HD step by step,giúp em với!!!

Masterkungfu

Chào đại gia đình HD Việt Nam, o:) em là thành viên mới của diễn đàn, trước đây em chỉ quan tâm đến game thôi ;)) nhưng sau 1 lần qua nhà thằng bạn bị nó thuốc bằng 1 chầu Film HD đã quá xá quà xa o:) nên bi giờ đâm nghiện HD.Nay em lập thread này mong ace giúp đỡ em từng bước từng bước một để tận hưởng được phim HD 1 cách tốt nhất.

Nói tới đây thế nào ũng có bác vào mắng em " Thằng kia sao mày ko chụi tìm trên diễn đàn mà lại hỏi mấy câu đơn giản thế kia ;)) ", các bác có chủi thì em cũng xin chụi vì em thuộc dạng ngu lâu dốt bền khó đào tạo ợ^#(^, em cũng đã thức vài đêm nghiền ngẫm mấy bài viết vàng ngọc của mấy bác,nhưng do là newbie nên em cũng chưa mạnh dạng làmX_X.Nên rất mong các bác nhiệt tình giúp em từng bước,em đội ơn các bác nhiều lắm [-O<

Quay trở lại chủ đề chính mấy câu hỏi đầu tiên:

STEP 1: Thiết lập phần cứng

Mấy bác tư vấn cho em 1 bộ có thể chơi mượt phim HD full, với giá đầu tư khoản 5 mil ,VGA rời chọn của nVidia (vì nghe giang hồ đồn có CUDA giúp decode phim tốt hơn

STEP 2 : Chọn phần mềm như thế nào để xem phim HD tốt nhất?

Thực ra câu hỏi này có thể tìm đc ở diễn đàn nhưng do có quá nhiều phần mềm loạn hết cả óc ~X(, em đọc ko nổi nên nhờ các bác tìm hộ em 1 bộ Player + các gói codec tốt nhất ( tận dụng đc CUDA và sức mạnh của VGA)

Tạm thời thế thôi... còn nhiều câu khác nữa từ từ hỏi sau :rolleyes:

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: HD step by step,giúp em với!!!

tính ra bác cũng dễ bị thuốc nhỉ....mới 1 lần muh nghiện rùi

uniz

có lẽ nên đọc lại câu này thật.

Thằng kia sao mày ko chụi tìm trên diễn đàn mà lại hỏi mấy câu đơn giản thế kia

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Sao bạn không mang 5tr mua cái HDbox cho lành, đụng vào HTPC mất công lắm, không những mất thời gian đọc mà còn mất công hiểu nữa.

Step 1: mua cái K200 hay loại tương tự có giá 260$ trở xuống
Step 2: khỏi

Masterkungfu

Sao bạn không mang 5tr mua cái HDbox cho lành, đụng vào HTPC mất công lắm, không những mất thời gian đọc mà còn mất công hiểu nữa.

Step 1: mua cái K200 hay loại tương tự có giá 260$ trở xuống
Step 2: khỏi

:rolleyes: thank các bác đã trả lời, nhưng em là SV nênn đâu có thể bỏ 1 số tiền lớn như vậy chỉ để xem phim HD thôi,ráp 1 cỗ HTPC để còn phục vụ học tập, game v..v... nữa chứ

Masterkungfu

có lẽ nên đọc lại câu này thật.

Hi hi bác chửi rồi thì bác phải làm rõ mấy cái này giúp em đặc biệt là câu 2 ý

P/s mấy bác trả lời siêng thì hướng dẫn em cụ thể, lười thì vứt cho cái link em cũng đa tạ lắm lắm

uniz

Hi hi bác chửi rồi thì bác phải làm rõ mấy cái này giúp em đặc biệt là câu 2 ý

P/s mấy bác trả lời siêng thì hướng dẫn em cụ thể, lười thì vứt cho cái link em cũng đa tạ lắm lắm

đã có 1 đống link/guide ở forum rồi, tại sao k chịu tìm đọc?

HHN

Active Member

Theo em thì với số tiền đó cứ mua HDBox cho nó lành, chứ HTPC có lẽ hơi ít :D

Bên trên