Hai phần mềm xem 3D trên máy tính

edc

Active Member
Thanks bác.em thấy nó chạy chậm quá nên gỡ ra rồi.vậy chỉ cần play file 3D là xem đc luôn à bác .vì trên tivi không cho chập hình nữa rồi;)

- Đúng roài, bác mà dùng stereoscopic decode thì làm gì mà nó chả chậm. BÁc nên dùng code khác như PDVD 12-13 hoặc Core AVC 3.0.1 decode. Đừng dùng bộ code của nó. Vì thằng stereoscopic cho bác tùy chỉnh thoải mái như MPC hay KMP. Em đang dùng em VGA HD5450 yếu sinh lý mà chơi 3D rất mượt \:D/
- Đơn giản nữa thì PDVD 13 - 12 và TMT6 chơi thoải mái 3D nói chung bác dừng tìm thêm mất công vô ích thôi.
- Công thức bản thân của em từ thời HD là MPC + code PDVD 10 - 12 và chơi 3D là stereoscopic + PDVD 12 - 13 chuẩn với mắt em nhất, nhẹ nhàng và mượt mà, chất lượng hình ảnh thì cao.

victorfan86

Ðề: Hai phần mềm xem 3D trên máy tính

cảm ơn bác. tại sao mấy cái smart tivi không tích hợp sẵn thằng KM player này nhỉ, định dạng nào cũng chơi tất, phụ đề có thể lựa chon bằng tay, không cần phải sửa tên sub cho trùng tên phim.

leehuyhd

Member

cảm ơn bác. tại sao mấy cái smart tivi không tích hợp sẵn thằng KM player này nhỉ, định dạng nào cũng chơi tất, phụ đề có thể lựa chon bằng tay, không cần phải sửa tên sub cho trùng tên phim.
thêm cái phần mêm là thêm tiền đó bác, mà người tiêu dùng thì càng tiết kiệm càng tốt

vuioi

hay, cảm ơn bạ, tôi cũng đang cần

hongminhftu

Re: Ðề: Hai phần mềm xem 3D trên máy tính

Ý bác là giới thiệu hay xin giải đáp ??? KMP và Stereo đều cần sử dụng thêm bộ code KLITE nên chỉ có tinh chỉnh ko hợp lý nên mới bị tình trạng KMP đẹp hơn Stereo. Stereo mạnh về trình chiếu 3D nhé bác
Ngoài ra còn 1 số soft khác cũng hay : TMT, BMXC...

Các bác giúp em vụ này với: Em cũng đang xài máy chiếu Optoma hd25 và đầu Dune 303d xem 3D bình thường. Mới dựng được em HTPC: i3 3220, msi b75 gaming, vga his 6670 em đã cài TMT6 và VirtualDrive, utra iso trên Win7 64bit tuy nhiên không mở được 3d cũng như phim bluray.
Hiện tượng: khi đã mount phim bluray vào ổ ảo nhưng TMT6 báo ổ không không hợp lệ. Em coi phim HD mkv khác thì bình thường.
Thanks các bác.

oldfriend

Moderator

Các bác giúp em vụ này với: Em cũng đang xài máy chiếu Optoma hd25 và đầu Dune 303d xem 3D bình thường. Mới dựng được em HTPC: i3 3220, msi b75 gaming, vga his 6670 em đã cài TMT6 và VirtualDrive, utra iso trên Win7 64bit tuy nhiên không mở được 3d cũng như phim bluray.
Hiện tượng: khi đã mount phim bluray vào ổ ảo nhưng TMT6 báo ổ không không hợp lệ. Em coi phim HD mkv khác thì bình thường.
Thanks các bác.

cái máy tính cũ của em cũng vậy, đơn giản là card màn hình không hỗ trợ 3D nên dù bác có mount ổ ảo thì cũng không đọc được.

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hai phần mềm xem 3D trên máy tính

Thanks các bác.
Cấu hình của bạn theo lý thuýết là đủ để xem 3D nguyên gốc. có lẽ tại phần mềm tạo ổ ảo, bạn đổi phần mềm khác xem sao.

korbi

Member

cho mình hỏi luôn là sao mình xem 3d bằng iso trên máy tính thì không thể full màn hình được, vẫn có 2 đường đen trên dưới nên xem 3d mất hết 1 phần hay rồi.

vanet125

Member
@korbi: Tivi của bác tỷ lệ màn hình 16:9 trong khi phim bác xem là 21:9 thì nó sẽ ko thể full màn hình được.

Còn phần mềm xem 3D trên máy tính thì em vote 1 phiếu cho PowerDVD 13. Từ ngày dùng soft này em ko có gì phải phàn nàn cả. Chỉ 1 cái click là nó tự chuyển sang chế độ 3D dù nguồn của mình là SBS, OU. Trứoc dùng KMP nhưng ko thể nào chuyển sang 3D để xem trên cái LG 42LM5800 của mình. Thêm tính năng nữa là đồng bộ lại phụ đề, nếu chả may cái phụ đề của bạn ko khớp thì bạn có thể tùy chỉnh theo ý muốn để khớp với phim.

hongminhftu

cái máy tính cũ của em cũng vậy, đơn giản là card màn hình không hỗ trợ 3D nên dù bác có mount ổ ảo thì cũng không đọc được.

cái này thì em sợ là không đúng vì em đã check thông tin của card his 6670 có hỗ trợ 3D bluray. Đồng thời em thấy card card thì liên quan gì đén mount ổ đĩa nhỉ

oldfriend

Moderator

cái này thì em sợ là không đúng vì em đã check thông tin của card his 6670 có hỗ trợ 3D bluray. Đồng thời em thấy card card thì liên quan gì đén mount ổ đĩa nhỉ

ý em là phim bluray iso xem trên máy tính thường phải mount ra ổ đĩa ảo, chứ đâu ai giải nén ra để coi, vừa tốn time vừa tốn dung lượng. em đang nói trường hợp cái card của em hok hỗ trợ 3D nên hok coi dc :D, tưởng card của bác chủ cũng ko coi dc ấy mà :)

Bên trên