Giúp em với, em chả biết nhờ ai

hnim47

Các bác ơi, có bác nào có thể giúp em về việc nên mua loại card sound nào giá hợp lý mà vẫn passthrough được ra avr không ạ? Em thử tìm mua mấy cái nhưng chưa được hoặc em chưa biết chỉnh chọt gì đó để passthrough được (mặc dù đã làm đủ mọi cách như các bác đã hướng dẫn trên diễn đàn, em toàn dùng AC3Filter, MPC).

Các bác giúp em với ạ. Em thèm DTS lắm rồi ạ. Em ở HN ạ.

Em đã từng mua thửmấy loại card sound sau:
AUDIOTRAK Maya 5.1, có cổng optical out: em thấy trong phần setting của nó báo là ''SPDIF out only works when you use earphone or 2 speakers.'', cắm đủ mọi cách, config mọi cách thì avr và loa vẫn im bặt. Cổng optical không thấy có ánh sáng xanh xanh nước biển.

CZERNY 3000 5.1 chipset FM801-AU có 1 cổng coaxial, optical: cũng im bặt luôn, không có tí dấu hiệu gì từ các loa khi cắm cổng optical hay coaxial.

Card sound 4.1 chipset YAMAHA YMF484 có 1 cổng optical: cắm cổng optical thì thấy có ra được Pro Logic, đèn trong lỗ optical trên card có sáng

Cả 3 card trên em đều để cùng 1 cách config.

Chỉnh sửa lần cuối:

HD Beginner

Ðề: Giúp em với, em chả biết nhờ ai

Các bác ơi, có bác nào có thể giúp em về việc nên mua loại card sound nào giá hợp lý mà vẫn passthrough được ra avr không ạ? Em thử tìm mua mấy cái nhưng chưa được hoặc em chưa biết chỉnh chọt gì đó để passthrough được (mặc dù đã làm đủ mọi cách như các bác đã hướng dẫn trên diễn đàn, em toàn dùng AC3Filter, MPC).

Các bác giúp em với ạ. Em thèm DTS lắm rồi ạ. Em ở HN ạ.

Em đã từng mua thửmấy loại card sound sau:
AUDIOTRAK Maya 5.1, có cổng optical out: em thấy trong phần setting của nó báo là ''SPDIF out only works when you use earphone or 2 speakers.'', cắm đủ mọi cách, config mọi cách thì avr và loa vẫn im bặt. Cổng optical không thấy có ánh sáng xanh xanh nước biển.

CZERNY 3000 5.1 chipset FM801-AU có 1 cổng coaxial, optical: cũng im bặt luôn, không có tí dấu hiệu gì từ các loa khi cắm cổng optical hay coaxial.

Card sound 4.1 chipset YAMAHA YMF484 có 1 cổng optical: cắm cổng optical thì thấy có ra được Pro Logic, đèn trong lỗ optical trên card có sáng

Cả 3 card trên em đều để cùng 1 cách config.

Bạn gì có điện thoại hoặc yahoo ko. Mình hướng dẫn bạn cấu hình cho

hnim47

cám ơn bác Bi Gin.

Có bác nào ở Hà Nội đã từng passthrough từ card sound rời chưa ạ?

hnim47

em đã nói chuyện với bác BI GIN rồi bác Thắng ạ. Nhưng ý em muốn hỏi là hiện nay có bác nào đang sử dụng card sond rời bình thường mà passthrough được dts không? ở HN ạ

hnim47

Sau một hồi suy đi tính lại cộng với tính nóng ruột em đã tham khảo 1 số bác và đi đến quyết định ''MUA MAIN MỚI có cả cổng optical out và HDMI'', main em mới lấy thì chắc rất nhiều anh em chơi HD biết đến và đã chọn, main Gigabyte EG41MF-US2H. Bây giờ thì mọi thứ lại đâu vào đấy rồi ạ. Cám ơn các bác nhiều.

Công nhận bây giờ tìm card sound 5.1 còn ngon mà cổng optical vẫn sống nhăn răng để passthrough cũng mệt thật đấy.

HD Beginner

Hôm nay HN có người giao bán Bracket S/PIDF có 100K, khéo mặc cả chắc chỉ còn 50K thôi

Mình bảo bạn rồi, cứ kiên nhẫn vài hôm là có mà. Ko biết main cũ đã đẩy đi được chưa vậy.

calcifer

Active Member

phí quá

bạn chủ thớt đúng là đang máu lắm đây, thay 3-4 cardsound, thay nguyên main mới

mua cái braket Coxial, hoặc cùng lắm thì chế 1 cái, có hướng dẫn đấy mà

phí quá, hehe

HD Beginner

Đã chát và chỉ bài mình viết từ cách đây 2 năm bên voz hướng dẫn cách tạo S/PIDF bracket từ vài linh kiện. Nhưng mà bạn đó ko nghe...Chắc sợ làm cháy main...Hì hì

Hôm nay bên voz lại có người rao bán cái Bracket đó có 100K

Bên trên