HD An Giang - Chương trình & Địa điểm offline giao lưu giữa HD An Giang & HD Sài Gòn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Roland

Well-Known Member
Chương trình giao lưu giữa HD An Giang & HD Sài Gòn

- Thời gian dự kiến: 28-29/7/2012

Các thành viên mới hoặc ở các tỉnh lân cận có nhu cầu tham gia giao lưu chung với 2 hội HD An Giang & HD Sài Gòn xin để lại thông tin theo mẫu dưới.

Họ tên:
Nick HDVN:
Năm sinh: (hoặc tuổi) để dễ xưng hô
Đang tham gia sinh hoạt tại địa phương:
Phone:

- Đáp ứng theo tiêu chí "Thắm tình đoàn kết - Chia sẻ đam mê". HD An Giang và HD Sài Gòn sẽ có buổi offline giao lưu nhằm thắt chặt thêm tình hữu nghị - đoàn kết giữa các thành viên trên diễn đàn hdvietnam với nhau. Qua đó, cho thấy việc không phải các thành viên chỉ tham gia trên diễn đàn với những nick name để giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm trên diễn đàn mà còn có những buổi offline, họp mặt để gặp gỡ giao lưu với nhau ngoài đời thật để tăng thêm tính đoàn kết giữa các thành viên với nhau nhằm xây dựng 1 cộng đồng hdvietnam ngày càng lớn mạnh.

- Tham gia hdvietnam không phân biệt địa vị, vùng miền, điều kiện kinh tế, cho dù bạn là ai và ở bất kì nơi đâu đi nữa chỉ cần bạn có đam mê thì hdvietnam sẽ là nơi mà mọi thành viên luôn sẵn sàng chia sẻ, hỗ trợ nhau về mọi mặt trong cuộc sống. Khẳng định 1 điều rằng, cho dù ở bất cứ tỉnh, thành phố hoặc kể cả nơi vùng sâu - vùng xa nào cũng luôn có bóng dáng của các thành viên hdvietnam, cùng nhau góp phần xây dựng 1 cộng đồng các tín đồ công nghệ mang tính trải dài và rộng khắp cả nước. Gạt bỏ đi quan niệm chỉ có những trung tâm, thành phố lớn mới có đủ điều kiện phát triển được.
Địa điểm giao lưu
[info=Giới thiệu]
Khu du lịch văn hóa lòng hồ Ông Thoại (huyện Thoại Sơn)

Cảnh đẹp hoang sơ, hùng vĩ của núi rừng & thiên nhiên vùng bảy núi:
- Là một trong những thắng cảnh thiên nhiên tuyệt mỹ của vùng Bảy núi, núi Sập thuộc huyện Thoại Sơn cách thành phố Long Xuyên 29 km theo đường tỉnh lộ 943.

- Sự kết hợp hài hoà giữa nét hoang sơ của núi rừng cùng với sự hùng vĩ của thiên nhiên đã làm cho núi Sập không cao nhưng rất đẹp và thơ. Đó là những sợi nắng vàng óng của bầu trời pha lẫn chút tím biếc của núi rừng cùng màu xanh của cây lá hoà quyện với màu lam nhạt cùa nước hồ bên dưới chân núi đã làm cho cảnh đẹp nơi đây thêm quyến luyến bước chân người.
- Bên cạnh cảnh đẹp của thiên nhiên, trên triền núi Sập còn có Bia Thoại Sơn với chiều cao 3 m, ngang 1,2 m, dày khoảng 20 cm, mặt bia chạm 629 chữ do Thoại Ngọc Hầu cho khắc dựng vào năm 1822. Đây là di tích lịch sử trọng đại, đánh dấu việc khơi thông con kênh Thoại Hà từ núi sập tới Rạch Giá dài trên 30 km, giúp ích rất nhiều trong vận chuyển đường thuỷ và dẫn thuỷ nhập điền, góp phần nâng cao đời sống người dân. Bia Thoại Sơn là một trong những bia ký nổi tiếng dưới chế độ phong kiến còn lưu lại đến ngay nay.

Đàn cá tra quý hiếm nuôi ở lòng hồ Ông Thoại (23/09/2009)
- Anh Nguyễn Hữu Giềng, Trưởng ban Quản lý du lịch và văn hóa huyện Thoại Sơn cho biết: Hiện có khoảng 7 ngàn con cá tra quý hiếm nuôi tại lòng hồ Ông Thoại (Thoại Sơn).

- Đàn cá tra có màu hường sậm toàn thân được anh Giềng mua của một người quen ở thị trấn Phú Hòa đem về thả nuôi ở lòng hồ Ông Thoại cách đây hơn một tháng, nhằm phục vụ khách tham quan du lịch. Loại cá này phát triển giống như cá tra thông thường, nếu nuôi lâu năm, mỗi con nặng trên vài chục kg. Đây là đàn cá tra hường “độc nhất” từ trước đến nay ở vùng sông nước An Giang. Dưới lòng hồ Ông Thoại, Ban Quản lý khu du lịch và văn hóa huyện Thoại Sơn còn nuôi cá vồ cờ, một loại cá quý hiếm liệt vào sách đỏ có con nặng trên 50kg.
Nguồn: angiang.gov.vn​
Lưu ý: Em đã hỏi về việc câu cá rồi nhưng ban quản lý nói là không cho câu cá nên bác nào có đam mê cắm câu thì không có cơ hội thể hiện tài năng đâu ạ !!! :D
[/info]
1 vài hình ảnh về khu du lịch lòng hồ Ông Thoại
3 ảnh đầu này là do ban quản lý trung tâm gửi cho em, nằm trong file word nên hơi nhỏ

Còn các ảnh dưới đây là em chụp bằng con Nokia 5800XM cùi pắp và đã downsize xuống còn 800x600 nên hơi xấu, mong mọi người đừng chê tay nghề của em nhe :), vì em không phải dân mê chụp ảnh và cũng không có kinh nghiệm gì về chụp ảnh hết

Chương trình dự tính:
[info=Kế hoạch về thời gian & thực đơn món ăn phục vụ tiệc giao lưu]
Thời gian gặp gỡ & giao lưu:
  • 1 vài anh em HD An Giang sẽ đón đoàn HD Sài Gòn vào lúc 16h-18h ngày 28-7-2012, sau đó sẽ dẫn anh em HD Sài Gòn về KS
  • Anh em Sài Gòn sẽ dùng nghỉ ngơi 1 chút rồi đi ăn cơm chiều
  • Sau đó 1 vài anh em tại Long Xuyên - An Giang sẽ cùng anh em HD Sài Gòn cafe giao lưu, lai rai này nọ tới tối rồi về nghỉ :D
  • 9h-9h30 sáng 29-7-2012, 2 đoàn An Giang & Sài Gòn sẽ khởi hành địa điểm giao lưu, anh Vũ (doremonag2011) sẽ ra đón xe của 2 đoàn vào cổng
  • Khi đến nơi, mọi người có thể đi tham quan phong cảnh tại đây. Sau đó, sẽ cùng lựa chọn địa điểm thích hợp để đặt mâm tiệc
  • Sau phần tiệc mặn sẽ là phần vui chơi karaoke giải trí, lai rai cho các thành viên nghỉ ngơi lại sức.
  • 14h30-16h sẽ cùng nhau chụp ảnh lưu niệm 2 đoàn rồi khởi hành về.

Thực đơn món ăn phục vụ bữa tiệc:
- Menu sẽ thống nhất như sau
  • Bia Heineken (em dự định mỗi bàn từ 1-2 thùng hoặc két) & 1 ít nước ngọt, nước lọc cho những ai không uống bia)
  • Gỏi bông điên điển xào tép
  • Gỏi sầu đâu khô cá lóc
  • Lẩu mắm
  • Ốc bươu nướng tiêu
  • Cá lóc nướng trui + bánh tráng & bún, rau sống ăn kèm
  • Món chuột chiên
  • Cơm trắng, bún, mì gói ăn kèm với lẩu & thức ăn
  • Trái cây tráng miệng
  • Nước đá uống bia & nước ngọt

Chương trình văn nghệ:
- Anh Vũ có nói với em là sẽ chuẩn bị dàn loa của khu du lịch để phục vụ văn nghệ cho buổi tiệc. Nhưng có 2 lựa chọn cho mọi người như thế này, tùy mọi người lựa chọn sau đó sẽ thống nhất
  • Karaoke
  • Đờn ca tài tử hay còn gọi là ca cổ (1 loại hình văn nghệ nổi tiếng ở Tây Nam Bộ ) nếu anh em đồng ý
[/info]

- Theo đề nghị của anh Chip là áp dụng chính sách Campuchia nên chi phí sẽ chia đều ra
[TIP=Chi phí (sẽ công bố ngay sau khi nhận được thông tin sơ bộ đầy đủ)]
- Người lớn: k/ người
- Chị em phụ nữ: k/ người
- Trẻ em: Free[/TIP]

- Các bác HD Sài Gòn có thể tính số lượng thành viên sẽ tham gia giúp em trước để em gửi cho anh Vũ (doremonag) tính toán số lượng để đặt suất ăn cho phù hợp. Thời gian thì em sẽ công bố sớm cho các bác sắp xếp số lượng, sau khi thống nhất đầy đủ rồi thì sau đó sẽ đặt tiệc trước vài ngày hoặc 1 tuần

Chỉnh sửa lần cuối:

minhtuantkh

Quá đẹp! Vậy mà mỗi lần đi Long Xuyên mình chỉ ghé có quán Hai Lúa ăn nhậu ngắm sông rồi về. Uổng quá!
Trước ngày giao lưu khoảng 3-5 ngày mình mới sắp xếp được.
Nếu không có gì đột xuất, mình xin 1 chỗ trước nhé.

truonghd

Well-Known Member
Ðề: HD An Giang - Chương trình & Địa điểm offline giao lưu giữa HD An Giang & HD Sài Gòn

Em xin mỡ hành tý,
Thời gian dự kiến là 2 ngày 1 đêm hay sáng đi chiều về vậy bác,
Nếu sáng đi chiều về thì cho em 2 lớn 1 F1 nhé, còn đi 2 ngày 1 đêm thì em về hỏi ý kiến đã nhé
Mỡ hàng cho xum tụ nào a e ơi, thank

delldell

Well-Known Member
Ðề: HD An Giang - Chương trình & Địa điểm offline giao lưu giữa HD An Giang & HD Sài Gòn

Rất cảm kích tấm lòng của các bác HDAG, nhất là bác Roland bỏ công sức tìm địa điểm off giao lưu giữa 2 hội. Mình nghĩ: ACE HDSG sẽ không phụ lòng các bác và sẽ đăng ký đi đông đủ. Mong gặp bác Roland hôm SN HDVN 01/7.
Thanks!

TRUONG-HDSG®

wow đẹp cảnh thât thơ mộng,thắng cảnh thiên nhiên tuyệt vời sao có thể phụ lòng ACE HDAG được nhỉ.? :) để xong SN HDVN là đăng ký ngay thôi.

quoctrung

Well-Known Member
Lót dép hóng thời gian chính xác, travel & du ngoạn 1 chuyến cùng ae SG đến với AG

Roland

Well-Known Member
Đc các bác mod trong HD Sài Gòn tham gia nữa thì còn gì bằng. :D

tonytruong

Super Moderators
quoctrung đi là không được câu cá đó nha :D :)) :)) ,Cảnh đẹp nên thơ thế này mà không đi tiếc cả đời người ấy chứ :)

hbinhlove2003

Well-Known Member
Re: Ðề: HD An Giang - Chương trình & Địa điểm offline giao lưu giữa HD An Giang & HD Sài Gòn

Em xin mỡ hành tý,
Thời gian dự kiến là 2 ngày 1 đêm hay sáng đi chiều về vậy bác,
Nếu sáng đi chiều về thì cho em 2 lớn 1 F1 nhé, còn đi 2 ngày 1 đêm thì em về hỏi ý kiến đã nhé
Mỡ hàng cho xum tụ nào a e ơi, thank
Đi xa anh em dự tính 2 ngày 1 đêm bác à, tối nó có nhiều thứ giải trí "lành mạnh" lắm ;))

Dưới lòng hồ Ông Thoại, Ban Quản lý khu du lịch và văn hóa huyện Thoại Sơn còn nuôi cá vồ cờ, một loại cá quý hiếm liệt vào sách đỏ có con nặng trên 50kg.

Em sẽ câu theo kiểu truyền thống "ko cần lưỡi câu" cỡ nào cũng dính =))

wimax

Well-Known Member
Chủ thớt cho mình đặt cục gạch nhé . Hy vọng góp vui cùng anh em . He he he

love_yejin

Huyền Thoại

chưa bít ngày giờ chính xác nên cũng khó xếp lịch cho ae, nhưng dịp này k thể bỏ qua đc, e xin cục gạch đặt chổ nha :D

tolydieu

Sức hấp dẫn không thể chối từ, mình cũng thu xếp đi giao lưu + du lịch kết hợp. Đời người những dịp như vầy không có lần thứ hai đâu. Thật là cảm kích tấm lòng các bác HDAG.

tolydieu

Đc các bác mod trong HD Sài Gòn tham gia nữa thì còn gì bằng. :D
Hôm 1/7 các mốc, min, "ban cản chị" và thành viên HD Sài Gòn sẽ ngồi phân bố đều các bàn, nếu bác đi mời mỗi bàn 2 ly thì tui nghĩ kỳ giao lưu đó ở trên HCM mình chắc phải thuê xe 45 chỗ chứ không hẳn là 16 chỗ như kỳ đi Tiền Giang vừa rồi. :D

chauint

Active Member

vợ trẻ con thơ cha mẹ già đi 2 ngày hơi khó rồi đây [-(

0joro0

Huyền Thoại
Giữa tháng 7 gia đình em đi Huế. Cuối tháng 7 em đi Phan Thiết. Hix

deptrai21

Member

đẹp quá đẹp quá! Nhất định e phải đi mới chịu :">

Roland

Well-Known Member
Hôm 1/7 các mốc, min, "ban cản chị" và thành viên HD Sài Gòn sẽ ngồi phân bố đều các bàn, nếu bác đi mời mỗi bàn 2 ly thì tui nghĩ kỳ giao lưu đó ở trên HCM mình chắc phải thuê xe 45 chỗ chứ không hẳn là 16 chỗ như kỳ đi Tiền Giang vừa rồi. :D

Em tửu lượng kém lắm, 1 bàn 2 ly xg chắc ngủ lăn quay tại nhà hàng luôn quá :D.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên