GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

anhatnhoa

Well-Known Member
Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Apple Cinema luôn đứng đầu. Đẳng cấp đã được khẳng định. ^^ Nếu tiền nong không là vấn đề thì quất Cinema cho em! :X

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Hix, lão Ảnh Nhạt Nhòa đùa hả? :(
@tronghang: Thanks! :)

tronghang

Táo sứt cinema hơn ở kiểu dáng và thương hiệu, đắt hơn quá nhiều tiền, có tiền chơi thì đúng là ko phải nghĩ. Làm việc chọn Táo thì chuẩn rồi, vì nó cho màu sắc chính xác còn xem video thì chắc chắn thua mấy con dell 12bit màu, ngoài khả năng thể hiện màu chính xác nó còn có thể cho anh đẹp và rực rỡ hơn thực tế. apple cinema là màn gương ko chống lóa, trong 1 số trường hợp thì loại màn gương này quả là cực kì khó chịu, trc mình chơi con h223hq gương của acer, lóa chẳng nhìn thấy gì nếu phòng có cửa, bị ánh sáng lọt vào. Kết nối của apple cinema thì quá hạn chế, chỉ đi với mac thì hợp thôi, đa số anh em dùng windows nên ko nên dùng loại màn này. chơi game repostime thấp lag vãi luôn. anhatnhoa ko nên tư vấn anh em chơi con này.
xem so sánh 2407 với táo sứt cinema 23'' mới là 2407, chứ 2408 nó đập chết về khoản hình ảnh, đừng đem so với u2410. trong khi cái giá thì ôi thôi, sau ko thíc mang đi bán thì kén người mua mà còn lỗ nặng nữa.

Các bác xem anh em em đánh giá dưới sẽ biết mình nên chọn thằng nào.

đây nưa nè:
http://www.tinhte.vn/threads/922885/

Thế nên 1 studio hàng đầu về đồ họa game codermaster nó ko dùng màn hãng nào khác mà chỉ có dell mời các bác tham quan:
http://translate.google.com/translate?hl=vi&prev=/search%3Fq%3Dgrid%2B2%26hl%3Dvi%26biw%3D1280%26bih %3D684%26prmd%3Dimvns&rurl=translate.google.com.vn&sl=en&u=http://www.xbox360achievements.org/news/news-10610-Codemasters-Studio-Tour--Behind-The-Scenes-Of-The-Home-Of-British-Racing.html
[video=youtube;Tl751qc6HvI]http://www.youtube.com/watch?v=Tl751qc6HvI&feature=player_embedded[/video]
Đây nữa nè Crytek Bubapest Studio. engine Cryteck chính là engine đồ họa của sát thủ phần cứng trong game crysis. toàn sd dell hết, Rất nhiều dell 2407 và 2408 nhé.
[video=youtube;bUISvAOliiM]http://www.youtube.com/watch?v=bUISvAOliiM&feature=related[/video]

at the Ubisoft Montreal studio

[video=youtube;Rx8p7Bgzsng]http://www.youtube.com/watch?v=Rx8p7Bgzsng&feature=related[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

0986686958

Active Member

A đây rồi...hàng về hàng về:D:D:D

Chi tiết cấu hình:
Chip Itel Core i7 2600
Nguồn Cooler Master 600W RS-600-PCAR
Main Giga Z68MA-D2H-B3
Vga 1GB 9800GT/256bit Inno3D
HDD Samsung 1.5Tb 7200rpm
Ram 2x4Gb Corsair Kit Vengeance
Màn hình Dell Ultra sharp 2312HM
Bàn phím chuột Logitech K520

Các cao thủ võ lâm cho tuanvy ít gạch nhé:):D:))

Chỉnh sửa lần cuối:

0986686958

Active Member

Về khoản máy tính và Game là em kém lắm, nhìn cái ảnh cuối em nghiêng ngả ngắm màn hình là rõ liền:)):)):))

tuanphuong1826

Active Member
TuanVy để dây loằng ngoằng quá! cấu hình khủng roài, chơi game chắc ổn lắm đúng không, có lẽ nên đổi sang con VGA khác đi, loại ASUS 6850 hoặc 6870 đê.
Lại khoe hàng nữa roài!!hehehe===> còn con MacBook Pro trong phòng ngủ nữa kìa....

tuanphuong1826

Active Member
Trời ơi! ảnh gì mà khiếp quá vậy, mở được trang này mà chờ toát mồ hôi! nặng quá!!!!

tronghang

Bác ko zip cái ảnh lại, ko thể mở nổi, bác chụp bằng 5D mark lll hay sao mà ảnh khiếp thế

TuanVy™

Well-Known Member

Bác ko zip cái ảnh lại, ko thể mở nổi, bác chụp bằng 5D mark lll hay sao mà ảnh khiếp thế

Ảnh em chụp bằng Canon Kis X5 thôi ạ, em đã resize lại trước khi up lên Photobucket rồi mà. hix.. Sorry các bác vì sự bất tiện này, các bác chịu khó load tí vậy!I-)

tronghang

Case này bác mua lại cả bộ à? hay chỉ nâng cấp thôi?

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Màu cái Case sợ quá. :) Sao bác ko dùng cái VGA hãng khác, em vẫn thích Gygabyte, Asus hơn là Inno! :)

TuanVy™

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: GAMES - Anh em vào đây cùng trao đổi nhé!

Case này bác mua lại cả bộ à? hay chỉ nâng cấp thôi?

Case này em mua lại của 1 bác bên Voz. Hàng của Phúc Anh mới mua tháng 11-2011, có mỗi cái VGA là từ 2009 thôi ạ.

Màu cái Case sợ quá. :) Sao bác ko dùng cái VGA hãng khác, em vẫn thích Gygabyte, Asus hơn là Inno! :)

Công nhận nhìn nó sặc sỡ quá, cơ mà thôi kệ. Còn VGA của Inno thì ngon bổ rẻ thôi bác với lại con này em thấy cũng đc đánh giá khá cao mà, nên em nghĩ cũng ổn rồi. Bao giờ dư giả nâng cấp sau bác ạ! :D

anhatnhoa

Well-Known Member

HDD sao lại 5.400 rpm thế kia? @@ Load game thì lâu phải biết :))
Quất con Seagate Bracuda 7.200 cho em! :X
Bác đi dây trông gớm quá =.=. Mà sao cái HDD không cho vào tray mà lại để dưới mặt đáy thế bác???

0986686958

Active Member

HDD sao lại 5.400 rpm thế kia? @@ Load game thì lâu phải biết :))
Quất con Seagate Bracuda 7.200 cho em! :X
Bác đi dây trông gớm quá =.=. Mà sao cái HDD không cho vào tray mà lại để dưới mặt đáy thế bác???

hơ hơ, anhatnhoa vinasoy tinh thật:D, đó là do tuanvy nhà mình đánh nhầm thôi...sr cả nhà nhé!

tronghang

Cái vỏ case của bác TuanVi hơi bị khủng đó, 3 củ chứ ko ít tiền đâu, cũng là niềm mơ ước của nhiều anh em, trc đây em cũng đã từng quan tâm đến cái vỏ case này. Nhìn màu rợ vậy thôi chứ chỉ cần thay đổi lại 1 chú là em nó lai sáng giá lắm đó.
E xin tham gia với bác mấy điểm sau nhé:
- Thứ nhất bác tháo tung hết ra, Ổ cứng, nguồn lau sạch sẽ, còn vỏ case, main, card màn hình bác ra hiệu rửa xe mượn cái vòi xịt thẳng nước vào, đảm bảo nhìn mới tinh sau đó để phơi nắng 1-2h cho thật khô.
- Thứ 2 bác lắp lại, đặc biệt là cần phải đi dây lại chứ để thế này nhìn mất đi cái đẳng cấp của nó, case này có đg đi dây sau main đó.
- Thứ 3 bác thay cho em con tản nhiệt chíp, vỏ case này ko thể để con tản theo chíp nhìn mất chất quá.
- Thứ 4 là vỏ case của bác có hông mica rất đẹp, bác đến đây: HN/TQ Đèn led đổi màu cho các bác mod case - vozForums mua cho con case của bác bộ đèn led, bộ đèn này nó có rất nhiều màu, bác lắp vào case chỉnh chọn màu sao cho phù hợp nhất với màu vỏ case thì tự nhiên cái màu của vỏ case sẽ thể hiện đc cái giá trị của nó
Quan trọng nhất là phải làm cho dây bên trong thật gọn thì khi có led nó mới đẹp chứ nhìn con case bọn nó show chỗ bán đèn led đấy, vẫn kinh lắm. có điều kiện bác thay con card màn hình cho tương xứng với dàn máy i7 chọn con nào có tản nhiệt đẹp ấy, lắp vào nhìn vãi lúa ngay.
Con màn hình thì quá ổn rồi, anhatnhoa đang chơi và đánh giá là nó rất tốt. Chúc mừng bác nhé.
Nếu bác thấy con case cua bác bị ồn thì bác mua thêm bộ control fan ở HNC có bán, đảm bảo ban đêm cũng im phắc luôn, nghe tiếng ồn cũng khó chịu phết đấy. case của em ghé sát tai vào cũng ko thấy tiếng gì cả, chỉ thấy tiếng con ổ cứng cũ phát ra rất nhỏ.

Chỉnh sửa lần cuối:

0986686958

Active Member

Cái vỏ case của bác TuanVi hơi bị khủng đó, 3 củ chứ ko ít tiền đâu, cũng là niềm mơ ước của nhiều anh em, trc đây em cũng đã từng quan tâm đến cái vỏ case này. Nhìn màu rợ vậy thôi chứ chỉ cần thay đổi lại 1 chú là em nó lai sáng giá lắm đó.
E xin tham gia với bác mấy điểm sau nhé:
- Thứ nhất bác tháo tung hết ra, Ổ cứng, nguồn lau sạch sẽ, còn vỏ case, main, card màn hình bác ra hiệu rửa xe mượn cái vòi xịt thẳng nước vào, đảm bảo nhìn mới tinh sau đó để phơi nắng 1-2h cho thật khô.
- Thứ 2 bác lắp lại, đặc biệt là cần phải đi dây lại chứ để thế này nhìn mất đi cái đẳng cấp của nó, case này có đg đi dây sau main đó.
- Thứ 3 bác thay cho em con tản nhiệt chíp, vỏ case này ko thể để con tản theo chíp nhìn mất chất quá.
- Thứ 4 là vỏ case của bác có hông mica rất đẹp, bác đến đây: HN/TQ Đèn led đổi màu cho các bác mod case - vozForums mua cho con case của bác bộ đèn led, bộ đèn này nó có rất nhiều màu, bác lắp vào case chỉnh chọn màu sao cho phù hợp nhất với màu vỏ case thì tự nhiên cái màu của vỏ case sẽ thể hiện đc cái giá trị của nó
Quan trọng nhất là phải làm cho dây bên trong thật gọn thì khi có led nó mới đẹp chứ nhìn con case bọn nó show chỗ bán đèn led đấy, vẫn kinh lắm. có điều kiện bác thay con card màn hình cho tương xứng với dàn máy i7 chọn con nào có tản nhiệt đẹp ấy, lắp vào nhìn vãi lúa ngay.
Con màn hình thì quá ổn rồi, anhatnhoa đang chơi và đánh giá là nó rất tốt. Chúc mừng bác nhé.
Nếu bác thấy con case cua bác bị ồn thì bác mua thêm bộ control fan ở HNC có bán, đảm bảo ban đêm cũng im phắc luôn, nghe tiếng ồn cũng khó chịu phết đấy. case của em ghé sát tai vào cũng ko thấy tiếng gì cả, chỉ thấy tiếng con ổ cứng cũ phát ra rất nhỏ.

Hic, toàn thần Game...chém đâu vào đấy:D

0986686958

Active Member

Để chạy kịp bác tronghang và anhatnhoa AE chắc vắt chân lên cổ cũng không kịp:D thôi AE ta trải nghiệm rồi nâng cấp dần dần vậy:)

Bên trên