HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Ðề: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

chú Đức sướng nhỉ, anh thì toàn xem ké HD thôi , ah mà các bác có ai biết cái phòng chiếu 3D trên nhà thi đấu , có bác nào vào ấy trải nghiệm chưa ? hà mà bác nào dùng đầu VTC hỏng gọi em nhé

chú Đức sướng nhỉ, anh thì toàn xem ké HD thôi , ah mà các bác có ai biết cái phòng chiếu 3D trên nhà thi đấu , có bác nào vào ấy trải nghiệm chưa ? hà mà bác nào dùng đầu VTC hỏng gọi em nhé

Phòng đấy hình như là của bác Thành Chim hàng xóm em làm ở điện lực thì phải. Về ông Thành này chắc Bác Bính cũng biết đấy.

nhoctnvn

Member

Cái phòng đó là 4D em a. anh thấy quảng cáo mà em :D

binhhc

Moderator
Trong khuôn viên nhà thi đấu có phòng chiếu 3D có chú em tôi (Thành Chim), còn thấy mới có thêm phòng 4D đang quảng cáo đầy đường đó thôi.
Chú Chỉnh hỏi đầu VTC hỏng là sao nhỉ? sửa hay mua.

mà các bác ơi ở thái nguyên các bác có biết ai đóng thùng loa không? em đang có 2 cai loa hỏng nhưng 2 củ loa vẫn tốt đang muốn đóng thùng loa mới , có bác nào biết không ạ?

bác bính và các bác cho em hỏi có chỗ nào ở thái nguyên đóng thùng loa không bác . em đang co 2 con củ loa Bass đang kiếm chỗ nào đóng thùng loa thay cho áo cũ ..đang tập tọe tìm hiểu ...?
Em sửa bác Bính ạ? trước em cũng có biết chút 1 tí về cách chỉnh VTC và K+ ...

binhhc

Moderator
Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

bác bính và các bác cho em hỏi có chỗ nào ở thái nguyên đóng thùng loa không bác . em đang co 2 con củ loa Bass đang kiếm chỗ nào đóng thùng loa thay cho áo cũ ..đang tập tọe tìm hiểu ...?
Em sửa bác Bính ạ? trước em cũng có biết chút 1 tí về cách chỉnh VTC và K+ ...
Tớ chưa đóng loa bao giờ nên không rõ lắm, chỉ có vài lần đi sửa loa hộ ông anh ở nhà ông Quý loa, chỗ đèn đỏ sau Siêu thị thế giới số, phía đi về cổng tỉnh ủy mới ấy, chủ thử đến đó hỏi xem sao.
Chú sửa được đầu VTC à, hay đấy. Khi nào có anh em nào hỏng chắc sẽ phiền đến chú rồi.

trước làm ở hà nội em cũng có làm thêm , nhưng cái nay cũng mệt phết đấy ,,em nhớ đợt trước chuyển từ Vinasat 1 Sang Asisat 5 bọn em 1 ngày ko chỉnh được , rồi vừa rồi lại chuyển mới đầu ko biết phải thay LNB nên cứ hỳ hục chỉnh . Không biết sắp tới VTC nó có chuyển sang Vinasat2 không nữa

quynhhung

Em tiếp cận HD từ 2008 đến 2009 mới tham gia chính thức. Thời còn lướt net bằng Dial em đã lọ mọ down, đến lúc có dịch vụ tốc độ cao em đã oanh tạc từ HDVN, HDmovie, Megashare.vn, TTVN, YNV và P2P ...... kết cục đổi 2 máy để bàn, 1 laptop lấy được khoảng hơn 6TB chỉ có nhạc Lossless ( máy hỏng vì em down torrent liên tục) sau đó thì sự cố liên tục ập đến: Ổ 1,5TB ra đi, 2 ổ desktop cũng đi..... em chán hẳn vì tiếc công ( down được nó đa số với tốc độ 70-80kB/s qua hot free, torrent) nên không down nữa ( Phim HD em cũng down khoảng 1TB về xem xong, và con nó cũng lớn rồi nên xóa hết).
Chúc mừng các bác HDTN. Em cũng ở Thái Nguyên nhưng em xin chưa join hội vì đang bận. Hẹn gặp các bác

buithaihai

Active Member

Em tiếp cận HD từ 2008 đến 2009 mới tham gia chính thức. Thời còn lướt net bằng Dial em đã lọ mọ down, đến lúc có dịch vụ tốc độ cao em đã oanh tạc từ HDVN, HDmovie, Megashare.vn, TTVN, YNV và P2P ...... kết cục đổi 2 máy để bàn, 1 laptop lấy được khoảng hơn 6TB chỉ có nhạc Lossless ( máy hỏng vì em down torrent liên tục) sau đó thì sự cố liên tục ập đến: Ổ 1,5TB ra đi, 2 ổ desktop cũng đi..... em chán hẳn vì tiếc công ( down được nó đa số với tốc độ 70-80kB/s qua hot free, torrent) nên không down nữa ( Phim HD em cũng down khoảng 1TB về xem xong, và con nó cũng lớn rồi nên xóa hết).
Chúc mừng các bác HDTN. Em cũng ở Thái Nguyên nhưng em xin chưa join hội vì đang bận. Hẹn gặp các bác

Cứ tham gia rồi chém gió với anh em, thỉnh thoảng đi nhậu là được mà bạn, không tốn thời gian mấy đâu.

Hoathan87

"Nỗi buồn có thể tự tiêu tan, nhưng để có được niềm vui trọn vẹn bạn phải biết chia sẻ với ai đó.....................".Đối với em thì HDTN đã như 1 gia đình.Có lúc vui, buồn lẫn lộn.Nhưng dường như vui là nhiều hơn.Cảm ơn mọi người nhiều lắm.Nhiều luk e nghĩ ko biết vào HD để làm gi? Có làm mình thay đổi đi nhiều thứ không?Và có lẽ e đã đúng.Chắc là em là con gái duy nhất trong hội nhiệt tình và thích a zua lắm lắm ý...Nhưng rồi nghĩ đi nghĩ lại chắc có lẽ e sẽ làm đơn xin ra khỏi hội(.......)để đỡ đi 1 phần nào khúc mắc.Với em HDTN đã như 1 gd nhỏ của em.Nhưng sự tiếp tục này chắc sẽ rất khó khăn(Điều này em ko thể nói)......E rất cảm ơn mọi người thời gian qua đã chia sẻ mọi niềm vui nỗi buồn với em, đã cho em những khoảnh khắc không thể nào quên được.E đã trưởng thành hơn rất nhiều khi mà có những điều e chưa bao giờ dám nghĩ dám làm thì em đã hoàn thành nó.Với bản thân em, HD như đã thấm nhuần trong cơ thể em.Có thể nói là hơi quá.Xin các bác đừng cười em nhé.Nhưng từ khi vào HD e đã thích đi xem fim rạp nhiều hơn(Dù là đi 1m), nghe nhạc và thưởng thức âm thanh ở mọi lúc mọi nơi mọi góc nhìn.Đam mê lắm.Nhưng tạm biệt ngôi nhà ấm áp này thôi.Có thể mọi người sẽ nghĩ e hơi cazy.Nhưng E đã chuẩn bị cho 1 cuộc sống mới.Cuộc sống ít đam mê và tìm tòi cho công nghệ...ít xô bồ và ồn ào......
Nói đến đây...E xl...E khóc:|.Nhưng ko hiểu sao em lại viết ra những dòng này.Nhưng dù tn???E sẽ hoàn thành tôt nhiệm vụ cho SN 1t rùi mới nộp đơn xin chữ kí của bác hội trưởng ạ.Giờ này muộn rùi.Chúc cả nhà ngủ ngon.G9.Have a sweet dream.^^

binhhc

Moderator
@hoathan87: anh đọc 2 lần vẫn chưa hiểu hết, nhưng có điều này muốn chia sẻ:

Cuộc sống và xã hội luôn biến đổi, không có gì là bất biến kể cả tính cách
Và nó cũng không bao giờ phẳng lặng.

tuanhuongtn

Active Member
Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Theo quan niệm của các bậc tiền bối đời người có mấy cái mốc để đánh dấu sự trưởng thành : tậu trâu, lấy vợ, làm nhà, duy trì nòi giống...
Anh dự là em đang chuẩn bị có bến để neo thuyền rồi

Hoathan87

@hoathan87: anh đọc 2 lần vẫn chưa hiểu hết, nhưng có điều này muốn chia sẻ:

Cuộc sống và xã hội luôn biến đổi, không có gì là bất biến kể cả tính cách
Và nó cũng không bao giờ phẳng lặng.
Em luôn suy nghĩ đên nó nhung cảm giác chẳng có khi nào yên bình anh ah!

Hoathan87

Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Theo quan niệm của các bậc tiền bối đời người có mấy cái mốc để đánh dấu sự trưởng thành : tậu trâu, lấy vợ, làm nhà, duy trì nòi giống...
Anh dự là em đang chuẩn bị có bến để neo thuyền rồi

Cũng ko hẳn ạ!Chỉ là muốn thử thay đổi 1 chút tình trạng bjo xem tn thui a?

buithaihai

Active Member

"Nỗi buồn có thể tự tiêu tan, nhưng để có được niềm vui trọn vẹn bạn phải biết chia sẻ với ai đó.....................".Đối với em thì HDTN đã như 1 gia đình.Có lúc vui, buồn lẫn lộn.Nhưng dường như vui là nhiều hơn.Cảm ơn mọi người nhiều lắm.Nhiều luk e nghĩ ko biết vào HD để làm gi? Có làm mình thay đổi đi nhiều thứ không?Và có lẽ e đã đúng.Chắc là em là con gái duy nhất trong hội nhiệt tình và thích a zua lắm lắm ý...Nhưng rồi nghĩ đi nghĩ lại chắc có lẽ e sẽ làm đơn xin ra khỏi hội(.......)để đỡ đi 1 phần nào khúc mắc.Với em HDTN đã như 1 gd nhỏ của em.Nhưng sự tiếp tục này chắc sẽ rất khó khăn(Điều này em ko thể nói)......E rất cảm ơn mọi người thời gian qua đã chia sẻ mọi niềm vui nỗi buồn với em, đã cho em những khoảnh khắc không thể nào quên được.E đã trưởng thành hơn rất nhiều khi mà có những điều e chưa bao giờ dám nghĩ dám làm thì em đã hoàn thành nó.Với bản thân em, HD như đã thấm nhuần trong cơ thể em.Có thể nói là hơi quá.Xin các bác đừng cười em nhé.Nhưng từ khi vào HD e đã thích đi xem fim rạp nhiều hơn(Dù là đi 1m), nghe nhạc và thưởng thức âm thanh ở mọi lúc mọi nơi mọi góc nhìn.Đam mê lắm.Nhưng tạm biệt ngôi nhà ấm áp này thôi.Có thể mọi người sẽ nghĩ e hơi cazy.Nhưng E đã chuẩn bị cho 1 cuộc sống mới.Cuộc sống ít đam mê và tìm tòi cho công nghệ...ít xô bồ và ồn ào......
Nói đến đây...E xl...E khóc:|.Nhưng ko hiểu sao em lại viết ra những dòng này.Nhưng dù tn???E sẽ hoàn thành tôt nhiệm vụ cho SN 1t rùi mới nộp đơn xin chữ kí của bác hội trưởng ạ.Giờ này muộn rùi.Chúc cả nhà ngủ ngon.G9.Have a sweet dream.^^

Có thể nghiên cứu cho rút chức thư ký, nhưng rút khỏi Hội thì QUÊN ĐI.

binhhc

Moderator
Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Nếu mà ko cho e rút khỏi hội thì e ko rút chức thư ký đâu nhé!hehe
Thằng cha nào dám đồng ý cho phép em ra khỏi Hội thì anh thề sẽ gọi XÃ HỘI ĐEN xử lý. 8-X

anh đọc mãi mà không hiểu lý do em từ bỏ HDTN, em đã coi HDTN như là 1 gia đình thì anh nghĩ chẳng có lý do gì mà từ bỏ gia đình mình, em phải biết để có 1 gia đình đã khó rồi để từ bỏ nó còn khó hơn... lên anh giám chắc với em một điều là xẽ không có ai cho phép em từ bỏ gia đình của mình...

Bên trên