[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

chjp_munk

Ðề: Foobar2000 mới nhất 1.2.6 và Skin DarkOne v4

của em mục menu nó bị ẩn hết bác ah, lý do tại sao vậy

sitoan95

Active Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Mình tải trên mạng về file sacd.iso , cho vào foobar nó không hát , Bác chủ xem có giúp mình được không . Cảm ơn !!!

vo7210

Well-Known Member

của em mục menu nó bị ẩn hết bác ah, lý do tại sao vậy
Kéo dãn ra bác , DarkOne đòi hỏi độ phân giải >1280
Mình tải trên mạng về file sacd.iso , cho vào foobar nó không hát , Bác chủ xem có giúp mình được không . Cảm ơn !!!
Bạn xem trong thư mục components đã có foo_input_sacd chưa, nếu có thì sẽ play tốt ,nhưng trước tiên file iso bạn phải mount vào ổ ảo thì foobar mới play được , file> Open audio CD > chọn Ổ đĩa>play

taoTnuday

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

như bản này bác chủ up là ok rồi, miễn sao nghe nhạc hay, giao diện dễ dùng là được chứ cần j màu mè thế, các bác cứ thích Vọc :D

chjp_munk

Kéo dãn ra bác , DarkOne đòi hỏi độ phân giải >1280

Thank bác! Đúng là thế, em cài lại hết. Em cài đi cài lại nhiều lần nếu copy nguyên compormet theo đính kèm vào thì lỗi fb2k luôn ko mở đc (32bit) không tương thíc với của em. Nếu chỉ chạy file dackone.exe và cài skin thôi thì oK, muốn hiện volume thì phải phóng to ra, không có cách nào thu nhỏ lại bác nhỉ

vo7210

Well-Known Member

demo bản update

tusontay

Huyền Thoại

2 cái đồng hồ để 1 bên đẹp hơn bác ạ. :D

sangrau

Member

Bạn cho mình xin components bản Standard v1.3.1 với Skin DarkOne v4 với ... Mình gà quá, vào trang chủ không biết down cái nào cho đúng. Thanks!

tusontay

Huyền Thoại

Thím Võ Tòng chỉ em cách mod cái này đi. :D

vo7210

Well-Known Member

2 cái đồng hồ để 1 bên đẹp hơn bác ạ. :D
Có thể là như thế này :

Hoặc như vầy :

Bạn cho mình xin components bản Standard v1.3.1 với Skin DarkOne v4 với ... Mình gà quá, vào trang chủ không biết down cái nào cho đúng. Thanks!

Bác copy bên bản Portable rồi chép vào và updates thôi.

Thím Võ Tòng chỉ em cách mod cái này đi. :D

Chính xác là Võ thôi chớ không có Tòng đâu bác , đi làm về em gởi file cho bác.

chjp_munk

Bác Võ cho e hỏi làm thế nào để thay được cái ảnh nền của phần lyric và hiện 2 cái đồng hồ VU được

vo7210

Well-Known Member

Bác Võ cho e hỏi làm thế nào để thay được cái ảnh nền của phần lyric và hiện 2 cái đồng hồ VU được

Trong folder chứa nhạc có hình cover được đặt tên là artist là được , hoặc làm theo hướng dẫn tại đây để có hình mặc định : http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...eu-phan-mem-foobar2000-v1-64.html#post7025915.

2 cái đồng hồ VU để hướng dẫn sau.

vo7210

Well-Known Member

Hướng dẫn add thêm chức năng seach lybrary bằng Album cover folow và Channel spectrum panel cho skin Darkone_v4 bằng video :

Tải về tại đây :[hide]Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat[/hide] giải nén chép file WSH Library 2.1.txt vào thư mục foobar và làm theo hướng dẫn trong video.
Xảy ra lỗi thì vào Vào Menu -> file -> Preferences ->Tools > WSH Panel mod > bỏ chọn safe mode.
Cài đặt xong Nhấp file > preferences > Media Library> nhấp Add>chọn thư viện nhạc của bạn> OK, sau đó tại panel ALBUM chuột phải click vào preferences> Refresh lybrary , lăn cuộn chuột duyệt thư viện nhạc của bạn .(lần đầu add Media Library phải chờ vài phút rồi preferences> Refresh lybrary , lần sau mở lên có ngay)
Phần Channel spectrum panel chuột phải nhấp Configure sẽ có nhiều lựa chọn cho các bác thích thay đổi Visualisations như màu sắc và các kiểu sóng.

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại

Cao thủ Võ Tòng hỗ trợ em chút
1/. Em add thêm cái chức năng search library vô mà bị lỗi (trên ảnh).
2/. Em muốn bỏ 3 cái thanh kéo kia thì làm thế nào (phần khoanh đỏ)
3/. Cái phần Peak của em nó bị đổi như thế kia (xấu quá) em ko nhớ là phải xóa cái nào nữa. :( Làm sao cho nó trở lại giờ?

vo7210

Well-Known Member

Cao thủ Võ Tòng hỗ trợ em chút
1/. Em add thêm cái chức năng search library vô mà bị lỗi (trên ảnh).
2/. Em muốn bỏ 3 cái thanh kéo kia thì làm thế nào (phần khoanh đỏ)
3/. Cái phần Peak của em nó bị đổi như thế kia (xấu quá) em ko nhớ là phải xóa cái nào nữa. :( Làm sao cho nó trở lại giờ?

Có một kinh nghiệm mod skin như thế này bác ạ : Vào Menu/File/Preferences/Dipslay/Columns UI> nhấp Export save lại cấu hình ,đặt tên nếu làm phát sinh lỗi trở lại Vào Menu/File/Preferences/Dipslay/Columns UI> nhấp Import mở file vừa save trên.
1- Bác Vào Menu -> file -> Preferences ->Tools > WSH Panel mod > bỏ chọn safe mode , nên làm trên bản Portable trước , thành công làm bản standard sau. có thể Vào Menu/File/Preferences/Dipslay/Columns UI> nhấp Import mở file DarkOne v4.0.fcl mặc định rồi làm lại từ đầu cho nó tốt làm đến đâu Export đến đó.
2 - Chuột phải nhấp Settings > nhấp tag Style >Scrolbar xổ chọn hide thay vì show. Nói chung chổ nào có Scrolbar thì đừng cho show
3 - Chuột phải vào butons PEAK/SPEC nhấp Splitter settings > nhấp Peakmeter >nhấp configure xem bác làm sai chổ nào so với skin ban đầu ở đây có thể bác đã vô tình nhấp vào nút Reset all nên nó bị như vậy ( có thể mở bản khác xem thử )

Chỉnh sửa lần cuối:

tranquach

Active Member

Riêng cà nhân em vẫn thấy v3.1 đẹp hơn v4 và nhìn không bị rối mắt.

vo7210

Well-Known Member

Updates ngày 06/04/2014 Foobar2000v1.3.1 + Skins_DarkOne4_build _27/02/2014 :

Menu > file > preferences > Media Library> nhấp Add>chọn thư viện nhạc của bạn> OK, sau đó tại panel ALBUM chuột phải click vào preferences> Refresh lybrary , lăn cuộn chuột duyệt thư viện nhạc của bạn .(lần đầu add Media Library phải chờ vài phút rồi preferences> Refresh lybrary , lần sau mở lên rất nhanh)

Link Download:

[hide]Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

taoTnuday

Well-Known Member

thank kiù bác Võ, bài viết rất hữu ích !!! ^^

sangrau

Member

Updates ngày 06/04/2014 Foobar2000v1.3.1 + Skins_DarkOne4_build _27/02/2014 :

Menu > file > preferences > Media Library> nhấp Add>chọn thư viện nhạc của bạn> OK, sau đó tại panel ALBUM chuột phải click vào preferences> Refresh lybrary , lăn cuộn chuột duyệt thư viện nhạc của bạn .(lần đầu add Media Library phải chờ vài phút rồi preferences> Refresh lybrary , lần sau mở lên rất nhanh)
Link Download:

hidden content may not be quoted

Bản này rất đẹp. Bạn nghiên cứu thêm phần mở mặc định các loại đuôi bằng Foobar, nó sẽ phân biệt màu rõ ràng, bản này chỉ có 1 màu trắng cho tất cả loại đuôi thôi.

Bên trên