Góp ý với HD Hà Nội.

Nghé

Active Member
Ðề: [HOT]Bình bầu BĐH(ban điều hành) cho HD Hà Nội.

Xã hội thập cẩm loại người, và cũng có loại người suy nghĩ làm trái với số đông như em, vài lời muốn nói sẽ có thể gây flame, các bác thích thì đọc không thích thì thôi. Đừng có QUOTE làm gì cho mất công, em bảo thủ lắm :(
Được đã nói vậy thì nói thẳng luôn nhé :D
1. 5 bác đang được vote cho hỏi HD là gì ?
2. Các bác biết gì về HD ngoài bác onggia quá sành sỏi về âm thanh ?
3. Có sự tương đồng nào giữa từ nhóm bạn, nhóm yêu thích một cái gì đó khác HD với HD ?
4. Các buổi offline ban đầu kết bạn, chém gió bla bla không nói làm gì nhưng xu hướng của hội mác "HD Hà Nội" hiện nay có liên quan đến HD không ?
5. Đam mê là gì khi chỉ đứng ở mức độ chém gió (không nói tất cả nhưng hầu như là vậy) ?
6. Người ngoài vào topic Hà Nội nhận được những gì ngoài chém gió, nói chuyện xả stress ra thì cập nhật được thông tin gì HD. Hay thi thoảng có người hỏi vấn đề âm thanh có mỗi bác onggia ra tiếp chuyện ?
...

Mọi người có lẽ cần xác định lại khái niệm hội đam mê HD với khái niệm hội bạn bè tụ tập vui chơi chém gió lành mạnh.
Các bác tự ngẫm lại xem tại sao những bác như badboy, ivy68, totorauxom lại chỉ show hàng bên box giàn HD tiêu biểu, có bao giờ họ vào box này nói chuyện không (bác totorauxom có tham gia offline vài buổi nên vào chém gió chơi) . Đừng để những người yêu thích HD thật sự họ nói sau lưng là cái box Hà Nội này rỗng tuyếch, ngoài chém gió, thơ phú, nhậu nhẹt nhạc vàng lossless ra chả biết cái quái gì về HD.
Cũng biết có đây bác thừa kinh nhiệm HD, dàn HD ngon, chả thua kém ai nhưng tại sao họ vào box Hà Nội chỉ để chém gió ? Bởi vì chưa có một người chủ hội có đủ 2 yêu tố: HD, hô hào chứ chưa nói đến vấn đề khác...
Nếu thực sự mọi người muốn phong trào box Hà Nội trên diễn đàn hdvietnam.com này thành một hội HD thật sự, hãy chú trọng phát triển hội theo hướng đam mê. Ngày mai các bác cứ bầu, em không đi được :D
Khoản chém gió, hô hào, đại gia đình bác Hiếu chắc chắn sẽ được vote nhiều nhất, em cũng không có ý kiến gì.
Còn vấn đề HD: Ngoài onggia và sieucan ra em không thấy ai đủ khả năng và kiến thức cả.
Ngoài ra nếu có thêm hội "lossless Hà Nội" hay Thúy Nga.. bla bla... cũng được.
Mỗi người một cách nghĩ, em không muốn áp đặt so sánh hoặc bắt mọi người phải làm theo một mô hình cứng nhắc nào đó. Nhưng trước tiên các bác hãy đọc lại tên diễn đàn và suy nghĩ. Chúng ta có thể không đam mê, không chuyên nghiệp, chỉ cần vui là chính nhưng không có một chút gì HD thì đừng có mang mác HD, người ta cười cho vào mặt đó.

Em có ý kiến thế này:
Am hiểu hay không am hiểu về HD thì việc đó nên dành cho chuyên gia, còn bản thân em khi vào đây chả biết cái gì về HD ngoài cái niềm đam mê cái dàn âm thanh xem phim 5.1 từ năm 1999 sau khi được thưởng thức nhờ ở nhà ông bạn.
Công nghệ ngày 1 thay đổi, càng ngày càng phát triển nên nó mới phát sinh ra cái LCD, cái LCD thường em chưa kịp bê về nhà do chưa đủ tiền thì nó lại lòi ra cái FullHD chính vì thế em mới lăn tăn chả hiểu LCD thường với FullHD là cái gì rồi em lại phải nhờ bác gúc gờ thì mới chui vào đây tìm hiểu rồi mới phát hiện ra có cái đầu HDplayer :X Ngày xưa mua cái đầu DVD fullHD mà về cứ lăn tăn làm sao mà nó k nét như ở chỗ bán chiếu hình demo mà k biết hỏi ai. Vào đây rồi phát hiện khám phá ra nhiều điều bổ ích nhằm thỏa mãn cái tai và cái mắt của mìnhX_X .
Sau khi đọc mò mẫm vài cái đáp ứng được thắc mắc em thấy chả biết làm gì nữa ngoài việc tìm nơi giao lưu với anh em, bản thân em nghĩ mình không đủ trình độ và nhiều thời gian để đi lùng sục tìm tòi nơi hỏi đáp và trả lời giúp đỡ các bác khác nên chỉ còn mỗi việc đi giao lưu làm quen để trao đổi trực tiếp, nhờ sự giúp đỡ trực tiếp từ các anh em trong diễn đàn. Thử hỏi với trình độ và điều kiện của em như vậy thì em k đi chém gió giao lưu mới là lạ, đi tư vấn mà k am hiểu sâu lại bị mắng xơi xơi là abc....xyz^#(^. Em chỉ biết được cái gì trong tầm hiểu biết có sẵn và chắc chắn đã và đang thực hiện mới giám trả lời, nhiều cái trả lời theo kiểu chém gió cũng có nhưng k hề có tính phá hoại mà mục đích chỉ là làm cho không khí vui thêm thôi.
Nếu 1 nơi làm việc k có tiếng cười, không có sự giao lưu ngoài công việc thì rất là tẻ nhạt. Giống như diễn đàn HDvietnam vào chỉ thấy toàn nội dung kỹ thuật chả có gì khác chắc chắn các bác cũng sẽ có cảm xúc khác bây giờ.
Em nghĩ 1 diễn đàn mạnh cần có yếu tố xã hội tổng hợp chứ k nên anh vào đây anh thấy HD thì anh phải lao tâm vào thể hiện mình là dân HD chuyên nghiệp mới gọi là meber chân chính của diễn đàn, nếu anh k biết gì thì anh chỉ là thành viên thế này thế nọ.... đừng có mơ này nọ.
Trong cấu trúc diễn đàn BQT đã dày công phân chia các mục liên quan chi tiết đến các vấn đề kỹ thuật rồi nên việc lập ra 1 box địa phương có cần thiết các anh tham gia thì các anh phải am hiểu kỹ thuật HD mới được công nhận là thế này thế nọ k?
Đây là 1 vài ý kiến nhỏ của em, việc HD Hanoi chưa có người đứng đầu đang là 1 thiệt thòi cho 1 tập thể, nhưng bầu chọn ra cũng rất khó nên cũng cần có 1 thời gian đủ chín bác ạ. Em chỉ ngại nhất là bị các bác chê trình độ HD kém mà em vào đây chỉ chăm chú vào mục đích chém gió giao lưu học hỏi thôi, học thì ít mà spam chém gió thì nhiều :D
Bản thân em không bao giờ đánh giá cao những người quản trị thiên về kỹ thuật, áp đặt cái chính kiến của mình lên 1 tập thể, bao giờ cũng đánh giá cao những người quản trị biết gây dựng quần chúng anh em.
Ý kiến em đến đây là hết.

Hôm qua phát hiện ra mấy bác bên GSM sang bên này chơi nhiều phết, k biết tối nay đi off có đụng mặt bác nào k? :D

vietbeovnn

Ðề: Đôi lời với anh em HD Hà Nội!

Hải Phòng có anh Hùng,Quảng Ninh có anh Tùng cầm trịch,HN chưa có ai thực sự cầm trịch được,toàn du kích tự phát,cũng buồn thật,bác Lâm xem thế nào chứ nhể!?:D

Cái ông Than Quảng Ninh ấy thì cầm trịch gì chứ! hê hê :-j
Góp ý với mấy bác là nên có 1 vị lãnh đạo tinh thần, môhamét xzy gì ấy (giống mấy ông hồi giáo) :D
Phải là người nhiệt tình, ko tiếc tiền điện thoại, ko ngại alô cho ae ko cần biết quen hay ko quen, đã gặp hay chưa gặp bao giờ. Dám gọi, hô hào để ép phê đi ọp nai ạ.
Em xin hết!

thanhtung0506

Ðề: Đôi lời với anh em HD Hà Nội!

Cái ông Than Quảng Ninh ấy thì cầm trịch gì chứ! hê hê :-j
Góp ý với mấy bác là nên có 1 vị lãnh đạo tinh thần, môhamét xzy gì ấy (giống mấy ông hồi giáo) :D
Phải là người nhiệt tình, ko tiếc tiền điện thoại, ko ngại alô cho ae ko cần biết quen hay ko quen, đã gặp hay chưa gặp bao giờ. Dám gọi, hô hào để ép phê đi ọp nai ạ.
Em xin hết!

còn ai cho ý kiến gì nữa không, Hà Nội có nội quy rồi đó.

em đang tính đến sự kết hợp giữa HD hà nOoiij và những 4rum hà nội khác để thêm phần đông vui

Ðề: Góp ý với HD Hà Nội.

Cái này có vẻ quan trọng đây ..... Bầu hội trưởng HD Hà Nội á

Bối cảnh HD Hà Nội tụm năm tụm ba .............
Lãnh đạo tinh thần thì HD Hà Nội nhiều lắm.....còn thực tế ..... vâng . em đã gặp một số.....

Em xin đề cử bác Hiếu làm vì qua một năm tham gia giao lưu HD em thấy bác này rất hăng hái mà ...nhiều off ...spam cũng ... mà lại trong ban quản trị HD . Mà khả năng tổ chức cũng ... điển hình là vụ SN HD VIETNAM tại Hà Nội .

Xin được góp ý một cách tử tế với ACE

- Không nên lập hội riêng mà có lập thì cũng không nên tag vì như vậy ACE HDHP, HDQN sẽ dị nghị, mất tập thể chung

- Nên chú trọng vào các hoạt động về HD (High-Definition) đúng nghĩa của nó, không nên chỉ vào các box trò chuyện, các ACE mem, mod dù kiến thức HD là từ trang giấy trắng cũng nên vào các box HD chia sẻ kinh nghiệm, mình lập hội để chia sẻ đam mê công nghệ với nhau chứ không phải chỉ để nhậu

- Làm sao để khi 1 khách lạ vô tình vào box HDHN họ vui và học được nhiều điều có ích đúng nghĩa High-Definition chứ không phải nhận được những câu nói chuyện tán gẫu

- Thân :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hà Nội

Sao mình không thay vì đề Thành viên HDHN (mất tập thể chung vì tự mình chia hội) mình đề vào đó là chức danh

VD người chuyên 1280 ghi : Mega 1280
người chuyên lossless, CD Audio : Ghi CD Audio
người chuyên DTS ghi DTS Master
người chuyên 3D ghi 3D Technology

......................................... v.v....

thanhtung0506

- Không nên lập hội riêng mà có lập thì cũng không nên tag vì như vậy ACE HDHP, HDQN sẽ dị nghị, mất tập thể chung

- Nên chú trọng vào các hoạt động về HD (High-Definition) đúng nghĩa của nó, không nên chỉ vào các box trò chuyện, các ACE mem, mod dù kiến thức HD là từ trang giấy trắng cũng nên vào các box HD chia sẻ kinh nghiệm, mình lập hội để chia sẻ đam mê công nghệ với nhau chứ không phải chỉ để nhậu

- Làm sao để khi 1 khách lạ vô tình vào box HDHN họ vui và học được nhiều điều có ích đúng nghĩa High-Definition chứ không phải nhận được những câu nói chuyện tán gẫu

cụ thể hơn dc không bác.

còn theo em thì đây là box để ahn em địa phương sinh hoạt, mang tính chất riêng tư và cái tôi nó lớn .... vì thế đừng nghĩ nhiều về việc hàng xóm nghĩ gì làm gì ... ngay cái tiêu đều chính cũng là "offline - họp mặt" rồi vả lại đâu nhất thiết "offline - họp mặt" phải là HD ... nơi đây là nơi anh em tìm thấy "cái tôi cái cá nhân" trong " cái chung là 4rum này "

ngocanh762009

cụ thể hơn dc không bác.

còn theo em thì đây là box để ahn em địa phương sinh hoạt, mang tính chất riêng tư và cái tôi nó lớn .... vì thế đừng nghĩ nhiều về việc hàng xóm nghĩ gì làm gì ... ngay cái tiêu đều chính cũng là "offline - họp mặt" rồi vả lại đâu nhất thiết "offline - họp mặt" phải là HD ... nơi đây là nơi anh em tìm thấy "cái tôi cái cá nhân" trong " cái chung là 4rum này "

Nhất trí với ý kiến này của béo.

Còn có người góp ý tức là còn muốn xây dựng và muốn đóng góp cho tốt, đã chán thì không bao giờ nói

Kinh3D

E đồng ý với bác với 2 ý kiến trên cùng còn ý kiến cuối thì box HN là 1 phần nhỏ của Offline sự kiện mà bác, còn với ý bác nói thì trong diễn đàn có nhiều box chuyên môn về từng lĩnh vực HD rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

overkillx

Huyền Thoại

Còn có người góp ý tức là còn muốn xây dựng và muốn đóng góp cho tốt, đã chán thì không bao giờ nói

Cám ơn bạn đã góp ý xây dựng nhưng xin hỏi bạn ở đâu nhỉ, nếu ở HN thì sao không thấy bạn đi off, còn nếu bạn ở tỉnh khác thì bạn không hiểu HN thế nào đâu, hơn nữa hội HDHN còn được sự ủng hộ của các tỉnh bạn nên không thể có chuyện HDHP và HDQN dị nghị được :)

Kinh3D

thành viên HD Hà Nội

Cái topic này e nghĩ là danh sách làm thẻ thì chuẩn hơn, thông tin về thành viên HDHN thì có 1 cái của bác sieucan làm từ lâu rồi ko biết sao lại bỏ. Thông tin theo mẫu phải khai báo như trang 1 e thấy như kiểu phải khai báo cho Công an vậy.

Nếu cứ sau 1 thời gian lại mọc ra 1 cái topic về danh sách thành viên như thế này thì ko biết a e phải khai báo đến bao nhiêu lần và những thành viên đã khai báo trước đây mà ko khai báo lại thì chắc ko phải là thành viên của HDHN???

H

HD Hà Nội

Guest
Ðề: thành viên HD Hà Nội

Cái topic này e nghĩ là danh sách làm thẻ thì chuẩn hơn, thông tin về thành viên HDHN thì có 1 cái của bác sieucan làm từ lâu rồi ko biết sao lại bỏ. Thông tin theo mẫu phải khai báo như trang 1 e thấy như kiểu phải khai báo cho Công an vậy.

Nếu cứ sau 1 thời gian lại mọc ra 1 cái topic về danh sách thành viên như thế này thì ko biết a e phải khai báo đến bao nhiêu lần và những thành viên đã khai báo trước đây mà ko khai báo lại thì chắc ko phải là thành viên của HDHN???

Topic của bác sieucan không hề bỏ, sẽ chuyển vào box riêng ( đã xin phép chủ topic ). Những thành viên vẫn đang tiếp tục sinh hoạt sẽ được chuyển thông tin sang topic mới, những thành viên lâu rồi không thấy sinh hoạt tạm thời sẽ không chuyển sang.

HD Hà Nội sau cuộc họp ngày 8/8/2010 ( Thông báo tới tất cả thành viên HDHN ) những người đã tham dự đều thống nhất thông tin theo Nội quy và các biểu mẫu như trên.

Diễn đàn chỉ là ảo nhưng con người thật và thông tin cũng là thật, đây là mẫu chung. Thành viên có quyền khai báo đầy đủ hoặc không đầy đủ, có quyền yêu cầu pulic thông tin cá nhân hoặc không pulic thông tin. Về phía Ban điều hành cần có đầy đủ thông tin về thành viên của Hội mình để làm cơ sở tạo điều kiện cho thành viên được những sự ưu đãi từ diễn đàn và thực tế.

Ngoài ra Danh sách thành viên làm bằng thẻ 3D cũng chuyên nghiệp và " đẹp " hơn những thông tin của thành viên đăng ký bằng Excel.

sieucan

Active Member

Cám ơn bạn đã góp ý xây dựng nhưng xin hỏi bạn ở đâu nhỉ, nếu ở HN thì sao không thấy bạn đi off, còn nếu bạn ở tỉnh khác thì bạn không hiểu HN thế nào đâu, hơn nữa hội HDHN còn được sự ủng hộ của các tỉnh bạn nên không thể có chuyện HDHP và HDQN dị nghị được :)

Cùng câu hỏi như bác overkillx.

HDHN sau một thời gian dài im hơi lặng tiếng nay có thêm sự phát triển mới, bây giờ lại có ý kiến bàn lùi.

H

HD Hà Nội

Guest

HD Hà Nội không phải là lập hội riêng, tất cả đều là Hội HD Hà Nội. Tuy nhiên những thành viên đủ điều kiện được gắn tag là những thành viên đã có nhiều đóng góp cho HDvietnam nói chung và HD Hà Nội nói riêng. Ngoài ra để cho Hội HD Hà Nội phát triển đây là những thành viên nòng cốt để duy trì vì vậy sẽ được hưởng những sự ưu đãi từ Diễn đàn và các nhà tài trợ.

Việc HDHP - HDQN dị nghị không hề có, hiện tại đang ủng hộ, bác có thể tìm thông tin trên Diễn đàn, nếu không thấy em sẽ gửi link. Nếu chưa chắc chắn vấn đề gì vui lòng đừng phát biểu tránh hiểu nhầm.

Vấn đề gắn tag theo chuyên môn của từng thành viên đã ý kiến với BQT Diễn đàn, vì lý do bảo mật thông tin nên tạm thời BQT chỉ gắn tag đồng loạt là " Thành viên HD Hà Nội "

Các vấn đề về chuyên môn kỹ thuật đã có các box riêng biệt trên Diễn đàn dành cho mọi thành viên tham gia. HD Hà Nội không lập các Topic chuyên môn riêng biệt như vậy, chỉ lập các Topic hỗ trợ, giải đáp, thắc mắc cho các thành viên trong Hội ( nếu cần )

Ban điều hành và các thành viên chưa bao giờ có ý định chỉ Offline là nhậu. chương trình Offline theo chuyên đề đã có kế hoạch nhưng hiện tại chưa thông báo tới các thành viên, sẽ có thông báo sớm nhất.

Còn vấn đề gì thắc mắc, góp ý hoặc cần giải đáp bác cứ nói :">

Câu này cần bác cho ý kiến cụ thể, hiện tại bác đang là khách lạ vì vậy ý kiến của bác có lẽ là hợp lý, chứ nói chung chung khó lắm !

@ New_world_game: Việc đã xong rồi nhé, giờ mới nói hơi muộn :D

@ ngocanh762009: Bác click lại link nhé .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Mình hết sức ủng hộ những bạn nhiệt tình đứng ra tụ họp anh em, có như vậy phong trào mới phát triển sâu rộng được. HDHN đang bừng bừng khí thế, tới luôn đi các bác.

ng2tvu

Ơ sao cái 2pic này lập từ tháng 6 vậy, hội HD HN mới ra đời mà. Nhưng em có góp ý nho nhỏ, tất cả phải bắt đầu từ cái gì đó, HD Việt Nam cũng là 1 ví dụ: có lúc thăng, lúc trầm nhưng nó đã qua bài test thử nghiệm và dần đứng vững lên.
HD Việt Nam là gì? HD Việt Nam là rất nhiều những hội những nhóm như HD HN mà nên, như 1 cánh rừng, có rất nhiều cây cây nọ liên kết với cây kia, nhìn thì cái cây đầu rừng có liên quan gì đến cái cây cuối rừng đâu? Nhưng mà có đấy, chúng đều mọc trong rừng.
Hội HD HN đã thành lập và em thấy đó là ý tưởng tốt, bây giờ phải chăm sóc cho nó để nó không ngừng phát triển, nâng cao ý nghĩa. Chỉ mong các bác đóng góp ý kiến để xây dựng đừng bàn ra bàn vào làm gì.

Tks.

H

HD Hà Nội

Guest

Ơ sao cái 2pic này lập từ tháng 6 vậy, hội HD HN mới ra đời mà. Nhưng em có góp ý nho nhỏ, tất cả phải bắt đầu từ cái gì đó, HD Việt Nam cũng là 1 ví dụ: có lúc thăng, lúc trầm nhưng nó đã qua bài test thử nghiệm và dần đứng vững lên.
HD Việt Nam là gì? HD Việt Nam là rất nhiều những hội những nhóm như HD HN mà nên, như 1 cánh rừng, có rất nhiều cây cây nọ liên kết với cây kia, nhìn thì cái cây đầu rừng có liên quan gì đến cái cây cuối rừng đâu? Nhưng mà có đấy, chúng đều mọc trong rừng.
Hội HD HN đã thành lập và em thấy đó là ý tưởng tốt, bây giờ phải chăm sóc cho nó để nó không ngừng phát triển, nâng cao ý nghĩa. Chỉ mong các bác đóng góp ý kiến để xây dựng đừng bàn ra bàn vào làm gì.

Tks.

Từ những góp ý như thế này nên Ban điều hành Hà Nội mới được thành lập nên cái tiêu đề được sửa lại và các bài viết góp ý từ trước được chuyển về đây bác ạ. Thanks bác đã góp ý

overkillx

Huyền Thoại

Mình xin góp ý với bạn Nguyễn Tử Quảng, Mưa Hồng, Ngọc Sơn và nhiều clone nick khác rằng diễn đàn không cấm lập nhiều nick nhưng đây là topic góp ý của HD Hà Nội chứ không phải nơi để chém gió, nếu bạn có ý kiến đóng góp mình thay mặt HDHN cám ơn nhưng bạn phải dùng 1 nick cụ thể để thể hiện trách nhiệm của mình chứ đừng dùng nhiều clone nick để chơi trò tung hứng.

P/s: Mình mà còn thấy bạn dùng chữ đỏ toàn bài viết 1 lần nữa thì mình không ngại ban nick đâu cho dù đó là vượt thẩm quyền của mình.

Bên trên