[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

chunghuong27

Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

cam on ban rat nhieu

chunghuong27

Ðề: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Cam on ban rat nhieu

vo7210

Well-Known Member

Bản này rất đẹp. Bạn nghiên cứu thêm phần mở mặc định các loại đuôi bằng Foobar, nó sẽ phân biệt màu rõ ràng, bản này chỉ có 1 màu trắng cho tất cả loại đuôi thôi.

Bạn chỉ việc tải foobar2000 mới nhất tại đây Download foobar2000 and optional components về cài đặt chọn chế độ cài là Standard , duyệt đến đúng thư mục foobar2000 bản Portable mình up trên là xong ( nhớ là phải chọn chính xác thư mục cài đặt foobar2000).

tong6462

Active Member
Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Chủ thớt cho mình hỏi tí: Sao mình đã add album rồi mà nó không hiện hết nhỉ

Mình có 17 album FLAC+ WAV nhưng sao khung bên phải nó chỉ hiện 15 vậy

Nó chỉ hiện những album của nhóm L2Bits thôi. Album NRG nó có hiện không bạn(trong máy mình có vài album dạng NRG nhưn ở đay nó không hiện lên?
Trong album có phải có file gì để nó hiện lên không
P/S: Mình thấy sao nó chạy ngốn CPU quá vậy!

Lights & Motion

Active Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Album NRG nó có hiện không bạn(trong máy mình có vài album dạng NRG nhưn ở đay nó không hiện lên?

f2k ko chạy được file NRG đâu , muốn nghe được nhạc thì dùng phần mềm tạo ổ đĩa ảo , để tạo ổ đĩa ảo , rồi từ đấy mới nghe được bằng f2k.
( phần mềm tạo ổ đĩa ảo đơn giản , miễn phí , dễ sử dụng thì bạn có thể dùng DAEMON Tools Lite )

tong6462

Active Member
Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

f2k ko chạy được file NRG đâu , muốn nghe được nhạc thì dùng phần mềm tạo ổ đĩa ảo , để tạo ổ đĩa ảo , rồi từ đấy mới nghe được bằng f2k.
( phần mềm tạo ổ đĩa ảo đơn giản , miễn phí , dễ sử dụng thì bạn có thể dùng DAEMON Tools Lite )
Bác giúp em cái này cái. Trước em set play lossless flac WAV bằn MPC, vừa rồi tải bản này của chủ thớt về, vào set nó thành play mặc định nhưng không được. Em không hiểu tại sao lại như vầy

Em vừa set xong nhấm vô tính play thì nó hiện lên như vậy, mở bắng MediaInfo kì thật

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Bác giúp em cái này cái. Trước em set play lossless flac WAV bằn MPC, vừa rồi tải bản này của chủ thớt về, vào set nó thành play mặc định nhưng không được. Em không hiểu tại sao lại như vầy
Em vừa set xong nhấm vô tính play thì nó hiện lên như vậy, mở bắng MediaInfo kì thật

Bạn tải foobar2000 mới nhất tại Download foobar2000 and optional components về cài đặt chọn chế độ cài là Standard , duyệt đến đúng thư mục foobar2000 bạn đang dùng ( nhớ là phải chọn chính xác thư mục cài đặt foobar2000).
tiếp theo :
- Menu -> file -> Preferences -> Sell Integration -> bấm zô Manager file type zồi bấm vào select all>OK

tong6462

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Bạn tải foobar2000 mới nhất tại Download foobar2000 and optional components về cài đặt chọn chế độ cài là Standard , duyệt đến đúng thư mục foobar2000 bạn đang dùng ( nhớ là phải chọn chính xác thư mục cài đặt foobar2000).
tiếp theo :
- Menu -> file -> Preferences -> Sell Integration -> bấm zô Manager file type zồi bấm vào select all>OK
Làm như vầy xong nó có còn là soft portable không bác?

jumpy

Well-Known Member

Em lỡ tay close mất mất panel, giờ làm sao quay lại giao diện mặc định của DarkOne (v4) nhỉ?

Lights & Motion

Active Member

theo như bạn trên hướng dẫn thì cài bản standard vào có nghĩa là ko còn portable nữa rồi

Em lỡ tay close mất mất panel, giờ làm sao quay lại giao diện mặc định của DarkOne (v4) nhỉ?
bạn nên chụp lại cái hình để biết rõ panel nào bị mất , để còn biết đường add panel lại . Mình ko dùng skin này nên ko chỉ cho bạn được , chỉ gợi ý để các bạn khác biết đường hướng dẫn bạn thôi .

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Vẫn di chuyển tốt , share tốt.

Vào Menu/File/Preferences/Dipslay/Columns UI> tại thẻ Main nhấp Import duyệt đến : foobar2000\themes\DarkOne_v4.0 nhấp chọn file DarkOne v4.0.fcl >OK là trở lại mặc định DarkOne (v4), đối với bản mình mới cập nhật ngày 6/4/2014 ở : ĐÂY thì mình có lưu file cấu hình là DarkOne v4.0_new.fcl

tong6462

Active Member
Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Các bác ơi làm sao cho hiển thị cái hình ở tab ELP (Phần khoanh màu đỏ)

---------- Post added 11-04-2014 at 17:00 ----------

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

---------- Post added 11-04-2014 at 17:00 ----------

Cần có ảnh được đặt tên là artist trong album nhạc hoặc làm như bên dưới :
Xem hướng dẫn : http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...eu-phan-mem-foobar2000-v1-64.html#post7025915

Và xem một số hướng dẫn khác : http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...eu-phan-mem-foobar2000-v1-13.html#post5317813

thienbao1507

bác có cái pug-in ghi đĩa foobar ko? vì e nhấn vào convert rồi mà nó ko có mục cd write. mong bác giúp

vo7210

Well-Known Member

bác có cái pug-in ghi đĩa foobar ko? vì e nhấn vào convert rồi mà nó ko có mục cd write. mong bác giúp

DarkOne (v4) bản mình mới cập nhật ngày 6/4/2014 ở : ĐÂY Đã có foo_burninate.dll ,nếu bác dùng skins khác thì copy components này từ bản Darkone trên chép vào thư mục foobar2000\components

tong6462

Active Member

Bác có biết làm sao cho nó hiện cái Cover album như trong hình không ạ (Phần khoanh đỏ)
Mình chuột phải vào tab NGP không thấy Settings, vào Splitter Settings thì nó không cho Configure (nút Configgure nó không sáng)
Bác nào biết thì chỉ em với, thanks :D

vo7210

Well-Known Member

Bác có biết làm sao cho nó hiện cái Cover album như trong hình không ạ (Phần khoanh đỏ)
Mình chuột phải vào tab NGP không thấy Settings, vào Splitter Settings thì nó không cho Configure (nút Configgure nó không sáng)

Bạn Vào MENU → File → Preferences → Columns UI → Playlist view → tại tab General
Đánh dấu kiểm vào ô Display artwork in groups.

Bạn chỉ cần nhấn nút Thanks để Thanks người Reply

tusontay

Huyền Thoại

Ặc, lão tong6462 dám chôm cover của em à?
Sao mà em ghét cái thanh kéo dọc kia thế. :(

tong6462

Active Member
Re: Ðề: Re: [Giới Thiệu] Phần Mềm Foobar2000 (v1.3.1) + Skin Tuyệt Đẹp DarkOne (v4) & Một Số Skins Khác

Ặc, lão tong6462 dám chôm cover của em à?
Sao mà em ghét cái thanh kéo dọc kia thế. :(
Hehe :D Em vào topic của bác thấy đẹp tính quote hỏi bác, mà đó là box chia sẻ nhạc lên ngại. Đành chôm cái hình qua đây hỏi. Sorry bác. Của bác còn cái thanh kéo dọc của em thì cái thanh kéo ngang :D

Bên trên