[Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: [Giới Thiệu] Foobar2000 + Skin DarkOne (v4) & Tổng hợp những Skins đẹp nhất

Em đã làm theo bác nhưng vẫn không sử dụng được WASAPI, bác có cách khác giúp em không? em đang dùng onkyo SE 200PCI LTD.

"Sound card" Onkyo SE200PCI LTD là một loại "Sound card" tốt/khá đắt tiền của Japan. Tuy nhiên lại không được hổ trợ bởi Windows 10.
[Chỉ "Support" Windows 8,7 - Vista - 2000 - XP]
Chia buồn cùng bác..!

ahai

Member

Vậy phải trở về và trung thành với Windows 8 thôi.
Thank bác đã tư vấn.

duymanh09

Member
Có loại skin nào thiên về phong cách EDM and DJ k bác thread, e chỉ kết loại nhạc đó nên cần cái skin cũng giống loại như vậy

duymanh09

Member
sao của e cái chỗ đếm ngược time lại là font khác của bác vo7210 thế, muốn chuyển sang giống bác làm thế nào đây ạ

congqua30

thanks ơn ban nhieu nhe

---------- Post added 20-05-2016 at 13:37 ----------

thanks cac ban! hay goi nhieu hon nua nhe

audio mới

Công nhận mấy Skins đẹp quá. Tks chủ thớt.

ahai

Member

Cảm ơn bác Dataviewer đã tư vấn:

ahai

Member

"Sound card" Onkyo SE200PCI LTD là một loại "Sound card" tốt/khá đắt tiền của Japan. Tuy nhiên lại không được hổ trợ bởi Windows 10.
[Chỉ "Support" Windows 8,7 - Vista - 2000 - XP]
Chia buồn cùng bác..!

Em vẫn sử dụng card âm thanh trên để nghe nhạc nhưng chỉ có điều khi chọn Wasapi trong foobar thì không phát được thôi. Bác có cách nào giúp em không? thank bác

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Em vẫn sử dụng card âm thanh trên để nghe nhạc nhưng chỉ có điều khi chọn Wasapi trong foobar thì không phát được thôi. Bác có cách nào giúp em không? thank bác

Bác đi vào "Preferences" => "Output" => Chụp giùm một tấm "Screenshot" (như hình sau).

ahai

Member

Bác đi vào "Preferences" => "Output" => Chụp giùm một tấm "Screenshot" (như hình sau).

Em đang sử dụng 2 âm ly: một denon 710 để nghe nhạc 2 kênh, 01 AVG denon 2313 để xem phim.
Em đã chọn mọi cách rồi nhưng foobar 2000 chỉ cho em xử dụng Sawari khi phát âm ly AVG (như 02 hình em gởi file kèm theo)
Em muốn phát trên âm ly 2 kênh nghe nhạc mới hay hơn.
PS: khi áp dụng chọn hình 3 thì nghe được âm ly 2 kênh.
Mong bác giúp đỡ. Cảm ơn bác

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Em đang sử dụng 2 âm ly: một denon 710 để nghe nhạc 2 kênh, 01 AVG denon 2313 để xem phim.
Em đã chọn mọi cách rồi nhưng foobar 2000 chỉ cho em xử dụng Sawari khi phát âm ly AVG (như 02 hình em gởi file kèm theo)
Em muốn phát trên âm ly 2 kênh nghe nhạc mới hay hơn.
PS: khi áp dụng chọn hình 3 thì nghe được âm ly 2 kênh.
Mong bác giúp đỡ. Cảm ơn bác

Bác theo những "Step" sau...

01. Từ tấm hình đầu tiên => Chọn "Output data format" = 16-Bit (thay vì 24-bit)./
02. Restart Foobar2000.
[Bác "Check" lại xem kết quả thế nào..!?]

P.S:
a) "Amplifier" Denon 710 (dùng nghe nhạc) đã được kết nối với Onkyo SE200PCI qua cổng nào..?
b) Ngoài ra, bác thử đi vào "Audio Control Panel" của "Sound Card" Onkyo SE200PCI => Tìm xem "Driver Version" và "Program Version" là gì..?
[Như tấm hình sau.]

Chỉnh sửa lần cuối:

ahai

Member

Em đã đổi output format từ 24 bit sang 16 bit và đã chọn hết các Wasapi nhưng vẫn chưa phát được âm thanh bác ạ.
Em kết nối cổng hoa sen từ card âm thanh sang âm ly denon 710 còn âm ly AVR em lấy tín hiệu từ cổng HDMI của card màn hình.
Mong bác giúp.
PS: em gởi kèm bác các báo lỗi như sau:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Em đã đổi output format từ 24 bit sang 16 bit và đã chọn hết các Wasapi nhưng vẫn chưa phát được âm thanh bác ạ.
Em kết nối cổng hoa sen từ card âm thanh sang âm ly denon 710 còn âm ly AVR em lấy tín hiệu từ cổng HDMI của card màn hình.
Mong bác giúp.
PS: em gởi kèm bác các báo lỗi như sau...

Qua tấm hình của "Audio Control Panel" ở trên, phần mềm "Driver" hiện đang cài đặt chỉ "Support" Windows 7 & Windows 8.
[Không hổ trợ Windows 10]

Tuy nhiên, bác thử theo những "Step" sau...

01. Đi vào "System Sounds" (từ biểu tượng "Speaker"/tại "System Tray"/bên cạnh "Clock").
02. Trên thẻ "Playback" => Chuột PHẢI vào hàng chữ "Speakers" => Click "Enable".
03. Chuột PHẢI vào hàng chữ "Speakers" => Click "Set as Default Device" => Click "OK".
[Chọn "Speakers" là "Default"/mặc định cho việc nghe nhạc bằng "Amplifier" DENON 710].
04. Restart PC.

05. Check lại/cho nghe nhạc để xem kết quả thế nào..!?

06. Nếu không đạt được kết quả mong muốn, bác nên dùng sợi cáp quang để kết nối từ cổng "Optical"/SPDIF (thay vì cổng RCA/Analog) => Phần âm thanh sẽ được "Decode" bởi "Amplifier" DENON 710 (thay vì "Sound Card").
[Trong trường hợp này, bác cần "Setup" ĐÚNG ở "System Sounds" + trên phần mềm "Media Player" được dùng trong việc nghe nhạc.]

Hy vọng giúp được bác..!

Chỉnh sửa lần cuối:

ahai

Member

Như trình bày với bác phần trên (ngày 14 tháng 6) và theo hướng dẫn ở nội dung 1, 2, 3 thì máy vẫn phát nhạc bình thường, nhưng khi chọn Wasapi trong output thì không sử dụng được, lỗi em đã gởi bác ở hình trên.
Âmly denon 710 của em không có cổng Optica nên em chưa thực hiện được phần hướng dẫn số 6 của bác.
Rất mong bác hỗ trợ, em cảm ơn bác rất nhiều.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Như trình bày với bác phần trên (ngày 14 tháng 6) và theo hướng dẫn ở nội dung 1, 2, 3 thì máy vẫn phát nhạc bình thường, nhưng khi chọn Wasapi trong output thì không sử dụng được, lỗi em đã gởi bác ở hình trên.
Âmly denon 710 của em không có cổng Optica nên em chưa thực hiện được phần hướng dẫn số 6 của bác.
Rất mong bác hỗ trợ, em cảm ơn bác rất nhiều.

Rất tiếc... không thể đi xa hơn bởi những lý do sau đây...

01. "Sound card" Onkyo SE200PCI LTD không hổ trợ WASAPI đối với Windows 10.
[Chỉ hổ trợ Windows 7 & 8]

02. Amplifier DENON 710 không hổ trợ "Optical"/SPDIF.

Chia buồn cùng bác!

Chỉnh sửa lần cuối:

ahai

Member

^:)^^:)^^:)^Rất cảm ơn bác đã tận tình tư vấn

Shangri-La

Well-Known Member

Nhờ bác Dataviewer xem giúp:

Em giải nén cái Foobar2000 này vào Program của windows rồi nhưng mỗi lần chạy là phải Run as administrator thì nó mới chạy. Đồng thời khi chạy thì nó không phát được nhạc DTS mặc dù dts plug-in em vẫn chép vào đầy đủ.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Nhờ bác Dataviewer xem giúp:

Em giải nén cái Foobar2000 này vào Program của windows rồi nhưng mỗi lần chạy là phải Run as administrator thì nó mới chạy. Đồng thời khi chạy thì nó không phát được nhạc DTS mặc dù dts plug-in em vẫn chép vào đầy đủ.
Bác đã dùng bản cài đặt (.exe) hay bản "Portable"..? Ngoài ra, bác đã dùng "Version" gì..?

Shangri-La

Well-Known Member

Bác đã dùng bản cài đặt (.exe) hay bản "Portable"..? Ngoài ra, bác đã dùng "Version" gì..?

Em dùng bản portable này Foobar2000.DarkOneV4.0.1 [Version.04 - Full Components.Update 11.09.2014. Support SACD.iso]

http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...55-chung-tay-xay-dung-foobar2000-darkone.html

Chỉ giải nén vào ổ C rồi chạy.

Bên trên