Giúp đỡ về đầu thu k49

Tình hình là hôm qua bị dụ vác về cái đầu thu hiệu dungnails k49. bắt được có 14 kênh àh.vtv1,2,3,4,5,6 và mấy kênh ca nhạc, thuần việt, HTVC phim...

Không biết đầu này có bắt được mấy kênh của vtc không, vì lâu nay hay xem htv7,9. Giờ k có kênh này lấy gì xem đây. bạn nào biết cách dò thêm để có kênh mấy kênh vtc, để có htv...GIúp mìh với,huhuhu#:-S

rËht TV [HD]

Ðề: Giúp đỡ về đầu thu k49

Em nghe nói mấy bác ở đây xaoy chảo về hướng Tây bắt đc Thaicom Sateillite nhiều kênh lắm. Bác nào prồ hướng dẫn ae cái

dennis_lv

rËht TV [HD];820275 đã viết:
Em nghe nói mấy bác ở đây xaoy chảo về hướng Tây bắt đc Thaicom Sateillite nhiều kênh lắm. Bác nào prồ hướng dẫn ae cái

Nhiều kênh nhưng toàn mã hóa thôi, có mười mấy kênh ko khóa thì thôi dở hơn cả đài tỉnh của Việt Nam nữa, xem cũng chẳng hiểu. Nếu cũng vệ tình này mà sài chảo lớn bắt C-band thì mới có kẹnh để xem, chảo nhỏ KU-Band thì thua.
http://www.lyngsat.com/thai78.html

rËht TV [HD]

Thế chơi chảo KU có xem đc False Visíon ko bác?
P/S Em vừa check list xong, xoay chảo là các bác xem đc cả Cambodia vs Laos TV đấy =)) =))

Em k cần nhìu kênh của tụi thái làm gì, có thêm mấy kênh htv7,9 mấy đài địa phương là ok rồi

dennis_lv

HTV7, 9 thì K49 cũng ko bắt được nhưng nghe đồn có K49 HD thì mới bắt được tần số của mấy em này đang free trên vinasat 1, hai em này đang phát dịnh dạng DVB-mp4. K49 thường chỉ thu được tiếng ko hình.

quaxoai89

Active Member

HTV7, 9 thì K49 cũng ko bắt được nhưng nghe đồn có K49 HD thì mới bắt được tần số của mấy em này đang free trên vinasat 1, hai em này đang phát dịnh dạng DVB-mp4. K49 thường chỉ thu được tiếng ko hình.
aloa, k+ đang bị lỗi hệ thống các bác có thể bắt hết các kênh của k+,70 kênh, hãy auto search lại đi

aloa, k+ đang bị lỗi hệ thống các bác có thể bắt hết các kênh của k+,70 kênh, hãy auto search lại đi
Ok, thanks!
Vừa xem kênh K+1 bằng đầu HD02 của VTC.
Cảm nhận đầu tiên, công bằng mà nói thì chất lượng ảnh SD của thẳng K+ có nét hơn SD của VTC.
Còn chương trình thì chưa dám nhận xét vì thấy nó đang phát lại trận C1 Arsenal - Barcelona năm vừa rồi.

minhdt49

Nếu dùng k49 thu quả 78.5 thaicom5 ,cũng đc vài kênh hay ,phim Mỹ chỉ phụ đề tiếng thái lời gốc nên xem dễ hiểu, đặc biệt sáng t7 hàng tuần có DTV chiếu WWE , cũng có thể xem đc các giải bóng đá của Thái, mianma, camp nhưng ko hấp dẫn bằng V.League mình.,bạn nào muốn biết cách thu wa diendanvetinh.tk tụi mình hd cho..

huhu. hwa gió wá way cái chảo bay tùm lum, em trèo lên trèo xuống chỉnh lại như vị trí cũ mà sáng giờ chưa được. anh em nào biết chỉnh thế nào giúp mình với. hôm bữa thấy thằng thợ vác cái đầu lên gần chảo chỉnh, e k bít cách gì để biết là đã đúng vị trí chảo. trền đầu thu đâu thấy có gì biết tin hiệu đúng đâu

minhdt49

huhu. hwa gió wá way cái chảo bay tùm lum, em trèo lên trèo xuống chỉnh lại như vị trí cũ mà sáng giờ chưa được. anh em nào biết chỉnh thế nào giúp mình với. hôm bữa thấy thằng thợ vác cái đầu lên gần chảo chỉnh, e k bít cách gì để biết là đã đúng vị trí chảo. trền đầu thu đâu thấy có gì biết tin hiệu đúng đâu

bạn tìm một đoạn cáp khoảng 2m gắn jác 2đầu ( làm dây anten),mang đầu thu lên gần chảo để chỉnh, chọn 1kênh như VTV1 rồi bấm "info" trên remote nhìn màn hình đầu thu rồi dò,thấy có tín hiệu led màu vàng cháy thì cân chỉnh đến khi đạt khoảng 70 là ok

Bên trên