[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

jerry_19xx

Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

cho e hỏi mod biography lấy thông tin ca sĩ từ mp3.zing như nào ạ.e đang dùng theme zetro.có bác nào chỉ e với :(

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.2.9) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Xchange360

cho e hỏi mod biography lấy thông tin ca sĩ từ mp3.zing như nào ạ.e đang dùng theme zetro.có bác nào chỉ e với :(
Em cũng muốn hỏi vấn đề này. Em dùng DarkOne 4. :D

shinbi

Bác vo7210 ơi cái này là bị làm sao thế

vo7210

Well-Known Member

Sao em làm mà vẫn không thấy Lyric đâu nhỉ?
Có lẽ là do file nhạc của bác thiếu thông tin ở phần Artist name và Track title

Bác vo7210 ơi cái này là bị làm sao thế
1)Vào Menu>file>Preferences>Advanced nhấp vào Playback bên phải bỏ dấu tích ở
mục : Show error message popups

2)Vào Menu>file>Preferences>Tool>WSH Panel Mod : bỏ dấu tick ở mục Safe mode

shinbi

Thanks bác để em làm thử xem

Ko hết lỗi bác ơi. mình cũng bị thế

Có lẽ là do file nhạc của bác thiếu thông tin ở phần Artist name và Track title

vo7210

Well-Known Member

Phải chỉnh file nhạc ntn nữa bác nhỉ?
Bác nhập thông tin như trong hình:

Những file nhạc có đầy đủ thông tin Artist và Title như dưới đây thì foobar seach online lyrics hầu như được hết :

Ko hết lỗi bác ơi. mình cũng bị thế
Chắc tại bác chưa xóa bản củ mà chép đè vào cùng folder nên nó bị lỗi vậy
Bác tải bản Foobar2000v1.2.9 và Skins Zetro v 2.2.1 em mới cập nhật về và Extract ra một nơi khác sẽ hết lỗi bản này em test kỹ trên mấy PC khác nhau em mới Up lên.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Không hiểu sao em chỉnh hết rùi mà vẫn không thấy gì nhỉ?

Mình ko có setup , folder mới . Để chép wa ổ khác xem sao. Nếu ko hết làm sao bác
Chắc tại bác chưa xóa bản củ mà chép đè vào cùng folder nên nó bị lỗi vậy
Bác tải bản Foobar2000v1.2.9 và Skins Zetro v 2.2.1 em mới cập nhật về và Extract ra một nơi khác sẽ hết lỗi bản này em test kỹ trên mấy PC khác nhau em mới Up lên.[/QUOTE]

Mới chép wa ổ khác , vẫn bị wsh panel mod @@

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Không hiểu sao em chỉnh hết rùi mà vẫn không thấy gì nhỉ?
VThanhgtvt,

Để lời / nội dung bài hát xuất hiện trên "Lyrics Panel" => Theo những "step" sau:

01. Open "Notepad".
02. Gõ vào "Tên của bài nhạc"
[vd: XUÂN NÀY CON KHÔNG VỀ]

03.. Gõ vào "Tên Ca Sĩ trình bày"
[vd: HƯƠNG LAN]

(Bỏ trống một hàng)
04. "Copy" & "Paste" vào "Lyrics" của bài hát.
05. Click "Save As..." => Chọn "Save as type" = "All types" (hàng đầu tiên trong danh sách)
06. Gõ vào "File name" ĐÚNG theo "format" như sau:

Huong Lan - Xuan nay con khong ve.lrc
[Tên Ca Sĩ phải ĐÚNG y hệt của "Artist Name"
Tên bài hát phải ĐÚNG y hệt của "Track Title"

07. Chọn "Save in" / Bỏ vào thư mục "lyrics" của "Foobar2000"

NOTE:
a) Foobar2000 chỉ tìm kiếm "file" Lyrics trong thư mục này!
b) Nếu muốn "sync" lời bài nhạc với tiếng hát của Ca Sĩ, Bạn cần thêm vào "Time Code" ngay trước mỗi giòng nhạc.
c) Để những giòng chữ "di chuyển"/"chạy" lên => Chuột PHẢI vào "Lyrics Panel" => Click "Panel Preferences" => Thêm vào 2 dấu "tick" tại "Scrolling"

[Để biết thêm chi tiết, dùng "Notepad" để mở một "file" Lyrics có sẵn trong đó..!]

"Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

vo7210

Well-Known Member

Cách của Mod DATAVIEWER là OK rồi ,nhưng cách sau đây nhanh hơn và cho kết quả y vậy ,Dùng chính foobar không cần mở Notepad :

1. Trong foobar, bạn click chuột phải vào bài hát cần thêm lyric -> chọn Properties ->thêm thông tin Artist và Title>OK (Bước này là bắt buộc để foobar hiện lời bài hát cho dù là làm cách nào)

2.Khi bạn đang play bài hát cần thêm lyric Chuột PHẢI vào "Lyrics Panel" >chọn Edit lyrics hiện lên bảng sau :

Dán lời bài hát đã copy vào chổ <Enter lyrics here> nhấn OK>xong. Với cách này bạn không phải gõ tên bài hát và tên ca sĩ nữa đã có sẳn trong bảng.( Nhớ để dấu tick ở mục Auto save on OK of Apply file lyrics sẽ được lưu vào thư mục Lyrics trong foobar.)

Chỉnh sửa lần cuối:

VThanhgtvt

Well-Known Member

E gà qúa, phải nhờ 2 bác chỉ bảo tận tình. Cho e gửi 1Thanked nho nhỏ cảm ơn ah.
Để e vọc thử coi sao...

tusontay

Huyền Thoại

E gà qúa, phải nhờ 2 bác chỉ bảo tận tình. Cho e gửi 1Thanked nho nhỏ cảm ơn ah.
Để e vọc thử coi sao...
Chuyển hết chỗ cR là một lời cảm ơn chân thành & xâu sắc nhất. :D

hoanghiep313

Thanks bạn nhé. Đang cần :)

fion789

Active Member

Không bít chức năng thank có bị sao không mà mình click không có tác dụng

VThanhgtvt

Well-Known Member

Công nhận làm theo cách của bác vo7210 đơn giản, có hiệu quả ngay (Sao cách hôm trước bác chỉ em làm mãi không được nhỉ?)
@ Tiện thể các bác cho em hỏi thêm chút nữa, làm sao để cái Lyric đó chạy từng chữ theo ca sĩ hát nhỉ?

vo7210

Well-Known Member

Công nhận làm theo cách của bác vo7210 đơn giản, có hiệu quả ngay (Sao cách hôm trước bác chỉ em làm mãi không được nhỉ?)
@ Tiện thể các bác cho em hỏi thêm chút nữa, làm sao để cái Lyric đó chạy từng chữ theo ca sĩ hát nhỉ?

Cách hôm trước dành cho các file flac & Mp3 ,foobar nó không khoái mấy file nhạc định dạng wav của bác nên nó không hợp tác với bác thì phải ! để cái Lyric đó chạy từng chữ theo ca sĩ hát phải thêm thời gian trước mỗi dòng nhạc, cái này hơi phức tạp.
Soft Zing lyrics extrator của Nguyễn Kim Vỹ lấy lyric và save hàng loạt rất nhanh chỉ cần gõ tên ca sỹ tìm kiếm và chọn nơi lưu nhấp thêm tất cả.

Bên trên