Giúp em ráp 1 bộ 5.1 rời ~15tr

Em không biết gì luôn, pre-newbie ! em ở Hà Nội ạ

Phòng của em chỉ xấp xỉ 10m2, hiện tại em mới có chiếc Samsung Plasma 42 và laptop để phát HD thôi ( mới bán bộ loa 5.1 DA5000pro )

Nay em sửa lại phòng đã đẹp rồi và muốn sắm một bộ âm thanh khoảng 15tr , em xem phim 70% , nghe nhạc trẻ sôi động 30%.

Em đã xem mấy bộ Home Theater tầm 10 -13tr rồi nhưng bass ko đã ( theo tai em )

Vậy các bác có thể giúp em ráp 1 bộ rời được không ạ

Tiêu chí của em là mới càng nhiều càng tốt ,mới 100% thì tốt nhất. Công suất vừa phải ( sau này em sẽ chuyển nhà và phòng sẽ rộng khoảng 25m2 ) . Về hình thức thì sao cũng được ạ có điều nó đừng cổ cổ quá là ok, với lại em ko muốn khoan đục tường gì đâu.

Các bác giúp em nhé, thực sự em rất cần 1 người đi mua cùng em nữa.

Cảm ơn mọi người nhiều ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Ðề: Giúp em ráp 1 bộ 5.1 rời ~15tr

Ngày mai bác ra một siêu thị đị6n máy nào lớn một tí, yêu cầu họ ráp một dàn rời gồm: bộ Jamo S418CHS + sub jamo 200 (khoảng 12tr) + receiver tầm thấp chừng 6.5-7tr (Marant có 1 con, pioneer cũng có 1 con) hoặc với cả con Denon AVR 1610 (khoảng 8.5tr), nghe thử trước, sau đó yêu cầu nâng l6n bộ loa S506 + sub Yamaha 215, rồi về phát biểu cảm tưởng xem.
Nếu với các dàn như vậy mà bác nghe thấy hài lòng, mình có cách hướng dẩn bác ráp một bộ dàn rời tầm 15 đến 18tr.
Khi thử nhớ cả xem phim và nghe nhạc nha bác.

lanhoang

Bác lehoang40 ở đâu vậy, SG à? Mai mốt em vô mua sắm là bắt cóc đi đó, còn nếu ra HN thì tóm onggia <:p. Có điều kiện xuống đc HP thì MT, QHP sẽ kô thoát ;)).

onggia

Well-Known Member

Bác lehoang40 ở đâu vậy, SG à? Mai mốt em vô mua sắm là bắt cóc đi đó, còn nếu ra HN thì tóm onggia <:p. Có điều kiện xuống đc HP thì MT, QHP sẽ kô thoát ;)).

Chị ơi tóm em tóm nhè nhẹ thôi ko thì em đau quá em chạy mất đấy :))

vietrung

Active Member

bác lehoang40 ở xì phố đó bác :-$

Bên trên