[HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

webman

Ðề: [HD Pro-DMB] Nữ hoàng của thế giới HDplayer

Hình thức & thiết kế em này nhìn 1 cái là muốn iu ngay, cool dã man. Chưa biết chất lượng nó ra sao nhưng nhìn qua vẻ bề ngòai là cứ muốn có nó rồi. Ực! Mịa, bao giờ hàng về đây nhỉ? Khách hàng đầu tiên phá trinh em này có đc giảm giá ko?

Công nhận em này phê thật, hình thức ngon lành. Hy vọng đủ tính năng mong muốn, mấy người bảo không xài được cho cáp ở VN,không biết thế nào nhỉ? Chủ thớt cho ý kiến đi để anh em còn liệu.

mezzo

Màu sắc em này mà để cạnh con XBOX 360 là đúng gu, đợi ngày ra mắt

hd360

Active Member

Hàng mẫu đã về tuy nhiên lại chưa có card capture cáp...hic....cái cần nhất thì ông Datage ông ý chưa gửi ...hic.....điên thế......mai sẽ chụp ảnh post cho anh em nghía ảnh thật của em Nữ hoàng này....

nhthi

Hàng mẫu đã về tuy nhiên lại chưa có card capture cáp...hic....cái cần nhất thì ông Datage ông ý chưa gửi ...hic.....điên thế......mai sẽ chụp ảnh post cho anh em nghía ảnh thật của em Nữ hoàng này....

Có để cở sở Ngọc Khánh ko bác để qua ngắm Nữ hoàng cái?

hd360

Active Member

Sau khi test kỹ càng em Nữ hoàng này, HD360 đã làm bài review chính thức trên cơ sở "cầm trên tay" em nó để mọi người có cái nhìn sơ bộ trước khi hàng về thị trường.
HD Pro-DMB có 1 số đột phá về công nghệ so với trước đây như tính năng Duyệt phim bằng Poster ( tính năng mà hiện tại TVIX đang có lợi thế nắm giữ) nhưng vẫn không tránh khỏi 1 vài lỗi khó có thể bỏ qua như Phụ đề tiếng Việt bị vỡ hình, không sắc nét, cách bố trí Menu điều khiển hơi rối.....cụ thể HD360 đưa thông tin cho anh em vào sáng ngày mai.

tdhvn

Active Member

Sau khi test kỹ càng em Nữ hoàng này, HD360 đã làm bài review chính thức trên cơ sở "cầm trên tay" em nó để mọi người có cái nhìn sơ bộ trước khi hàng về thị trường.
HD Pro-DMB có 1 số đột phá về công nghệ so với trước đây như tính năng Duyệt phim bằng Poster ( tính năng mà hiện tại TVIX đang có lợi thế nắm giữ) nhưng vẫn không tránh khỏi 1 vài lỗi khó có thể bỏ qua như Phụ đề tiếng Việt bị vỡ hình, không sắc nét, cách bố trí Menu điều khiển hơi rối.....cụ thể HD360 đưa thông tin cho anh em vào sáng ngày mai.

Poster chưa hiện được như TViX bác ạ, mà chỉ hiện như Xtreamer thôi, tức là duyệt đến tên phim nào thì hiện poster bên cạnh (phía bên phải). Chưa hiện tóm tắt phim như TViX được nữa.

Góc trên bên phải có 1 mớ chữ Tầu, nhìn không thích lắm :D

Chỉnh sửa lần cuối:

nhthi

Kiểu này lại giống hàng xèng rồi bác nhỉ, được cái hình thức bắt mắt à... Vẫn đang đợi xác nhận thu truyền hình cáp!?

ngc_luu

Well-Known Member

Hihihihi....như bác thì không có cơ hội dùng HD rồi, tính đến thời điểm hiện tại thì đến DUNE hay Tvix đều sản xuất ở China mà bác :D

HDX BD1 "Produced in HK", tôi có cơ hội chứ sao không bác

hd360

Active Member

HDX BD1 "Produced in HK", tôi có cơ hội chứ sao không bác

Hihihihi.....HK là ở đâu hả bác.....có phải nó là của Anh quốc không nhỉ.....
Trêu bác vậy thôi....chứ Made in China bg nó là thông tin quá bình thường mà bác. Mọi người hàng ngày vẫn dùng hàng China đó thôi.

FULLHDVIETNAM

Kiểu này lại giống hàng xèng rồi bác nhỉ, được cái hình thức bắt mắt à... Vẫn đang đợi xác nhận thu truyền hình cáp!?

Nếu là DMB-T/TH thì có lẽ sẽ không thu được truyền hình cable tại Việt nam. Himedia HD500B cũng có 1 loai DMB-T/TH mình đã test thử nhưng chỉ có loại DVB-T mới chạy còn chuẩn kia thì tạm thời bó tay .

doublev

Nghe thu được TV,khoái quá, nhưng nghi là ko được!
Mấy cái đầu DVD thu truyền hình với HDD bên trong mắc bà cố luôn!!!
Công nghệ truyền hình của VN vẫn cùi quá, ko biết cái K+ có khác hơn ko.

ngc_luu

Well-Known Member

Hihihihi.....HK là ở đâu hả bác.....có phải nó là của Anh quốc không nhỉ.....
Trêu bác vậy thôi....chứ Made in China bg nó là thông tin quá bình thường mà bác. Mọi người hàng ngày vẫn dùng hàng China đó thôi.

Một quốc gia hai chế độ đấy bác, nếu bác đã đi HK rồi thì bác sẽ rõ

cdanhem

Lăn tăn giữa 2 con mới ra là con này và M6, có đại ca nào cho ý kiến giúp với ạ.

hd360

Active Member

M6 chạy chip Realtek 1073 còn HD Pro-DMB chạy chip Realtek 1283.
Về tính năng thì HD Pro-DMB có nhiều tính năng hơn, tuy nhiên firm của HD Pro-DMB tại thời điểm review lại chưa hoàn chỉnh để sẵn sàng vào thị trường.

webman

Wow, tưởng model này sắp vào VN, hóa ra nó chưa đủ chín muồi à bác? Thấy bác bảo hôm qua có review em DMB này, sao ko post lên cho bà con xem luôn đi.

hd360

Active Member

Wow, tưởng model này sắp vào VN, hóa ra nó chưa đủ chín muồi à bác? Thấy bác bảo hôm qua có review em DMB này, sao ko post lên cho bà con xem luôn đi.

Up ở ngay đầu bài viết này mà bro, bác về trang 1 đọc nhé

hd360

Active Member

up lên đầu cho bà con nào quan tâm dễ nhìn hì hì

webman

Cái màn hình LCD mặt trước của em này nó hiển thị những gì bác? Nó có hiển thị tên bài hát hay file đang play ko?

Bên trên