Giấc mộng đế vương 4K, thời đại thông tin và HTPC

Mình vừa xem con gtx 1060 6g 192bit giá 8.5 củ không biết là đã được chưa. Bác làm cái bài trên diễn đàm HD VN để xem mọi người đánh giá thế nào nhất là người đang dùng là tốt nhất. Các tín đồ của andoribox thì họ chê mấy cái HTPC này lắm box của họ chỉ có hơn 3 củ ( Con Q10 Pro ) chạy các kiểu đc tuốt. Chỉ khi so hình ảnh chạy trực tiếp trên TV với HTPC thì mới thấy cái giá của HTPC nhưng HTPC phải như thế nào mới đc, thắng đc cái TV đời cao là phải đầu tư + với Setup phần mềm hợp lý mới đủ.
E đồng ý voi bác nè. E chi xem bằng htpc với madvr thôi, không xem được androi box. Bác nào có tivi dòng cao cấp sẽ dễ dàng thấy rõ sự khác biệt, sau đó chắc không còn lựa chọn nào tốt hơn.
Bác mua trâu cầy RX-580 hay 1060 còn bảo hành đó, giá khoảng hơn 3t tý.

nsnhd

Well-Known Member
Em đang xài vga AMD nè, thấy driver khá ok chứ có thấy lỗi gì nhiều đâu ta.
Lỗi thì nói chung ko phải lúc nào cũng gặp :)
Ngoài ra AMD có vẻ chậm hơn Nvidia về một số tính năng, vd. hình như chưa hỗ trợ PlayReady 3.0 cần cho Netflix thì phải, bác check xem đúng ko

sircuong1303

Well-Known Member
Lỗi thì nói chung ko phải lúc nào cũng gặp :)
Ngoài ra AMD có vẻ chậm hơn Nvidia về một số tính năng, vd. hình như chưa hỗ trợ PlayReady 3.0 cần cho Netflix thì phải, bác check xem đúng ko

Em chưa có TV 4K, cũng ko xài Netflix nên ko kiểm tra dc bác ạ.

Nên chọn Nvidia theo Madshi sẽ có hiệu suất ngon hơn. Polaris chạy NGU ko tốt và drivers của AMD nhiều lỗi hơn.
Mình chọn ATI vì màu lúc nào cũng tươi hơn NVIDIA. Còn driver thì AMD có truyển thống update rất nhanh.
NVIDIA thì nhiều game hổ trợ cho nó hơn. Giá Nvidia thường cao hơn Ati.

myson01

Member
Các bác cho hỏi con amd rx480 có chơi được 4K hdr qua cổng hdmi không? Mình đọc trên trang của amd thì nó chỉ ghi hdr ở cổng DisplayPort 1.4 thôi.

thinhsve

Well-Known Member
Con này xem 4K HDR ổn không các Bác. Giá ship về cũng khá ổn. Thanks

Mình đang đăng bán card màn hình GeForce GTX 1060 6GB để dựng HTPC chơi phim Blu-ray 4K HDR tại đây. Ai cần thì nên nhanh tay lên một chút.
Link.

nsnhd

Well-Known Member
Cũng mới mua 1 con Zotac 1060 6gb AMP 2 fan. Chỉ có thể trách mình là sao ko mua nó từ trước nhỉ, hình ảnh nó đem lại quá tuyệt vời . Tiếc rằng nguồn mình hơi yếu ko thì 1070 là ngon nhất.:D

Cũng mới mua 1 con Zotac 1060 6gb AMP 2 fan. Chỉ có thể trách mình là sao ko mua nó từ trước nhỉ, hình ảnh nó đem lại quá tuyệt vời . Tiếc rằng nguồn mình hơi yếu ko thì 1070 là ngon nhất.:D
Mình cũng nghĩ như vậy. Tuy nhiên, tôi cũng không thấy lạ khi thấy bạn mua con Zotac 1060 6GB giống tôi. Thật vậy, xét về hiệu quả (số tiền bỏ ra/hình ảnh đẹp có được) thì GTX 1050Ti và đặc biệt là GTX 1060 6GB là lựa chọn hợp lý nhất hiện nay. Bởi vậy tôi mới xuống tay mua con vga này. :)

sircuong1303

Well-Known Member
Theo review con NUC8 mới thì khi chơi file demo 4K HDR 60fps bằng MPC-HC/madVR có bị drop frames ở chế độ windows mode, các bác xem ở đây:
https://nucblog.net/2018/11/coffee-lake-i5-nuc-review-nuc8i5bek-nuc8i5beh/3/

Đã xem film là xem full screen chứ ai lại xem ở chế độ Windows mode làm gì bác ơi. Mà chơi với iGPU của intel thì cứ PowerDVD18 hoặc Movies & TV mà xem cho nhẹ đầu, đỡ phải tinh chỉnh gì nhiều.

Bên trên