Giải pháp chơi lossless cho Android box

tuanqc78

Well-Known Member
Cái chính là tại sao box nhận ổ cứng mà Usb audio player pro ko nhận, của bác có nhận ổ cứng trực tiếp từ Usb audio player pro ko vậy. Tạo Server DLNA thì ko nói làm gì vì chả thích kodi nữa
Mình dùng bản pro (mua nó từ rất lâu, khi mới có thớt này, nay không dùng nửa) cắm HDD trên con x5 cùi mà nó nhận tuốt. Có rất nhiều giải pháp nguồn nhạc cho USB audio play pro như NAS, samba server, dlna server, cắm trực tiếp còn bản crack mình không biết.

trantrungthu

Well-Known Member
Giải pháp chơi lossless cho android box .Đây là học phí của mình .
1 thẻ master card của sacombank +1 thẻ visa của ACB+bq phần mềm Onkyo pro+bq phần mềmUsb audio player pro . Trải qua gần 1 tháng mới tạm ổn định .Không biết còn gì nữa không đây????

trantrungthu

Well-Known Member
Cám ơn các bác đã giúp đỡ nhiệt tình .Chúc mọi người một mùa Giáng sinh vui vẻ an lành .

trantrungthu

Well-Known Member
Phải công nhận dùng cáp USB Aucharm quá chất lượng .Cám ơn bác thanhminhppc đã tư vấn .

westerner

Active Member
Tự trả lời luôn, firmware ..... 09 không có setting, cài.... 08 ok.
Xuất tiếng qua cổng usb nghe hay nhất.
Phần mềm bản quyền vẫn không nhận ổ cứng gắn trong và gắn ngoài.

Tự trả lời luôn, firmware ..... 09 không có setting, cài.... 08 ok.
Xuất tiếng qua cổng usb nghe hay nhất.
Phần mềm bản quyền vẫn không nhận ổ cứng gắn trong và gắn ngoài.
Phần mềm bản quyền nhận tốt bác ơi, usb, sd carc, odd của em nhận hết.Bác vào đường dẫn / Folders/mnt/(OBB hOẶC SDCARD) gì đó tìm đến ổ nhớ mở rộng của bác là ra mà

westerner

Active Member
Mò đủ kiểu vẫn không tìm được đường dẫn khác, mặc định nó vậy chứ không đổi được như trên PC.
Tai mình kém nên chỉ test nhạc lúc khuya, sau 2-3 đêm với USB Player Pro nhận thấy rằng:
- Chơi duy nhất qua cổng USB cho tiếng hay nhất, kèm thêm cổng Optical lâu lâu có tiếng lép bép + tiếng méo, phải thoát hẳn trình USB player pro mới nghe được trên trình mặc định, youtube, ...
- Phần mềm nầy xuất tiếng chi tiết, rộng, sang, sáng, sạch, ...
- Bị lổi tắt TV thì AB tự động tắt theo luôn.

trantrungthu

Well-Known Member
Ổ cứng gắn trong 3TB . hai ổ cứng gắn ngoài mỗi ổ 1TB thay đổi nhau gắn vào App nhận hết .

trantrungthu

Well-Known Member
Theo mình trong setting tích vào bịt perfect =usb audio nghe trung thực hơn khi phải chỉnh chọt parametric eq .các bác thì sao???

westerner

Active Member
Chịu nhận ổ cứng ngoài rồi, cài lại firmware bằng nút reset ok liền.
Enable bit perfect nhạc hòa âm nghe rộng như âm thanh vòm (đang nghe CD Ngọc Anh - Phú Quang) - cũng 1 kiểu chơi.

TTViet

Active Member
Tôi cũng định ship vài thứ linh kiện bên đó (China) về ráp với mớ board Xmod và Opamp thừa nghịch chơi nhưng dốt CN nên chắc phải đi nhờ thôi. Hiện vẫn đang dùng Dac ES9018 đời đầu của bác Giáp bên mua rẻ:
https://muare.vn/threads/32/ban-dac...er-den-day-nguon-usb-o-cam-loc-nguon.3133439/
Đã nâng cấp thêm Amanero và 4 con opamp Hdam + 2 con Burson và vài thứ lặt vặt khác. Nhìn chung âm thanh có khá hơn (nhưng cộng vào thì cũng tốn) Dac ES9018 đời sau của bác này tuy rằng giá khá cao nhưng những nâng cấp từ hình thức đến dây nguồn, điều khiển, bộ nguồn, card Amanero và một số upgrade khác (tụ, trở v..v) tính ra còn rẻ hơn là mình tự nâng cấp. Nói chung đồ China thì tiền nào của ấy thôi, với những người thông thạo thì lắp ráp chắc sẽ rẻ hơn đôi chút. Nói chung chất âm của 9018 là sáng và chi tiết, với linh kiện cao cấp thì sẽ mềm và ngọt hơn đôi chút. Những cụ sành âm thanh nói chung là dị ứng với chip này./.

TTViet

Active Member
Gửi lời cám ơn đến bác kodiitvplus và ae ITVPlus đã cài dùm USB Audio cho Himedia IV vì đã làm các kiểu (kể cả mua bản quyền) vẫn không được. Hiện Himedia chạy với Ifi Nano iDSD khá tốt: Âm thanh trong trẻo, chi tiết và sáng. Có một vài bất tiện và hạn chế nhỏ nhưng vẫn là một giải pháp ngon bổ rẻ./.

Bên trên