Giải pháp chơi lossless cho Android box

thai ha

Các bác cho em hỏi, em đang dùng Q10 pro, nghe nhạc qua DAC tích hợp của amp Rotel RA-1570 qua cổng USB. Trước để Android 5 không sao, sau này up lên 7 thì:
1. Khi nghe nhạc, cứ thao tác khác là tiếng bị giật giật khó chịu lắm.
2. Nghe nhạc bằng USB Player pro thì khi nghe xong, tắt ứng dụng đi để nghe online là mất tiếng, phải tắt amp đi, bật lại.
Đã bác nào bị và khắc phục được chưa, chia sẻ em ít kinh nghiệm nhé.
Em xin trân trọng cảm ơn.

trantrungthu

Well-Known Member
1 Khi nghe nhạc,cứ thao tác....không bị giật giật ...
2 Nghe nhạc bằng USB...không bị .nhưng bị mở box trước ,mở DAC sấu xong phải rút USB cắm lại mới có tiếng.
Không hiểu nổi ..
Cũng đang tìm cách khắc phục .

baiviet

Active Member
Tôi mới sử dụng cái Q10Pro, Các bác cho hỏi phần mềm USB Audio Player PRO cài trên Q10pro có soi và play trực tiếp được nhạc DSD trên NAS (ổ cứng gắn mạng LAN) không ạ ??
Nhà vẫn nghe nhạc định dang *.wav, flac .... trên cái NAS từ Q10Pro, nay muốn thử sức với nhạc có độ phân giải cao ạ
TKS các bác

Tôi mới sử dụng cái Q10Pro, Các bác cho hỏi phần mềm USB Audio Player PRO cài trên Q10pro có soi và play trực tiếp được nhạc DSD trên NAS (ổ cứng gắn mạng LAN) không ạ ??
Nhà vẫn nghe nhạc định dang *.wav, flac .... trên cái NAS từ Q10Pro, nay muốn thử sức với nhạc có độ phân giải cao ạ
TKS các bác
Bác tham khảo ở đây thử xem.
USB Audio Player PRO trên Q10 Pro

trantrungthu

Well-Known Member
USB audio player không chơi được định dạng DSD nhe !Muốn play DSD phải cần DAC hỗ trợ .

uphn

Member
Bác @thanhminhppc cho em hỏi là bác dùng synology và USB DAC phải ko ạ?
DAC bác cắm cable USB vào Synology hay play qua Airplay, DNLA?

thanhminhppc

Active Member
Bác @thanhminhppc cho em hỏi là bác dùng synology và USB DAC phải ko ạ?
DAC bác cắm cable USB vào Synology hay play qua Airplay, DNLA?
DAC cắm vào USB của Synology bác, khi play dùng phầm mềm DS Audio điều khiển trên iphone, bác có thể chơi nhạc trên máy tính hay iphone xuất qua Airplay đến Synology cũng được (NAS cài Shairport Sync)

Chỉnh sửa lần cuối:

uphn

Member
DAC cắm vào USB của Synology bác, khi play dùng phầm mềm DS Audio điều khiển trên iphone, bác có thể chơi nhạc trên máy tính hay iphone xuất qua Airplay đến Synology cũng được (NAS cài Shairport Sync)
Cảm ơn Bác đã trả lời.
Em tìm Shairport Sync trên NAS để cài mà ko thấy có. Bác hướng dẫn em với được ko?
Tks Bác.

thanhminhppc

Active Member
Cảm ơn Bác đã trả lời.
Em tìm Shairport Sync trên NAS để cài mà ko thấy có. Bác hướng dẫn em với được ko?
Tks Bác.
Bác làm theo các bước sau:
Step 1
Log into your NAS as administrator and go to Main Menu → Package Center → Settings and set Trust Level to Synology Inc. and trusted publishers.

Step 2
In the Package Sources tab, click Add, type SynoCommunity as Name and http://packages.synocommunity.com/ as Location and then press OK to validate.

Sau đó vào lại package Center tìm Shairport-sync để cài là xong

uphn

Member
Bác làm theo các bước sau:
Step 1
Log into your NAS as administrator and go to Main Menu → Package Center → Settings and set Trust Level to Synology Inc. and trusted publishers.

Step 2
In the Package Sources tab, click Add, type SynoCommunity as Name and http://packages.synocommunity.com/ as Location and then press OK to validate.

Sau đó vào lại package Center tìm Shairport-sync để cài là xong
Oh, cảm ơn Bác. Em làm được rồi. Bác chắc giỏi về cài đặt Synology lắm.
Nhân tiên bác lại cho em hỏi thêm chút nữa nhé.
NAS của em là DS 413 có 4 tray để cắm HDD. Hồi mới mua em có 2 HDD mỗi cái 3TB setup Raid 1 dùng từ đó đến hiện tại sắp hết (chỉ còn hơn 40GB). Em đã mua thêm 2 HDD giống như thế (mỗi cái 3TB) nhưng khi cắm HDD vào thì nó không tự mở rộng thêm dung lượng cho mình.
Giờ em phải setup thế nào để mở rộng được dung lượng 2 HDD mới mua kia? Với điều kiện là gần 3TB dữ liệu hiện tại của em ko backup ra ngoài được vì dùng trong công việc hàng ngày và ko có HDD ngoài để backup.
Mong bác giúp em. Cảm ơn bác nhiều.

pcthanh1987

Chào cả nhà! Cho mình hỏi là Himedia A5 vs Q5 pro nghe nhac lossless qua USB audio player đc k? tại định mua con này vì giá rẻ hơn Q10 pro. Cám ơn!

pcthanh1987

Các bác góp ý cho là có nên mua đầu android box k ha? Đang dự định muốn mua về để nghe nhạc và xem phim nè các bác.

Bên trên