Giúp em...coi PHIM 720p vẫn giựt tanh bành!!!

Cấu hình Lap cũa em
SONY VGN-FW248J
Intel Core 2 Dual P8400 @2.26Ghz
Ram 4GB
Windows Vista 64bit
Card màn hình: Mobile Intel(R) GMA 4500MHD

TÌNH TRẠNG:
Em xài KMP, Setup bình thường, trước giờ vẫn xem phim BRRIP/BDRIP 720 dung lượng 1.5Gb ~ 2.5Gb tốt...khi xem em hay để thêm Filter Sharpen để hình ảnh nét hơn, fim vẫn coi mượt mà

Mấy bữa nay thì vẫn KMP như trên nhưng khi xem mà bật Filter Sharpen thì hình ảnh bị chậm lại ko theo kịp Audio... (trước giờ vẫn mượt mà ko hề bị như vầy)

Ngoài ra, trước giờ em down film Bluray 720p 4~8GB vẫn coi bình thường, ko giựt...(chỉ khi chỉnh nhanh đến 1 đoạn nào đó giữa phim thì có tình trạng tiếng trước hình sau)...nhưng bây giờ coi ko dc nữa...nó cứ giựt giựt tưng bừng!!
Em thử coi bằng VLC và K-Lite vẫn bị...........

Anh nào cao tay giúp em với...ko có HD coi mỗi lúc rãnh chắc em chết cho rồi!!!!!!!!!!!!!!!

THANKS ALOT

stamina

Ðề: Giúp em...coi PHIM 720p vẫn giựt tanh bành!!!

Mình chỉ biết mỗi một lỗi khi dùng lap là lỗi bật chức năng tiết kiệm điện khi xem phim HD.

Mình chỉ biết mỗi một lỗi khi dùng lap là lỗi bật chức năng tiết kiệm điện khi xem phim HD.

Oh my God... mình ko biết phải cám ơn bạn thế nào nhưng sau khi nghe bạn nói về chức năng tiet kiệm khi xem HD, mình ko rõ lắm nhưng vẩn vào thử phần Power Setting thì thấy bị bật qua chế độ Power Saver... mình chỉnh lại High Perfomance thì hoàn toàn mọi thứ trở lại như cũ...As GOOD as Start :D :D

Cám ơn bạn nhìu lắm...làm từ sáng giờ remove KMP cài đi cài lại loạn xạ cả lên...THANKS ALOT

Tiện đây bạn có thể giải thích rõ hơn về lỗi nàyh cho mình rõ 1 chút dc ko, cũng coi như là mỡ mang đầu óc vậy mà :D

nta139

Member

power saver thì... cpu giảm phần xử lý xuống 1 chút.. cho nên nó không xử lý kịp những công việc nặng :)

power saver thì... cpu giảm phần xử lý xuống 1 chút.. cho nên nó không xử lý kịp những công việc nặng :)

Ra là vậy,...cám ơn mọi người nhìu...lên diễn đàn HD học dc nhìu thứ ghê :D:D:D:D:x:x:x:x

đúng là mình dốt từ căn bản, cần phải học hỏi nhìu...THANKS mọi người 1 lần nữa nha...tưởng đâu phải cài win lại rùi chứ, may ghê...ko có phim HD coi chắc em chết

:D

m4n0w4r

United[7];301716 đã viết:
cài Win 32bit đi

Nếu để Power Saver thì cứ gọi là giật, chứ 32 bit hay 64 bit đưa vào đây làm gì :D

phuong210876

Ra là vậy,...cám ơn mọi người nhìu...lên diễn đàn HD học dc nhìu thứ ghê :D:D:D:D:x:x:x:x

đúng là mình dốt từ căn bản, cần phải học hỏi nhìu...THANKS mọi người 1 lần nữa nha...tưởng đâu phải cài win lại rùi chứ, may ghê...ko có phim HD coi chắc em chết
:D

Vậy là cái ông tư vấn kia đã cứu được một mạng người... phức đức.. phúc đức quá

còn vụ 32 bit với 64 bit...giờ sao đây ta...trước giờ em cũng nghe nhìu người nói là 64 bit xài có vấnđề, nhưng em xài thấy vẫn Ô Kê...!!! Giờ có nên chuyển sang Windows 7 luôn hông ta...ko biết có bị mất license ko nữa ;(

Máy của bạn có phân vùng recovery , khi nào ko thích win 7 nữa thì lại recov về vista or ghost lại , vẫn licensen !!

rackable

hay ......... đi 1 đàng học 1 sàng khôn

lhlan

Active Member

Thế bác hotranminhquang không định ấn nút THANKS cho đồng chí tư vấn kia à?

Bên trên