Gboard (lúc trước là Google Keyboard) đã có trên Google Play Store

bjemtj

Super Moderators
Screenshot 2016-12-17 23.18.58.png

Vài ngày trước chúng ta đã nghe nói về việc Google Keyboard được đổi tên thành Gboard và nó sẽ sớm có trên thiết bị được hỗ trợ hệ điều hành Android của bạn. Và hôm nay chúng ta cũng có một vài tin tốt. Hiện nay ta đã có thể download và cài đặt ứng dụng Gboard trực tiếp từ Google Play Store. Bàn phím này có một số tính năng chẳng hạn như kiểu gõ Glide (bạn có thể đánh vần các từ bằng cách lướt ngón tay của mình trên màn hình này). Google Search cũng được tích hợp trên bàn phím này, tuy nhiên bạn cần phải mở tính năng này trong cài đặt bàn phím.

Các tính năng khác gồm biểu tượng cảm xúc, tìm kiếm GIF và kiểu gõ đa ngôn ngữ cho phép bạn thay đổi nhanh chóng ngôn ngữ mà bạn đang nhập. Ứng dụng này cũng cho phép bạn sử dụng giọng nói để ra lệnh các email và văn bản của mình. Nếu bạn có một thiết bị màn hình lớn thì chế độ một tay cho phép bạn ghim bàn phím QWERTY ở bên phải hoặc bên trái của màn hình này. Với hỗ trợ cho 36 ngôn ngữ mới, hiện nay Gboard đang làm việc với 120 ngôn ngữ tổng thể khác nhau.

Để cài đặt Gboard trên điện thoại Android của bạn, đơn giản bạn chỉ cần click vào link này, và bạn có thể tiết kiệm được thời gian cũng như công sức của mình. Hãy tưởng tượng Gboard tiện dụng như thế nào khi bạn không phải chuyển qua lại giữa ứng dụng Google Search và bàn phím của mình. Bạn có thể tìm hiểu thêm về Gboard khi xem video bên trên.

tinhnd

Member
Lướt ngón tay cũng hay, nhưng với Tiếng Việt thì không chính xác. Không bằng Wordflow của Microsoft

Bên trên