Giúp đỡ LCD Samsung LA32B550 và vgaonboard 8200

nhnphu

Member
Ðề: Giúp đỡ LCD Samsung LA32B550 và vgaonboard 8200

Mình cũng bị giống như vậy với con Pana X10, VGA 8200M G

CHẳng biết sao chỉ hiểu được 1024X768 (chữ ko bị nhòe, hình ảnh sắc nét), TV set 4:3;
ko tài nào set được 1366X768 như TV của mình

Chán thật
Nhà mình dùng Pana LX800 kết nối qua cáp DVI->HDMI cũng bị dãn hình như vậy, taskbar tụt tận xuống dưới rất khó chịu.
Làm giống thế này sẽ hết nè bạn .

http://www.hdvietnam.com/diendan/showpost.php?p=225649&postcount=10

nhnphu

Member

Mình đang dùng Samsung LA32B550 full HD và main J&W vga Nvidia 8200 onboard, tình hình như sau:

Viết theo tứ tự kết nối PC - LCD

1. Sử dụng cable Dsub-Dsub: Hiển thị được full HD nhưng chử có bóng, ko sắt nét (sẽ up hình bổ sung sau).

2. Sử dụng cable DVI-HDMI: Hiển thị chữ nhoè, 1 phần bên trái và phía dưới bị hụt mất.

3. Sử dụng cable HDMI-HDMI: tương tự trường hợp 2

Bạn nào có kinh nghiệm trong vụ kết nối này thì giúp mình với, nếu có thể cho mình xin số điện thoại or nick Y!M để tiện việc giúp đỡ.

Cám ơn

Đa số tivi lcd dù là full HD hay HD ready chỉnh lên độ phân giải full HD chữ đều xấu có lẽ nguyên nhân do điểm ảnh và kích cỡ font chữ không phù hợp , chỉ có 1 cách duy nhất để khắc phục là set font chữ or điểm ảnh to hơn .
Với win xp vấn đề này hơi phức tạp nhưng với Vista và xp cực kỳ đơn giản với chức năng zoom : đè ctrl và nút cuộn chuột để zoom in in or out chữ sẽ đẹp thôi .
Còn việc dùng kết nối d-sub hay hdmi tùy bạn xem cái nào đẹp hơn thì dùng .
Nếu bạn đã dùng d-sub thì khi lần đầu kết nối hdmi có thể sẽ thấy xấu hơn d-sub (màu sáng ,đậm hơn ,độ tương phản cao hơn v.v...) nên cần tinh chỉnh lại tí xíu sẽ đẹp hơn d-sub
Riêng mình thích hdmi hơn

vanchai

Member

Bác cài driver mới nhất trên trang chủ Nvidia.com, khi kết nối với LCD thì cứ chọn độ phân giải nào mà chữ sắc nét nhất, kệ nó tràn hình. Sau đó bật Nvidia Control Panel - Display - chỉnh size thủ công sao cho hết tràn thì thôi.

Bên trên