[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

vo7210

Well-Known Member
Ðề: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

@vinhmhd1
Chọn Wasapi: SPDIF Interface (Nad usb audio) đi bạn , xem trong thư mục user components đã có foo_spdif chưa , nếu chưa bổ xung vào đi đến Menu > file > Preferences >Playback sẽ thấy mục SPDIF đó bạn. còn DSP là các plugin tăng cường như Equalizer hay Tube ,Vlevel... bạn vào Menu > file > Preferences >Playback >DSP manager ở ô Active DSPs thấy trống là được.

vinhmd1

Member
Cám ơn bác đã tận tình chỉ bảo. Em còn "gà" về món này quá, Hiện nay em đang kết nối máy tính với DAC bằng cáp USB, khi chọn SPDIF Interface (Nad usb audio) thì không có tín hiệu ra DAC (loa không kêu) còn khi chọn Specker (Nad usb audio) thì loa kêu nhưng laij chỉnh được Vol trên Win và foobar ạ.
Còn trong Active DSPs hiện tại của em đang trống.

vo7210

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Bạn check mail đi nhé mình mem mới không gửi được link
@vo7210

Bạn vào C:\Program Files\foobar2000\themes\WmyGez\Backgrounds , dùng Paint mở lần lượt các hình nền có bên trong các thư mục WmyGezAmp2nd hay WmyGez Tube... Resize các hình đó xuống theo ý bạn ví dụ còn 1/2 là 960px chẳng hạn .Tiếp theo mở foobar lên bấm Ctrl+P > chọn Colums UI >chọn Tag Layout nhấp vào dòng Panel Stack Splitter đầu tiên > nhấp vào Configure bên phải hiện lên một bảng, tại Tag PanelList lần lượt thay đổi các giá trị trong 4 ô left , Top , width, height xuống theo tỷ lệ như lúc Resize hình ví dụ trên giảm hình còn 1/2 thì các con số trong 4 ô kia cũng giảm 1/2, làm xong nhấp APPLY>OK>apply >ok tiếp là xong. làm từng skin một không apply được cho tất cả skin.

tendangky

Active Member

Trỏ chuột vào nút minimize>Click phải chọn dòng Splitter settings...>Ở cửa sổ hiện lên chọn tab Script>Pertrack> kéo đến gần cuối bác sẽ thấy dòng này và thêm phần lệnh bôi đỏ>Apply>Ok là xong

$imagebutton(929,397,47,13,,$get_ps_global(ThemePath)\Button\Minimize.png,COMMAND:View/Hide,,)

Hoặc tải bản đã cài đặt sẳn :

hidden content may not be quoted

Bạn @Vo7210 cho xin lại cái link download đi bạn, link không dẫn tới được file download ạ

matna

Ðề: Re: Ðề: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Mình làm giống như bạn rồi nhưng không được lúc mình vào mục configure tại Tagpanellist mấy ô top left ... nó chẳng có số j cả. bạn chỉnh hộ mình 1 skin được không

vo7210

Well-Known Member

Mình làm giống như bạn rồi nhưng không được lúc mình vào mục configure tại Tagpanellist mấy ô top left ... nó chẳng có số j cả. bạn chỉnh hộ mình 1 skin được không
Mất khá thời gian đấy , bạn thích skin nào trong danh sách đó mình làm cho chỉ một skin thôi còn lại bạn về làm theo vậy, nhưng mà mấy skin này hiển thị 1920px là đẹp nhất

matna

Mình cài được rồi nhưng khi mở lên cái list nhạc nó to quá che hết các nút bấm. mà khi mình bẫm vào nút play nó báo Device not found là sao

---------- Post added 24-11-2014 at 11:23 ----------

Bạn onl gmail di để mình hỏi trên đó cho tiện

vo7210

Well-Known Member

Báo : Device not found , bạn Vào Menu > file > Preferences >Playback >Output dưới mục DEVICE bên phải xổ chọn một mục

matna

Bạn chỉnh cho mình cái skin này
WmyGezAmpOneVol thank

Logitech_vn

Active Member

bản mới này trong DSP manager ko có các thành phần để chỉnh nghe 5.1 nhỉ

và trong mục DEVICE ko có WASAPI

nếu vẫn dùng bản cũ mà muốn thêm phần kich đúp trong EXP mà tự play thì làm thế nào bác vo7210 nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

mimosasu

Member

Cài được rồi, nhưng hơi lạ, đang tập làm quen , thanks Bác!

vo7210

Well-Known Member

nếu vẫn dùng bản cũ mà muốn thêm phần kich đúp trong EXP mà tự play thì làm thế nào bác vo7210 nhỉ?

Tại panel EXP chuột phải nhấp Preferences , nhấp tag Actions nhấp chọn Double-click xổ mũi tên chọn dòng Create New Playlist And Play (recussive) , nhấp add nhấp Apply>OK

bác nào có bản foobar2000 v1.3.4 ko nhỉ ??? Download trên trang chủ nó dẫn ra bản 1.3.5
Bản setup nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối:

nu_206

Active Member

bác chỉ cach cài plugin để ghi cd với thankkkkkkkkkkk

baongoc2908

bác chỉ cach cài plugin để ghi cd với thankkkkkkkkkkk

chon những bài cần ghi, chuột phải, conver, write CD

có cách nào thay đổi được layout không, minh` muốn đưa lyrics sang phải, playlist sang trái như thế này

mrpigd4

Mình ở bên này down nhiều nhưng chưa có chia sẻ gì nên hôm nay nhân tiên mình có tìm hiểu cách điều khiển trình nghe nhạc foobar nên mình có chia sẻ 1 cách khác điều khiển trình foobar ( Nếu có trùng lập thì anh em thông cảm phản ánh mình sẽ del đi ) .
Cơ bản là do mấy cách điều khiển của các bán hưỡng dẫn mình không phải lúc nào cũng dùng được vì cần wifi . Cách mình làm thì chỉ cần device android hoắc bb chạy được app android là được .
Trước tiên mình cài các keyboard shortcuts ( Menu - File - Preferences - Keyboard shortcuts - tiếp đó add các phím chức nắng theo ý mình - chẳng hạn N tương ứng với next ) .
Rồi mình cái phần mền remote PC từ device android BB ( iOS cũng có ) - Phần mền điều khiển bằng bluetooth nhé - như Remot Control PC ( phần mền này bạn lên play store sẽ có ) chẳng hạn .
Vậy là từ giờ các bạn có thể dùng phím tắt để điều khiển foobar rồi . Dùng bluetooth , ở đâu cũng dùng được .

gs2

Mình mới cài foobar, skin curacao, bị lỗi như sau :
- Sau khi làm theo hướng dẫn trên mạng, lúc đâu add list bài hát vào thì hiển thị hình bacground như thế này

Nhưng khi bấm nút play thì giao diện của foobar trở thành màu tối đen như thế này, ko hiển thị đc bacground nữa, có bạn nào biết sửa lỗi này ko? giúp mình với, mình cám ơn nhiều!

leanh13

Member

Mình dùng bản Cập nhật ngày 15/10/2014 Darkone mới nhất
Để nó Search Lyric tự động,khi xong thì có bài nó chạy chữ chuẩn theo lời bài hát(Hát đến đâu chữ sáng tới đó),nhưng có bài thì chữ 1 nơi,lời 1 nẻo,cứ tự trôi.
Bác nào rành cho em hỏi chỉnh cái đó làm sao nhỉ?

nhatkhong

Member

Mình dùng bản Cập nhật ngày 15/10/2014 Darkone mới nhất
Để nó Search Lyric tự động,khi xong thì có bài nó chạy chữ chuẩn theo lời bài hát(Hát đến đâu chữ sáng tới đó),nhưng có bài thì chữ 1 nơi,lời 1 nẻo,cứ tự trôi.
Bác nào rành cho em hỏi chỉnh cái đó làm sao nhỉ?
Cái này tùy thuộc vào file lyric bạn nhé nếu nó tìm thấy file .lrc thì sẽ chạy chữ như karaoke còn file .txt thì như bạn thấy vậy đó chữ cứ trôi từ từ nhìn phát bực. Để giải quyết nhu cầu của bạn thì download và cài soft miniLyric vào là ok nhé! have fun ^^.

Bên trên