Google ngừng hỗ trợ Huawei? – Còn gì nữa đâu mà khóc với sầu

"Bên nào cũng thiệt thôi. Quan trọng là đàm phán như thế nào. Vụ ZTE cũng vậy đó, cuối cùng cũng đàm phán"
Vậy kenhlucuso10 còn nhớ kết quả của cuộc đàm phán đó là thế nào kô ?

tamock

Member
tư tưởng chống cộng mãnh liệt
blah blah blah...
giống như đất nước nào đó vô tình trở thành chiến trường cho cuộc chiến ý thức hệ “Tư bản – Cộng sản”.
blah blah blah....
Lâu lắm mới thấy bài viết có kèm thêm tý chính trị thế này, nhất là lại đến từ Siêu Mod.

Em cứ nghĩ cụ Chăm là con buôn chính hiệu, bạn thân của anh Tin, anh Lọ, anh Ủn, thậm chí các bác tủ lạnh nhà mình. Cụ ấy còn ghét đồng minh ra mặt cơ mà, suốt ngày đòi NATO nộp tiền.

Có lẽ đòn thù này đến từ việc cụ Chăm bắt đầu cố gắng ghi điểm cho đợt bầu cử 2020 thôi, cộng với việc Đảng Dân chủ cứ nhăm nhe đòi luận tội tiếp. Thế thì cụ phải thể hiện là người có công bảo vệ kinh tế và việc làm cho dân Mỹ, và bảo vệ an ninh nước Mỹ trước gián điệp kinh tế đến từ người bạn đông dân. Các phát ngôn và hành động của cụ ấy em nghĩ là khá thực dụng và dân túy, cụ thể là đều hướng tới việc "make america great again".

Còn nâng cao quan điểm lên đến mức ý thức hệ thì em sợ hơi quá tầm anh Chăm em.

nguyenhai25

Active Member
Sao nhiều bác cứ thần thánh hóa cái thằng Google. Bao nhiêu năm nay em cạch mặt nó ra vẫn sống khỏe. Em thấy thằng này nó ngày càng nguy hiểm, internet sắp thành nhà riêng của nó mất rồi.
Nghỉ chơi thì nghỉ dùng điện thoại Android luôn rồi còn gì? Chỉ còn IOS thôi

suonggiomuadong

Active Member
anh đảm bảo với em là dễ hơn ăn kẹo, đưa anh 500 tỷ đây, anh làm hệ điều hành chạy méo khác gì Android luôn, anh Quảng bạn anh cũng dư sức làm được. Vấn đề là nó không chạy được những thứ Google đang độc quyền, rõ chưa? không phải là không được, mà là nó không hữu dụng với những người dùng ngoài TQ.

Làm cho thị trường TQ dùng riêng một mình, méo dính dáng gì tới Google là dư sức, chả có gì là khó khăn cả, đừng thần thánh hóa cái hệ điều hành Android của Google. Hệ điều hành riêng, app riêng, các công ty TQ viết phần mềm riêng cho hệ điều hành đó, chả vấn đề gì cả, tự làm tự dân TQ xài với nhau, 1,7 tỷ dân dư sức tạo ra hệ sinh thái.

Amazon, Microsoft và RIM thất bại là do không có người dùng (do không bán được smartphone), chứ không phải do cái hệ điều hành, em tư duy logic bị ngược.

reset linux chạy hệ điều hành cũng được nữa chứ bác
he he
đâu cần phải làm lại từ đầu đâu

Lâu lắm mới thấy bài viết có kèm thêm tý chính trị thế này, nhất là lại đến từ Siêu Mod.

Em cứ nghĩ cụ Chăm là con buôn chính hiệu, bạn thân của anh Tin, anh Lọ, anh Ủn, thậm chí các bác tủ lạnh nhà mình. Cụ ấy còn ghét đồng minh ra mặt cơ mà, suốt ngày đòi NATO nộp tiền.

Có lẽ đòn thù này đến từ việc cụ Chăm bắt đầu cố gắng ghi điểm cho đợt bầu cử 2020 thôi, cộng với việc Đảng Dân chủ cứ nhăm nhe đòi luận tội tiếp. Thế thì cụ phải thể hiện là người có công bảo vệ kinh tế và việc làm cho dân Mỹ, và bảo vệ an ninh nước Mỹ trước gián điệp kinh tế đến từ người bạn đông dân. Các phát ngôn và hành động của cụ ấy em nghĩ là khá thực dụng và dân túy, cụ thể là đều hướng tới việc "make america great again".

Còn nâng cao quan điểm lên đến mức ý thức hệ thì em sợ hơi quá tầm anh Chăm em.
Tư bản nó ko quan tâm đến ý thức hệ này nọ đâu, nó là xã hội ưu tiên và tôn trọng sự khác biệt, ko phải như mấy ông CS thỉnh thoảng lên gân ý thức hệ này nọ, trong XHTB , các thành viên chỉ quan tâm dến lợi ích thiết thực của mình và của toàn XH mà thôi, khẩu hiệu, lý tưởng xa vời thực tế dân người ta ko quan tâm, họ chỉ quan tâm chích sách thực tế của các chính đảng hoặc chính trị gia để bầu cử thôi.

ngdhieu

Well-Known Member
Đòn này đau cho Huawei không phải chỉ ở khía cạnh mấy cái điện thoại di động đâu các bác.
Các mảng thiết bị hạ tầng mạng, giải pháp viễn thông cho doanh nghiệp, v.v... mới là thiệt hại nặng cho Huawei.
Ngoài ra nó còn đau ở chỗ nó khơi mào cho 1 đống phản ứng dây chuyền với các doanh nghiệp khác trong các lĩnh vực như mua bán chip, hợp tác phát triển giải pháp AI, viễn thông v.v...

Speedcinema.tg

đang sài em sờ mát phon của Huawei đây
cũng tầm 2 năm rồi giờ vẫn còn tốt
không biết ngày sau sẽ ra sao:confused:

Bên trên