giúp đỡ phát 4k bị lag

polole

Máy của em là i7-2600k, Card màn hình GTX 960 phát video 4 k thì giật kinh khủng.
Tải bộ powerdvd về thì khi chạy màn hình tối thui không lên hình.
Tải potplayer thì vẫn giật.
Có bác nào giúp em với ạ ?!

caothudeche

Moderator
Máy của em là i7-2600k, Card màn hình GTX 960 phát video 4 k thì giật kinh khủng.
Tải bộ powerdvd về thì khi chạy màn hình tối thui không lên hình.
Tải potplayer thì vẫn giật.
Có bác nào giúp em với ạ ?!
Mơ hồ là do bạn chưa cấu hình để GTX 960 giải mã hình ảnh.
1. Core i7-2600K thật, nhưng chỉ được cái tiếng i7 thôi. Nó chỉ là i7 thế hệ 2, sản xuất năm 2013. GPU của nó chỉ là Intel® HD 3000, không đủ sức giải mã 4K.
(Lý thuyết để giải mã được 4K cần tối thiểu intel HD 4000, nhưng thực tế lại khác. Máy mình đang là Core i5 - 3210, intel HD 4000 đây mà có coi được 4K đâu).
2. Bạn tìm hiểu trên mạng để cấu hình lại cho máy tính nó decode hình ảnh từ VGA rời nhé. Mỗi phần mềm có có hướng dẫn khác nhau.

polole

Mơ hồ là do bạn chưa cấu hình để GTX 960 giải mã hình ảnh.
1. Core i7-2600K thật, nhưng chỉ được cái tiếng i7 thôi. Nó chỉ là i7 thế hệ 2, sản xuất năm 2013. GPU của nó chỉ là Intel® HD 3000, không đủ sức giải mã 4K.
(Lý thuyết để giải mã được 4K cần tối thiểu intel HD 4000, nhưng thực tế lại khác. Máy mình đang là Core i5 - 3210, intel HD 4000 đây mà có coi được 4K đâu).
2. Bạn tìm hiểu trên mạng để cấu hình lại cho máy tính nó decode hình ảnh từ VGA rời nhé. Mỗi phần mềm có có hướng dẫn khác nhau.
wow .... bác thật là hay ! EM làm được rồi. Chỉnh cho decode ra NVDIA xem mượt kinh. Cám ơn bác !

Bên trên