Google tung bàn phím ảo tích hợp công cụ search cho iOS

pegasus3390

Well-Known Member
attachment.php

Hôm qua Google đã công bố bộ bàn phím Gboard mới dành cho người dùng iPhone, cho phép những chiếc iPhone có thể tìm kiếm, gửi thông tin, hình động GIF, emoji, và nhiều tính năng khác ngay trên chính chiếc bàn phím đó. Điều thú vị là chính Google cũng đã đưa tính năng tìm kiếm thông qua Google Now on Tap trên iOS. Động thái mới của Google có vẻ như muốn tích hợp sâu hơn công cụ tìm kiếm của hãng vào trong iOS thông qua ứng dụng bàn phím.

Với ý tưởng của mình, Google muốn giúp đỡ người dùng không phải chuyển đổi giữa nhiều ứng dụng trong khi chat mà có thể thực hiện tất cả ngay trên bộ Gboard.

Ví dụ nếu bạn muốn lên lịch đi ăn tối với bạn bè và cần tìm ngay địa chỉ. Nếu bình thường thì chúng ta sẽ tắt ứng dụng đang dùng, bật ứng dụng trình duyệt hoặc bản đồ để tìm kiếm địa chỉ cần thiết thông qua công cụ tìm kiếm, sau đó copy và chuyển lại sang ứng dụng trước đó để gửi cho người bạn của mình. Thực sự rất phiền phức đúng không?

[video=youtube;F0vg4HUEIyk]https://www.youtube.com/watch?v=F0vg4HUEIyk[/video]

Gboard kiếm mọi thứ trở nên đơn giản hơn với việc giữ vào logo của Google ngay trên bàn phím và cho biết thông tin bạn cần tìm, đồng thời ngay lập tức chuyển kết quả cho người khác. Ứng dụng này sẽ làm việc với tất cả các ứng dụng khác, cho phép người dùng lướt bàn phím để nhập như Swiftkey, cũng như ảnh động và emoji giúp cuộc trò chuyện thêm thú vị

Đây chính là cách Google muốn thể hiện khả năng của mình đồng thời có thêm nhiều người dùng trên iOS. Hiện Gboard đã có sẵn trên App Store và chắc chắn là miễn phí rồi. Nhưng mà khi nào thì có cho Android đây???

tai-phim-hd

Active Member
Ðề: Google tung bàn phím ảo tích hợp công cụ search cho iOS

WOW! Tiện lợi thật :D

minhnamtech

mỗi tội ko có tiếng việt không thì cho thành bàn phím chính cũng được.

nguyentuanviet

Active Member

nhìn là muốn thử ngay

Bên trên