HD để xem trên dvd

Em đọc trong manual máy dvd thì thấy nó cũng hỗ trợ xem 720, nhưng cho usb vào đọc thì nó chỉ xem đc tiếng, k lên hình.

Nhìn kĩ lại thì máy bảo chí có hỗ trợ mpeg layer 3 thôi còn file e là mp4 từ youtube hình như là mpeg4 nên chẳng coi được. Có cách nào khắc phục k ạ. Tức là có app nào convert mấy cái movie này để dvd player coi được ấy.
Em xin app bên mac.

Chỉnh sửa lần cuối:

haipvg

Well-Known Member
Ðề: HD để xem trên dvd

Câu hỏi của bác không rõ ràng nên không hiểu?

Ðề: Re: HD để xem trên dvd

bác dùng total convert 3.7 là chuyển định dạng file về avi la xem được bằng đầu dvd qua cổng usb

DAIYOU

Active Member
Ðề: HD để xem trên dvd

Em đọc trong manual máy dvd thì thấy nó cũng hỗ trợ xem 720, nhưng cho usb vào đọc thì nó chỉ xem đc tiếng, k lên hình.

Nhìn kĩ lại thì máy bảo chí có hỗ trợ mpeg layer 3 thôi còn file e là mp4 từ youtube hình như là mpeg4 nên chẳng coi được. Có cách nào khắc phục k ạ. Tức là có app nào convert mấy cái movie này để dvd player coi được ấy.
Em xin app bên mac.

Chắc chắn bạn có PC hay Laptop,tại sao không tận dụng 2 em này phát luôn phim cho khỏe mà phải convert làm gì cho mất công,thời gian cũng mất khá nhiều đấy.

hd360_sale

Một điều đơn giản, dvd là dvd, hd là hd, ko thể lẫn lộn bác nhé, vì thế dvd ko thể xem hd được .nhưng đầu hd lại xem dvd được:) h đầu hd cũng rẻ rùi sao bác ko làm một em để xem cho mãn nhãn.

Bên trên