như phần 1 không nhiều, quá nhiều nhân vật làm kiểng kiểu như anh chàng bạn trai của cô con gái , chả hiểu đưa vào phim để làm cái đế gì và quan trọng hơn là cái thai chả dính mịa gì đến phim , vậy mà 5 phút đầu làm hơi bị quá

Với những điều như vậy, theo poly thì mua vé xem Taken 3 là một quyết định sai lầm tốn kém thời gian và tiền bạc. Nếu được lựa chọn lại, poly sẽ chọn phim khác mà xem. Thà mua vé 45.000 xem lại các phim Việt Nam hay còn hơn

thật ra khi xem đến phần 2 rồi là cảm giác mọi thứ đã nhạt nhẽo, kịch bản phần 3 nếu chỉ bắt cóc thì rơi vào hệt phần 2 còn ko thì na ná phần 1.

Chót yêu rồi thì phải thích. Đôi khi thích ở đây là chấp nhận. Film có cái bóng quá lớn từ phần 1, mà Liam Neeson như kiểu 1 nhân vật đóng nhiều Film vậy, nên chắc chắn sẽ đi vào lối mòn.

Bác poly dạo này làm phim và pr cho phim Việt, phim hay không nói nhưng toàn phim mà nói thật có cho vé free em cũng chẳng xem nữa, nên viết rì-viu có phần cảm tính quá. Đây chỉ là cảm nhận cá nhân của em.

dia

Well-Known Member

Mới xem xong tối qua. Nói chung nội dung hay hơn phần 2, trình độ hành động của Bác Neeson càng ngày càng vô đối ( nếu có phần 4 nữa chắc tên lửa bắn Bác ấy cũng ko die nổi...), đáng đồng tiền để chui vô rạp xem.
P/s : Ku Malankov chết cuối phim thô vãi!

nam_bnn

Member
Ðề: Re: [Funny Review] Taken 3: Kịch tính, gọn gẽ, nhưng vẫn thiếu ...

Bác poly dạo này làm phim và pr cho phim Việt, phim hay không nói nhưng toàn phim mà nói thật có cho vé free em cũng chẳng xem nữa, nên viết rì-viu có phần cảm tính quá. Đây chỉ là cảm nhận cá nhân của em.

Mình cũng cảm nhận y hệt bác này.

Thao tran

bác Poly có làm tham gia làm phim Việt thì cũng đừng dìm hàng quá đáng chứ . Cái gì mà " mua vé xem Taken 3 là một quyết định sai lầm tốn kém thời gian và tiền bạc. Nếu được lựa chọn lại, poly sẽ chọn phim khác mà xem. Thà mua vé 45.000 xem lại các phim Việt Nam hay còn hơn ". PR lộ liễu quá . Nói thiệt chứ , bây giờ có cho vé phim Việt mình cũng không đi coi ( có thể cho mấy đứa em đi coi được :D) . Năm rồi có coi 2 phim Việt là Lạc Giới , Để Mai Tính 2. Lạc giới thì còn coi tạm được . Tới phim Để Mai Tính 2 thì thôi rồi . Xin tạm biệt phim Việt một thời gian .

dangnhanta

Mình cũng như bao người thì thấy phần 1 hay nhất sau đó nhạt dần đều, phần 3 là chán nhất :)) kiểu thoại có những câu cố kiểu bê lại từ phần 1 vào cho nó đúng chất a Mills lạnh lùng, nguy hiểm và cục súc :3 mà đúng là duy có phần 3 này đi xem rạp mà mình ngủ gật mất 1 đoạn ... :))

echdien87

Member

mình căn dặn có spoil rồi mà :D anh2online k để ý ^^

quynh09

Member

Bình thường thì mình cũng ít cm lại cơ mà xem xong taken 3 chưa biết nỗi niềm tỏ cùng ai thì đọc được review của bác poly ( từ trước đến nay có thiện cảm với bác vì gu xem phim thấy có vẻ giống mình rất chú trọng nội dung của phim) , phải nói là taken 3 thất vọng toàn tập phần 1 hành động ít hơn nhưng kịch bản hay cảm giác phim xem rất gay cấn và liền mạch,mình xem rất thích cái kỹ năng của Liam Neeson khi truy tìm thủ phạm, sự cảnh giác lo lắng cho đứa con của người sống trong môi trường nguy hiểm nhìn đâu cũng thấy không an toàn thì thấy đến phần này Liam Neeson vẫn có cảnh hành động nhưng dường như tất cả cái kỹ năng chỉ còn đánh với đấm còn lại vẫn như điệp viên thông thường theo công thức a b c x z

Phần 1 các cảnh thoại và hành động đan xen hợp lý thì phần này cảm giác như chia làm mở bài thân bài kết bài của văn mẫu mà đoạn văn chả có liên quan gì đến nhau.Nói chung mình thấy đến phần 2 thi đuối nhưng riêng phần 3 này thì cái hồn đã làm nên phần 1 gay cấn hấp dẫn đã không còn mà như bao thể loại phim hành động khác .Xem xong gây cảm giác hẫng thua xa phim hành động khá gần đây là John wick.
Trên đây là cảm nhận cá nhân mời các lão làng đánh giá tiếp
P/s: Lần sau bác poly viết review thì nhớ ới trước để em còn chờ bác chuột bạch,xem xong mà xót tiền quá.

snicker740

Member

Thích phong cách viết của Poly ghê. Lâu rồi mới thấy bạn viết rì viu.

luc000

đừng xem phần 1 lẫn phần 2, chỉ xem phần 3 thì sẽ thấy hay, vậy đi...
kiểu như mới yêu thì cái gì cũng đẹp, bem nhau rồi thì lại... anh thấy chúng mình không hợp nhau

"Với những điều như vậy, theo poly thì mua vé xem Taken 3 là một quyết định sai lầm tốn kém thời gian và tiền bạc. Nếu được lựa chọn lại, poly sẽ chọn phim khác mà xem. Thà mua vé 45.000 xem lại các phim Việt Nam hay còn hơn"

Phim Việt Nam về cơ bản thì 1-2 có thể so sánh với phim này. Ông Poly thường có những bài viêt Lăng - xê phim Việt. Tuy nhiên tôi cảm nhận ông Poly chỉ khen những phim ông ấy có tham gia. Nói chung những nhận xét không được công tâm lắm!

Ðồng ý kiến với bác !

map828020

bên BHD hay sai chính tả nhể TỐC ĐÔ lòa j ???

tnm

Well-Known Member

Tóm lại là film vẫn hay dành cho những ng it xem và thích hành động
Nhưng bác so sánh với film Viet thì em chịu, chỉ nghe lời thoại thôi em đã muốn chạy ra khỏi rạp rồi [-(

chip&moon

Cái đoạn thằng chồng vợ cũ đến nhà, dăm ba câu đưa đẩy, trong lúc bác Mills pha cafe mà nó lấy đc máy đt để nhắn tin xong xóa luôn thì em cũng bó tay với ông viết kịch bản, cựu điệp viên mà dùng đt không đặt pass code à :(

chuonchuonkim

thank bác chủ thớt nha, em thấy phim này cũng đang sốt vé dạo mới ra mà em chưa có dịp đi xem, hum nay đọc thông tin của bác cuối tuần này đi xem liền

digivinh

thank bác chủ thớt nha, em thấy phim này cũng đang sốt vé dạo mới ra mà em chưa có dịp đi xem, hum nay đọc thông tin của bác cuối tuần này đi xem liền

Có vô xem rì viu của người khác thì cũng phải đọc hết các bình luận và trả lời của những người khác rồi đúc ra kết luận chạy đi xem hay không, bác này thuộc dạng nghe một người nói "con nhỏ đó ngon" là vác trầu cau lạy cưới ngay mà không cần tìm hiểu xem nó mấy đời chồng rồi, có khi đi xem xong về lên mắng Bác Poly xúi bậy cũng nên....

shinnie

Re: Ðề: [Funny Review] Taken 3: Kịch tính, gọn gẽ, nhưng vẫn thiếu ...

ví dụ như ngay đoạn đầu tiên, sau khi bị cảnh sát phát hiện nhân vật chính nằm cạnh bà vợ xấu số bị sát hại, thì ổng chạy 1 mạch mặc dù có cả tá cảnh sát đuổi theo, tiếp theo đó là chạy thẳng vào nhà người dân, leo lên tầng 2 -> MỞ cửa sổ -> Nhảy xuống Gara -> Chui xuống gầm otô -> Nhảy xuống đường thoát nước -> Thoát. Cá nhân mình xem xong đoạn này ngẫm trong bụng ắt hẳn là nhân vật chính phải vào đây tham quan cũng nhiều rồi :))
Như bạn gì nói ở trên, khi chạy trốn cảnh sát vào nhà người khác mà ..y như nhà mình , cái gầm , cái lỗ để trốn ..... đều biết tường tận chắc chắn để quăng súng trước khi trốn .

Hehe tình tiết này có vẻ đa phần nghĩ đơn giản quá nhỉ, có điều sao đã tự trả lời được rồi mà còn thắc mắc thì tớ cũng lạ. Chính xác là bác Liam đã vào đó tham quan chán chê rồi chứ còn gì nữa. Còn vì sao thì đã quá rõ, ở vị trí của 1 anh spy/black-op/special forces thì anh nào chả phải có vài ba lối thoát trong trường hợp khẩn cấp. Chắc hẳn bác Liam còn thiết kế thêm mấy đường tẩu ở các nhà xung quanh rồi ý chứ, chả qua lúc đó tiện đường thì đâm vào nhà này thôi. :D Tương tự như vậy, sao ko thắc mắc luôn sao biết có quả căn cứ dưới lòng đất, cùng loạt vũ khí thiết bị chôn giấu y như nhà mình luôn đi ha... :D

Phim kiểu này thì nói chung những điểm vô lý đầy ra, và Taken 3 đúng là thua xa phần 1, nhưng có điều nếu đã moi móc thì cũng ráng chính xác chút, chứ nghe kha khá các loại chê trách phải nói cũng buồn cười chết được về độ ngây thơ.

NK Nguyễn

Những cảnh hành động mãn nhãn, súng máy xả đạn như mưa nát bấy 1 căn hộ sang trọng, những cảnh rượt đuổi và càn quét phá hủy siêu xe lẫn máy bay trên đường cao tốc lẫn đường băng.
>>> Đúng style mình thix !

Bên trên