[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

ditymm

Member
Ðề: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Có thể do đặt tên lyric và tên tag file nhạc không giống nhau , xem lại mục dưới đây.

Cách thêm lyrics cho các file nhạc foobar không Seach onlie được :
1. Trong foobar, bạn click chuột phải vào bài hát cần thêm lyric -> chọn Properties ->thêm thông tin Artist và Title>OK (Bước này là bắt buộc để foobar hiện lời bài hát cho dù là làm cách nào) :

hidden content may not be quoted

2.Khi bạn đang play bài hát cần thêm lyric Chuột PHẢI vào "Lyrics Panel" >chọn Edit lyrics hiện lên bảng sau :

hidden content may not be quoted

Dán lời bài hát đã copy được từ google seach hay ở đâu đó vào chổ này : <Enter lyrics here> nhấn OK>xong. Với cách này bạn không phải gõ tên bài hát và tên ca sĩ nữa đã có sẳn trong bảng.( Nhớ để dấu tick ở mục Auto save on OK of Apply file lyrics sẽ được lưu vào thư mục Lyrics trong foobar.)
Nếu muốn "sync" lời bài nhạc với tiếng hát của Ca Sĩ, Bạn cần thêm vào "Time Code" ngay trước mỗi dòng nhạc cách làm như sau :
Ở mục Edit Lyrics cho trỏ chuột nhấp nháy ở đầu dòng (dòng đầu tiên) của bài hát ,xong rê chuột đến Ô có dòng chữ Synchronise selelted line chờ sẳn đó nghe nhạc khi ca sĩ vừa bắt đầu hát đến đầu dòng nhấp vào ô Synchronise selelted line (sẽ hiện lên các con số thời gian ở đầu mỗi câu hát)tiếp tục vừa bắt đầu hát đến dòng thứ hai lại nhấp cứ thế chờ đến đầu dòng là nhấp...cho đến hết bài > bài nào ca sĩ hát lại nguyên bài thì bác cứ copy dán tiếp xuống bên dưới rồi Syn bình thường, nếu hát điệp khúc thì copy điệp khúc..nhấp OK để save lại lần sau mở lên thưởng thức.
Mình làm đúng như hướng dẩn nhưng mở lại nó chỉ load 93% nó báo found nothing

ditymm

Member

Mình đã Làm load lyrics được rồi, cho mình hỏi thêm phiên bản của mình là 2000 (v1.3.2 )Darkone(v4) portabe làm sao để hiện 2 cái đồng hồ màu xanh ở sóng phổ seekbar

vo7210

Well-Known Member

Updates ngày 09/09/2014 : foobar2000v1.3.4_skins Darkone V4 new

Thay đổi toàn bộ Conltrol panel bên dưới để hiển thị tốt hơn khi thu nhỏ , không bị giới hạn chiều ngang tối thiểu*1280px như các bản trước

Tải về giải nén chép thư mục foobar2000 vào ổ C , nếu chép vào nơi khác thì đi đến Menu/File/Preferences/Visualizations/Shpeck > ở mục Winamp directory xem đường dẫn đến thư mục Winamp có trong foobar2000 đã đúng chưa, nếu đúng nhấp vào Refresh list>OK

Yêu cầu win có Microsoft visual C+ và Directx 9.0c

Vào Menu > file > preferences > Media Library> nhấp Add>chọn thư viện nhạc của bạn> OK, sau đó tại panel LIB bên phải chuột phải click vào preferences> Refresh lybrary

Link Download :

[hide]https://www.mediafire.com/?k2131ar2hu0v74y[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

jangzang

Member

Cho tớ hỏi cách tự động search và sync (save) Song Cover, Artist, Album Cover trong skin Darkone v4 ;)

thienvan95

các bác cho em hỏi cách chuyển foobar từ portable thành stable với ạ?
Bản portable tải về dùng thì nó không hiện mấy cái icon cho từng loại file nhạc như bản portable :(

jangzang

Member
Ðề: Re: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

các bác cho em hỏi cách chuyển foobar từ portable thành stable với ạ?
Bản portable tải về dùng thì nó không hiện mấy cái icon cho từng loại file nhạc như bản portable
Down cái setup của foobar về cài đặt như bình thường sau đó mới copy đè file từ file zip bạn down từ đây về là đc mà ;;)

vo7210

Well-Known Member

Updates ngày 10/09/2014 :foobar2000_skins Darkone v3 new :

Tải về giải nén chép thư mục foobar2000 vào ổ C , nếu chép vào nơi khác thì đi đến Menu/File/Preferences/Visualizations/Shpeck > ở mục Winamp directory xem đường dẫn đến thư mục Winamp có trong foobar2000 đã đúng chưa, nếu đúng nhấp vào Refresh list>OK

Yêu cầu win có Microsoft visual C+ và Directx 9.0c

Vào Menu > file > preferences > Media Library> nhấp Add>chọn thư viện nhạc của bạn> OK, sau đó tại panel Seach Lybrary chính giữa chuột phải click vào preferences> Refresh lybrary

Link Download :

[hide]https://www.mediafire.com/?zkqy14i16712r2c[/hide]

Updates ngày 09/09/2014 : foobar2000v1.3.4_skins Darkone V4 new :

http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...oobar2000-skin-darkone-v4-95.html#post7617583

Chỉnh sửa lần cuối:

babyto

Tình hình là mình dùng Windows 7, 64 bit, bản GHOST. Download Bản "foobar2000v1.3.4_skins_Darkone_V4_new_by_vo7210.rar"
Đã cài Direct và C đầy đủ

Nhưn không mở lên được. Có hiện processes foober2000.exe trong Task manager nhưng không chạy phần mềm lên. ACE có ai bị lỗi tương tự không ah?

vo7210

Well-Known Member

Tình hình là mình dùng Windows 7, 64 bit, bản GHOST. Download Bản "foobar2000v1.3.4_skins_Darkone_V4_new_by_vo7210.rar"
Đã cài Direct và C đầy đủ

Nhưn không mở lên được. Có hiện processes foober2000.exe trong Task manager nhưng không chạy phần mềm lên. ACE có ai bị lỗi tương tự không ah?

bản này mình làm trên Win 32, Windows 7- 64 bit bạn phải cài như sau :
tải foobar 1.3.4 ở đây về Download foobar2000 and optional components cài đặt lên skin darkone v4 như hình dưới ở hình số 2 duyệt đến thư mục foobar2000 bản darkone v4 của bạn.

kobold

Vừa mới chuyển sang dùng cái này, down bản 1.34 của bạn về nhưng sao lyric không thấy hiện gì vậy bro? Làm thế nào để hiện lyric được. Trong phần gỡ rối của bạn không có hướng dẫn :)

Tính mình hay update, mà mới chơi cái này, nếu mình cài bản mới 1.3.4 beta 2 mình copy không đè toàn bộ các thư mục ở bản portable 1.3.4 beta 1 cũ sang, sao nó không hiện là bản mới 1.3.4 beta 2 mà vẫn hiện là bản cũ 1.3.4 beta 1 vậy bạn?

PS: Mình thích sự đơn giản như winamp mà có skin ClassicPro_2.02. Bản ấy vừa đẹp vừa nhẹ. Nhưng giờ winamp khởi động lên chậm quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

hbc

Moderator

bản này mình làm trên Win 32, Windows 7- 64 bit bạn phải cài như sau :
tải foobar 1.3.4 ở đây về Download foobar2000 and optional components cài đặt lên skin darkone v4 như hình dưới ở hình số 2 duyệt đến thư mục foobar2000 bản darkone v4 của bạn.

Cho mình hỏi làm thế nào mà bỏ được cái hộp thoại Infomation này đi vì mỗi khi chạy file .wav thì nó lại bung ra khó chịu quá còn chạy các định dạng khác thì không sao.

attachment.php

Mình đang dùng f2k v1.1 - DO v2.1

lawtran

Đỉnh cao của nghe nhạc trên windows là đây :v

vo7210

Well-Known Member

Cho mình hỏi làm thế nào mà bỏ được cái hộp thoại Infomation này đi vì mỗi khi chạy file .wav thì nó lại bung ra khó chịu quá còn chạy các định dạng khác thì không sao.

attachment.php

Mình đang dùng f2k v1.1 - DO v2.1

Chắc phải có lý do đặc biệt nên bác giữ bản này khá lâu mà không updates , lỗi này thường do tự động Replay Gain rồi update tags nhưng các file wav lại không có tags nên hiện bảng báo lỗi , mình có bản 1.1-DO v2.1 trên nhưng chạy không thấy lỗi này, bác cần em gửi , hoặc bác gửi bản của bác em configure cho.( hoặc nếu bác updates v1.3.4 cho DOv2.1 của bác cũng sẽ giải quyết được vấn đề này. Replay Gain của v1.3.4 tốt hơn 1.1 rất nhiều hỗ trợ updates tags cho file wav)

Chỉnh sửa lần cuối:

KokoroFx

mấy bác cho mình hỏi cái . sao cái foobar2000 mình cài nó không hiện đc lyric vậy. mình ddoww bản 1.3.3 và xài skins metro . ai chỉ mình cách fix với

//sr vì nick không đủ số post để post ảnh

hbc

Moderator

Chắc phải có lý do đặc biệt nên bác giữ bản này khá lâu mà không updates , lỗi này thường do tự động Replay Gain rồi update tags nhưng các file wav lại không có tags nên hiện bảng báo lỗi , mình có bản 1.1-DO v2.1 trên nhưng chạy không thấy lỗi này, bác cần em gửi , hoặc bác gửi bản của bác em configure cho.( hoặc nếu bác updates v1.3.4 cho DOv2.1 của bác cũng sẽ giải quyết được vấn đề này. Replay Gain của v1.3.4 tốt hơn 1.1 rất nhiều hỗ trợ updates tags cho file wav)

Cám ơn đã trả lời cho mình, thực ra mình dùng bản này cũng khá lâu và thấy quen rồi vả lại cũng chẳng thấy nút update nó ở chỗ nào vì nghĩ phần mềm đã bị mod lại giao diện, font chữ... thì không biết có cập nhật được nâng cấp không. Hiện tại thì chỉ khó chịu mỗi cái hộp thoại Information nó chạy ra mỗi khi nghe nhac bằng file wav còn định dạng khác thì ok mà mình chỉ hay nghe những file có định dạng này nhiều lúc tắt nó đi đến nản.

Mình gửi link xong config thử xem có được không nhé: Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Thanks,

zerokota

Well-Known Member

các bác cho em hỏi là sao mà khi em kéo 1 folder vào foobar thì nó không tự nhận ra những file nào mà nó có thể đọc được. Em có folder có 2 file mp3, mà khi kéo vào thì chỉ có 1 file là nó đọc được, nó có hiện thời gian lên, còn file kia không có time nên nó không chạy được. Em nhớ lúc trước em cũng kéo như vậy và nó tự động không nhận những file mà nó k đọc được, h thì cài lại máy nên cũng k biết lúc trước xài bản nào nữa. Túm lại là có cách nào mà cho nó nhận biết được những file k có time trong 1 folder để nó add vào playlist không vậy :v

cái file trên là nó k đọc được dù nó cũng là mp3 :(

http://someimage.com/62cXzJp

vo7210

Well-Known Member

@hbc
Đúng là quá cũ bác à, bản này 3 máy em xài toàn Win7,8 không mở lên được, nếu bác đã làm như sau vẫn báo lỗi :
Menu>file>Preferences>Advanced nhấp vào Playback bên phải bỏ dấu tích ở mục : Show error message popups
Thì em khuyên bác nên tải bản này về dùng tương tự như bản của bác (bấm vào narod để tải) : foobar2000 v1.1 | foobar2000

Cài đặt xong mở foobar chọn Columns UI , vào Menu > file > preferences > columns UI > Import> duyệt đến thư mục vừa cài đặt foobar2000\configuration\fcl import themes > chọn DarkOne v2.1.fcl hoặc các skin khác sẳn có trong thư mục>OK

Bác có thể thêm các components từ bản cũ hoặc Equalizer Presets tùy thích..

vo7210

Well-Known Member

mấy bác cho mình hỏi cái . sao cái foobar2000 mình cài nó không hiện đc lyric vậy. mình ddoww bản 1.3.3 và xài skins metro . ai chỉ mình cách fix với

//sr vì nick không đủ số post để post ảnh

Cập nhật Lyric Show Panel 3 v 0.4.4 : foobar2000: Components Repository - Lyric Show Panel 3

hungbaba

Well-Known Member

Bác Vo có thể giúp em tạo một ảnh nền dưới tab INF giống như ở tab ELP2 được không ? Em đang dùng DarkOne V4

Bên trên