Hài: Bầu Đức mời HLV Wenger thăm VN

Nếu HLV Wenger nhận lời, ông sẽ được bầu Đức dùng máy bay riêng đón sang Việt Nam.

Nhân chuyến thăm Học viện Arsenal – HAGL JMG của lãnh đạo CLB Arsenal gồm Giám đốc điều hành Ivan Gandazis, Giám đốc thương mại Tom Fox và cựu Giám đốc thương mại Adrian Ford cuối tuần qua, Chủ tịch Đoàn Nguyên Đức của CLB HAGL đã gửi lời mời HLV Arsene Wenger sang thăm VN trong thời gian sắp tới. Nếu đồng ý, HLV Wenger sẽ được bầu Đức dùng máy bay riêng đón ông sang thăm VN và Học viện Arsenal – HAGL JMG tại Pleiku.

Giám đốc thương mại Tom Fox cho rằng ngay khi sắp xếp được lịch huấn luyện, rất có thể trong thời gian CLB nghỉ để nhường chỗ cho VCK World Cup diễn ra vào tháng 6/2010, ban lãnh đạo CLB sẽ đề nghị HLV Wenger bớt chút ít thời gian đến tham quan và kiểm tra trình độ của các “ngôi sao” tương lai của học viện Arsenal – HAGL JMG.

Trước mắt, theo đánh giá của các thành viên ban lãnh đạo đội bóng thành London, trình độ của các cầu thủ nhí ở Học viện Arsenal – HAGL đạt chất lượng tốt. Đặc biệt, có hai trường hợp mới chỉ trúng tuyển ở khóa 2 diễn ra hồi tháng 6 vừa qua là Lê Đức Lương và Nguyễn Thành Đồng nhưng đã rút ngắn được khoảng cách về chuyên môn so với các cầu thủ của học viện thuộc khóa đầu tiên.

Nghe mà hài thật :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

http://news.zing.vn/news/the-thao-viet-nam/bau-duc-moi-hlv-wenger-tham-vn/a64497.html

buihung

Administrator
Ðề: Hài: Bầu Đức mời HLV Wenger thăm VN

Mình chả thấy có gì là hài cả, ông bầu Đoàn Nguyên Đức nói được và làm được mà.

Hài ở chỗ cái máy bay của ông Đức ấy

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Máy bay riêng của ông ấy thì sao mà hài? Tớ mà có máy bay riêng tớ cũng dùng nó trong những dịp thế này. Thậm chí động cơ để mua máy bay riêng cũng là để phục vụ những việc như vậy.

poly

Banned

lợn cưới áo mới

buihung

Administrator

Máy bay riêng của ông ấy thì sao mà hài? Tớ mà có máy bay riêng tớ cũng dùng nó trong những dịp thế này. Thậm chí động cơ để mua máy bay riêng cũng là để phục vụ những việc như vậy.

Căn bản là con Beechcraft sẽ chỉ có tầm bay tối đa 2.500 km, thôi thì cứ bay một đoạn lại dừng lại nghỉ ngơi, tiếp nhiên liệu, tranh thủ tham quan cũng tốt.

poly

Banned

bác Chip : vấn đề là trong cái tin ấy ko cần nêu ra vụ máy bay
giống kiểu em mới coi phim HD Tran bằng cái Xtream mới mua hehehe

OneClick

Member

Tớ sẽ ghé xem mặt ông Arsene Wenger bằng chiếc xe đạp điện mới mua...;))

Cũng đc pác Poli hỉu em :p
Lúc trc ko bít đọc thông tin ở đâu, ông wenger cũng giống ông Abramovich, nếu wenger đc đi máy bay của bầu Đức chắc là ổng "thik" lắm

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Căn bản là con Beechcraft sẽ chỉ có tầm bay tối đa 2.500 km, thôi thì cứ bay một đoạn lại dừng lại nghỉ ngơi, tiếp nhiên liệu, tranh thủ tham quan cũng tốt.
WOW, vậy thì đúng là bất tiện
Cũng giống như "bác cứ bay vào đây, em sẽ đánh xe riêng đến đón bác ở sân bay". Nghe oai hơn là cho bác đi taxi chứ nhể.

Về nghĩa này thì mình cũng vẫn thấy bình thường.

Nếu thật thì VN cũng chóng có tiếng, thế nào báo chí lại chẳng có tin Wenger gặp tai nạn máy bay vì hết xăng

nhmt92

coi chừng bầu đức mởi được wenger ấy chứ.bởi vì hagl có quan hệ với arsenal và bầu đức không phải loại quăng bom như bầu hiển ^^

ducthang3012

Active Member

các bác biết sao mà ông bầu Đức giàu thế ko? Bữa 2 cha con mình lên họ hàng trên gia lai ăn uống. Lúc tê tê bố mình hỏi ông bạn ở đó là sao ông bầu Đức giàu thế thì mới biết là hồi xưa đó là 1 tay lâm tặc đó!!! và cũng theo lời ông bạn của bố thì bầu Đức và mẹ của Cường dollar cùng giàu lên từ đó.

gundamf91

Member

Lúc này bịnh nổ lan hơi bị nhanh, hy vọng ông Đức ko bị nhiễm bịnh ấy >"<
. Lúc tê tê bố mình hỏi ông bạn ở đó là sao ông bầu Đức giàu thế thì mới biết là hồi xưa đó là 1 tay lâm tặc đó!!! và cũng theo lời ông bạn của bố thì bầu Đức và mẹ của Cường dollar cùng giàu lên từ đó.
Ai tin hay ko thì tùy, giờ qua cả Lào và Cam để mà đốn, cha Riedle làm hvl trưởng cho Lào được HAGL trả lương đới, ở đời ko ai cho ko ai cái gì cả ;))

hai_duong

Member

Ngày xưa người ta là gì thì là quá khứ, ai biết bắt cơ hội thì giàu thôi. Nhưng nói cho cùng có ai giàu mà tự bỏ tiền làm ra CLB huấn luyện như Bầu Đức không? Bày đặt có tiền mua xe này xe nọ để được lên báo chí làm oai. Nghĩ lại Bác Đức nhà ta bản lĩnh và chịu chơi, nói là làm không phải người quăng lựu đạn, Bác Đức đúng là người đáng để học hỏi.

gundamf91

Member

Nhưng nói cho cùng có ai giàu mà tự bỏ tiền làm ra CLB huấn luyện như Bầu Đức không? Bày đặt có tiền mua xe này xe nọ để được lên báo chí làm oai.

Mỗi người có một đam mê và cách xài tiền khác nhau thôi bác :D

hai_duong

Member

Mỗi người có một đam mê và cách xài tiền khác nhau thôi bác :D

Nhưng nếu một người bỏ tiền mua xe làm oai, và 1 người bỏ tiền ra làm giàu đất nước thì người nào được tôn trọng hơn ạ. với lại Bác Đức nhà ta vừa tài trợ cho nhà nghỉ thểo tao seagame sắp tới nữa đó bác. Làm cho VN có uy tín thêm.

gundamf91

Member

Nhưng nếu một người bỏ tiền mua xe làm oai, và 1 người bỏ tiền ra làm giàu đất nước thì người nào được tôn trọng hơn ạ. với lại Bác Đức nhà ta vừa tài trợ cho nhà nghỉ thểo tao seagame sắp tới nữa đó bác. Làm cho VN có uy tín thêm.

Hê hê!! Cái này phải xem lại àh nha. "Ăn" nhiều thì phải nhả ra nhiều, đúng quy luật ;)).
Người ta bỏ tiền ra mua xe hay mua gì thì cũng là tiền của người ta, họ có quyền xài tiền của họ.
Chưa chắc bác Đức nhà ta làm giàu đất nước đâu nhé ;))

luuthanhbinh

Well-Known Member

Mà có thể cái bọn báo lá cải nó chêm thêm cái câu máy bay đó để chơi đểu bác Đức ấy chứ

Bên trên