GL có quán cafe cáp quang không?

minhfu

Chuyện là e định upload ~100GB lên mediafire để backup, lưu trữ dữ liệu cũ, thông thoáng ổ cứng mà mạng Internet ở nhà chậm quá lết hổng nổi. Ae cho bít ở mình có quán cafe cáp quang nào ko em mang máy tới up cho mau ạ? :^o

nuicoi

Member
Ðề: GL có quán cafe cáp quang không?

Theo mình biết thì GL mình chưa có quán nào có cáp quang đâu bác vì chi phí cao quá....... haizzzzz, bác cần gấp thì lên tiệm em nè, em ko xài cáp quang nhưng xài MegaNet của FPT, có mở băng thông nên chắc up cũng ok, em down được 1M/s thì chắc up cũng được đó ^^
16 Phan Đình Phùng, Pleiku ^^

minhfu

1MB/s hay 1Mb/s hả bác? :)) Nếu được phép mang lap xuống tiệm thì chắc bữa nào nghé bác thử xem chứ ức chế với cái mạng ở nhà lắm rồi! HEHE

minhfu

@nuicoi 1MB/s hay 1Mb/s hả bác? :)) Nếu được phép mang lap xuống tiệm thì chắc bữa nào nghé bác thử xem chứ ức chế với cái mạng ở nhà lắm rồi! HI

nuicoi

Member

@nuicoi 1MB/s hay 1Mb/s hả bác? :)) Nếu được phép mang lap xuống tiệm thì chắc bữa nào nghé bác thử xem chứ ức chế với cái mạng ở nhà lắm rồi! HI
Test với host Fshare acc vip thì upload 0.1MB/s :( bằng 1/8 so với download, không biết có phù hợp với bác không?x_x

minhfu

@nuicoi Tốc độ vậy là cũng khá hơn nhà em rồi, dù hơi lâu chút nhưng cũng cám ơn sự nhiệt tình của bác ^^

tuanvu89pleiku

Gần có, ở 85 - 87 Hai Bà Trưng pác nhá ^^!
Tốc độ ko nhanh lắm nhưng upload 1MB/sec thì cũng đc đó (1MB/s chứ ko phải 1Mp/s nhá)

ModestPC

bác này mở tiệm à, mở chưa để anh em còn mang gió mang bão đến :)

tuanvu89pleiku

Dạ, đang trong giai đoạn hoàn thiện, phục vụ K+ HD cho các pác xem ngoại hạng bằng máy chiếu full HD luôn ^^!
Dự định kéo 1 line cáp quang tốc độ 12Mbps, hi vọng đủ để phục vụ nhu cầu anh em HD

Chỉnh sửa lần cuối:

hungpleiku

BĐH HD Gia Lai

Lúc nào khai trương bác nhớ thông báo để anh em lên ủng hộ.

tuanvu89pleiku

Dạ, nhất định em sẽ thông báo để nhận được sự ủng hộ của các pác HDVN

maxvn

ở đường wuu có cafe cáp quang mà nhỉ, mình nhớ đã từng chơi game ở đấy

tuanvu89pleiku

Vậy là cũng gần đến ngày khai trương, em dự định ngày 17 tháng 11 này khai trương luôn các pác ạ
Quán em tên Coffee The One ở 85 - 87 Hai Bà Trưng, quán có phục vụ ngoại hạng Anh bằng máy chiếu full HD bằng nguồn K+HD và chạy wifi bằng đường truyền cáp quang 12Mbps.
Giá cả em nghĩ cũng đã hợp lý, vừa phải, không cao hơn các quán khác.
Hi vọng sẽ nhận được sự ủng hộ của các pác

Nếu quán cafe thành công, em sẽ đầu tư thêm 1 hoặc 2 phòng chiếu phim mini cho các cặp đôi hoặc gia đình và cho thuê theo giờ, giá cũng sẽ vô cùng hợp lý...

dirong

Member

Vậy là cũng gần đến ngày khai trương, em dự định ngày 17 tháng 11 này khai trương luôn các pác ạ
Quán em tên Coffee The One ở 85 - 87 Hai Bà Trưng, quán có phục vụ ngoại hạng Anh bằng máy chiếu full HD bằng nguồn K+HD và chạy wifi bằng đường truyền cáp quang 12Mbps.
Giá cả em nghĩ cũng đã hợp lý, vừa phải, không cao hơn các quán khác.
Hi vọng sẽ nhận được sự ủng hộ của các pác

Nếu quán cafe thành công, em sẽ đầu tư thêm 1 hoặc 2 phòng chiếu phim mini cho các cặp đôi hoặc gia đình và cho thuê theo giờ, giá cũng sẽ vô cùng hợp lý...

Xin chúc mừng Bác!!!!khi nào khai trương nhớ mời em nhé!!!!free.... càng tốt !!!;;)

ModestPC

oh hóa ra quán the one mình đi uống nhiều mà ko biết người quen :)

doibung

58 Đinh Tiên Hoàng, ngay ngã tư duy tân quán Bồ Công Anh nhé!
Cáp quang, phim ảnh tẹt ga

Bên trên