HẢI DƯƠNG XƯA VÀ NAY - LỊCH SỬ HÌNH THÀNH, PHÁT TRIỂN

caosonhd

BĐH HD Hải Dương
Ðề: HẢI DƯƠNG XƯA VÀ NAY - LỊCH SỬ HÌNH THÀNH, PHÁT TRIỂN

Em sorry bác cái trên nhé. Em cứ tưởng ở Văn An. Nên em nhầm nhưng cái dưới em đảm bảo là số km sai. Em ở Phả Lại bác ợ, đi từ sân golf đến nhà em là 9km. Tử nhà em lên đúng đến Hồ Gươm là 54km mà

OK, mình có xem lại các tài liệu và tra trên Google Maps thì đúng là 48Km đường chim bay (chứ không phải đường bộ), dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiều - mình đã sửa lại bài viết rồi.

http://www.hdvietnam.com/diendan/154-hai-duong/266183-hai-duong-xua-va-nay-lich-su-hinh-thanh-phat-trien.html

maxpay

Member

Em phục bác quá ! Tự liệu bác viết phong phú và đầy đủ quá. Thế này thì muốn biết gì về Hải Dương phải hỏi bác trưởng bản thôi !

latruong

Member

Bài viết rất hay em xem qua bài này thấy hùng vĩ và oai hùng nhất là tượng đức thánh Trần

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Em phục bác quá ! Tự liệu bác viết phong phú và đầy đủ quá. Thế này thì muốn biết gì về Hải Dương phải hỏi bác trưởng bản thôi !

Bài viết rất hay em xem qua bài này thấy hùng vĩ và oai hùng nhất là tượng đức thánh Trần

Đọc những bài này xong càng thấy gắn bó với Hải Dương hơn!=D>

Cảm ơn Trưởng Bản đã sưu tầm cho AE biết thêm về lịch sử của Tỉnh mình

Hải Dương nhiều đặc sản quá ,đọc bài của bác Cao Sơn ứa cả nước miếng !

Không phải cứ là người HD mà biết nhiều về HD , qua chủ đề này của Trưởng bản khiến anh em được biết nhiều hơn về nơi chôn rau cắt rốn của mình, hay thật đấy.=D>

Cảm ơn mọi người đã quan tâm, mình rất yêu Hải Dương và cũng hay sưu tầm về các sự kiện của Hải Dương. Còn tư liệu cũng là cóp nhặt, tham khảo từ báo mạng, các tài liệu khác (đáng tin cậy) rồi cho vào một chỗ này cho anh em tiện tham khảo thôi...Rất mong anh em mình sưu tầm nhiều thêm nữa vào post bài vào đây cho phong phú.....

nvqhaiduong

Well-Known Member

Bài viết của bác Caoson rất công phu và hữu ích!
Thanks!

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Các Bác có bài mới sưu tầm về đất và người Hải Dương cho thêm vào topic cho sinh động và đầy đủ nhé.

dienmayquamitek

Cảm ơn bác rất nhiều. Bài sưu tầm của bác khá đầy đủ và chi tiết. Em mong bác sẽ chia sẻ ở nhiều trang hơn, nhiều kênh hơn để không chỉ những người con ở tỉnh mà là bạn bè cả nước biết và hiểu hơn về tỉnh Hải Dương ta, cả lịch sử, truyền thống, văn hóa,... Em đặc biệt thích món bún cá rô đồng ở quê mình, em không biết là họ làm như thế nào, nhưng em hỏi thì người ta bảo cá rô được rim lên, nên vị cá rất thấm, đậm và rất ngon. Giờ ở Hà Nội mà toàn thèm bún cá quê mình. Em chưa đi đâu có bún cá rô như quê mình, họ toàn rán thôi, ăn ngấy và chán lắm.

mtv08

Well-Known Member

Các Bác HD cho Mình hỏi chữ trên lá cờ ở đền Kiếp Bạc và ở đền Thờ Chu Văn An Là:
- Chữ TQ haylà gì
- Nghĩa của chữ này.
- Tại sao cờ hình vuông, có tua...

Bên trên