HD Thái Nguyên - Offline lần thứ 4 (Sinh nhật 1 tuổi)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ga_ruou

Ðề: HD Thái Nguyên - Offline lần thứ 4 (Sinh nhật 1 tuổi)

ĐÓN TIẾP CHỊ EM ĐỂ ANH CÒN CHÚ MỜI RƯỢU LÀ ĐC RỒI... LÀM 2 VIỆC MỘT LÚC NÓ MỆT..!
ĐỊA ĐIỂM LÀ QUAN TRỌNG CHỐT ĐƯỢC ĐỊA ĐIỂM ĐẸP SAU ĐÓ TRIỂN KHAI LẬP PHƯƠNG ÁN, DỰ TOÁN LÀ VỪA..!

Vậy vất vả cho anh quá,thôi làm em ăn thèm vác nặng. Em đón tiếp còn nhường anh ăn uống,nếu đón tiếp chị em mà vất vả hoặc cái gì không biết em sẽ gọi anh =))

hdtamtn

Member

nhà hàng Dong sông xanh gần cầu gia bẩy thì sao nhỉ

binhhc

Moderator
Anh chị em mình cứ cho biết ý kiến về công tác chuẩn bị, công tác tổ chức.

Còn về địa điểm thì trong mấy ngày nghỉ lễ tới đây, BĐH sẽ đi khảo sát và lựa chọn. Sẽ có thông tin đến cho ACE sớm nhất.

Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Offline lần thứ 4 (Sinh nhật 1 tuổi)

Còn về địa điểm thì trong mấy ngày nghỉ lễ tới đây, BĐH sẽ đi khảo sát và lựa chọn. Sẽ có thông tin đến cho ACE sớm nhất.

1. Theo em thì anh em nào biết địa điểm nào đẹp, sạch, thoáng, mát.... thì cho ý kiến thì mới khảo sát được....!
2. Ý của Chú Nam có vẻ hay nhưng ko biết là chú đã nhậu trong đó chưa? Không gian và điện đóm thế nào.. Nếu tổ chức trong đó thì 1 công đôi việc... Vì để các tỉnh bạn cũng thăm quan luôn hồ... Nhưng cái khoản điện sợ giống năm trước... Hỏng hết thiết bị của anh em mang đi.
3. Công tác chuẩn bị và tổ chức thì ngồi với nhau chắc là OK. KO vấn đề ji đâu bác quan trọng là ĐIỂM ĐẸP...!

buithaihai

Active Member

Trong hồ Núi cốc có Bến Thiên đường, mới tinh. Các Bác nghĩ sao?
Quan điểm là lần này chúng ta nên tổ chức ở Thành phố cho tiện.

nhà hàng Dong sông xanh gần cầu gia bẩy thì sao nhỉ
Dòng sông xanh em cũng gợi ý ở trên, nhưng không đẹp lắm.

1. Theo em thì anh em nào biết địa điểm nào đẹp, sạch, thoáng, mát.... thì cho ý kiến thì mới khảo sát được....!
2. Ý của Chú Nam có vẻ hay nhưng ko biết là chú đã nhậu trong đó chưa? Không gian và điện đóm thế nào.. Nếu tổ chức trong đó thì 1 công đôi việc... Vì để các tỉnh bạn cũng thăm quan luôn hồ... Nhưng cái khoản điện sợ giống năm trước... Hỏng hết thiết bị của anh em mang đi.
3. Công tác chuẩn bị và tổ chức thì ngồi với nhau chắc là OK. KO vấn đề ji đâu bác quan trọng là ĐIỂM ĐẸP...!

Cuối giờ chiều hôm qua em tranh thủ đi tham khảo được 2 điểm là Khách sạn Hữu Nghị (gần ngã ba Mỏ Bạch) và Khách sạn ASEAN (gần Ga Thái Nguyên), sơ kết như sau:

I - KHÁCH SẠN HỮU NGHỊ
- Địa điểm rộng, chỗ để xe thoải mái, phong cảnh đẹp, kiến trúc nhà vườn; tuy nhiên đường chính vào hẹp, đường phụ rộng nhưng vòng vèo.

Sân để xe rộng

Bàn ngồi uống nước

- Hội trường (tầng 2):
+ Ưu điểm: Phòng kín, tách biệt, có thể kê bàn ăn, có loa đài, có sân khấu, phông.
+ Nhược điểm: Quá rộng (400 chỗ), đắt (4 triệu), không có bàn tròn.

- Phòng ăn 1 (tầng 1):
+ Ưu điểm: Chỗ ngồi vừa phải (100 chỗ), giá thành hợp lý (1,5 triệu), có phông.
+ Nhược điểm: Không kín, không có sân khấu, không có bàn tròn.

- Phòng ăn 2 (tầng 1):
+ Ưu điểm: Chỗ ngồi vừa phải (80 chỗ), giá thành hợp lý (1 triệu).
+ Nhược điểm: Không kín, không có sân khấu, không phông, không có bàn tròn.​

II - KHÁCH SẠN ASEAN
- Địa điểm rộng, chỗ để xe thoải mái, phong cảnh đẹp, kiến trúc hiện đại; đường vào rộng, dễ tìm.

Cổng vào

Sân để xe rộng

Hai hội trường tầng 1 (200 chỗ và 100 chỗ)

Khu lễ tân

- Hội trường 1 (tầng 1):
+ Ưu điểm: Phòng kín, tách biệt, có 8 bàn tròn 10 người, có loa đài, phông.
+ Nhược điểm: Hơi chật, không có sân khấu, đắt (2 triệu), hơi bí (tường kín, cửa sổ nhỏ).

- Hội trường 2 (tầng 1):
+ Ưu điểm: Chỗ ngồi rộng (200 chỗ), có sân khấu, có phông.
+ Nhược điểm: Đắt (3,5 triệu), hơi bí (tường kín, cửa sổ nhỏ).

- Phòng ăn (tầng 1):
+ Ưu điểm: Chỗ ngồi vừa đẹp (12 bàn 10 chỗ), giá thành hợp lý (1,5 triệu), có sân khấu, phông, vách kính nhìn ra sân rất sáng, có quầy bar trong phòng.
+ Nhược điểm: Không có.

Nằm ngay tầng 1, có vách kính, dãy bàn uống nước nằm ngay ngoài

Sân khấu

2 dãy 6 bàn 10 ghế ở giữa thẳng sân khấu, ngồi được 60 người

1 dãy 4 bàn 10 ghế bên cạnh vách kính để ngồi uống nước

Quầy bar ở cuối phòng, ngay cửa ra vào

Vách kính trắng nhìn ra sân

Hệ thống loa treo trên các cột

Cửa ra vào hơi nhỏ nhưng nằm ngay sân nên chắc không vấn đề gì​

Tổng kết:
Qua 2 điểm khảo sát trên mình thấy có lẽ nên tổ chức ở khách sạn ASEAN, thuê ngay phòng ăn của khách sạn (phòng cuối cùng ở trên), vì phù hợp với các yêu cầu đề ra.

Chỉnh sửa lần cuối:

Rất chi tiết và đầy đủ đấy chú Hải... Anh cũng thấy ASEAN là ok..!

binhhc

Moderator
Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Offline lần thứ 4 (Sinh nhật 1 tuổi)

Quan điểm là lần này chúng ta nên tổ chức ở Thành phố cho tiện.
.............
II - KHÁCH SẠN ASEAN
- Địa điểm rộng, chỗ để xe thoải mái, phong cảnh đẹp, kiến trúc hiện đại; đường vào rộng, dễ tìm.

- Phòng ăn (tầng 1):
+ Ưu điểm: Chỗ ngồi vừa đẹp (12 bàn 10 chỗ), giá thành hợp lý (1,5 triệu), có sân khấu, phông, vách kính nhìn ra sân rất sáng, có quầy bar trong phòng.
+ Nhược điểm: Không có.​

Tổng kết:
Qua 2 điểm khảo sát trên mình thấy có lẽ nên tổ chức ở khách sạn ASEAN, thuê ngay phòng ăn của khách sạn (phòng cuối cùng ở trên), vì phù hợp với các yêu cầu đề ra.
Cái phòng ăn của Asean có vẻ hợp lý, tuy nhiên cần vào lần nữa để khảo sát kỹ hơn 1 chút. \m/

PS:
+ Nhược điểm: Không có.
Kết luận hào hùng giống PR cho Asean quá. :))

buithaihai

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Offline lần thứ 4 (Sinh nhật 1 tuổi)

Cái phòng ăn của Asean có vẻ hợp lý, tuy nhiên cần vào lần nữa để khảo sát kỹ hơn 1 chút. \m/

PS:

Em tranh thủ đi khảo sát trước thôi, còn hôm nào anh em mình đi thực tế và có thể là đặt luôn.
Còn kết luận Nhược điểm không có là không có đối với chương trình của mình thôi.

Thinvd

OK, 1 phiếu cho phòng ăn của Asean>:D<

Ðề: Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Offline lần thứ 4 (Sinh nhật 1 tuổi)

PS:

Khảo sát có được ăn thử ko hả bác Binhhc

znamttz

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Offline lần thứ 4 (Sinh nhật 1 tuổi)

Em tranh thủ đi khảo sát trước thôi, còn hôm nào anh em mình đi thực tế và có thể là đặt luôn.
Còn kết luận Nhược điểm không có là không có đối với chương trình của mình thôi.
Mini off luôn. hã

thienthans1

mấy cái trên đều ok đây nhưng ko biết các bác đã dự tính được bao nhiêu người tham gia chưa vì số lượng ít quá mà thuê chỗ to thì liên quan đến chi phí mà

mấy cái trên đều ok đây nhưng ko biết các bác đã dự tính được bao nhiêu người tham gia chưa vì số lượng ít quá mà thuê chỗ to thì liên quan đến chi phí mà
Gần đến thì chốt số liệu các bác nhỉ... Mà cũng thống nhất là thông báo rộng rãi cho anh em đăng ký... Bác nào qua n lần off ko có mặt buổi nào cũng cần phải xem xét có nên cho TRƯỞNG THÀNH ko..? Theo em nghĩ Chất lượng hơn số lượng các bác ạ..!

binhhc

Moderator
Nếu sau khi khảo sát lần 2 thấy ổn mà chọn phòng ăn của Asean thì cũng không lớn đâu, vì phòng đó max mới là: 12 bàn x 10 người = 120 người.
Thực tế chắc mình không tới số đó, nhưng có thừa khoảng 2 đến 3 bàn cũng không sao, càng rộng rãi và có chỗ để đồ hoặc kê đồ.

Gần đến thì chốt số liệu các bác nhỉ... Mà cũng thống nhất là thông báo rộng rãi cho anh em đăng ký... Bác nào qua n lần off ko có mặt buổi nào cũng cần phải xem xét có nên cho TRƯỞNG THÀNH ko..? Theo em nghĩ Chất lượng hơn số lượng các bác ạ..!
Mình sẽ đưa vấn đề này ra bàn trong buổi Mini trù bị.

ducicb

Member

Điểm Asian đơn vị e cũng đã làm hội nghị khách hàng 2 lần rồi ạ, phòng ăn rộng rãi, có sân khấu, 2 phòng liên tiếp cạnh nhau, chất lượng tương đối tốt. Không khí, chỗ để xe, vị trí đẹp, vấn đề cuối là giá cả thôi ạ.

dinhhuy1979

Well-Known Member
Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Offline lần thứ 4 (Sinh nhật 1 tuổi)

Điểm Asian đơn vị e cũng đã làm hội nghị khách hàng 2 lần rồi ạ, phòng ăn rộng rãi, có sân khấu, 2 phòng liên tiếp cạnh nhau, chất lượng tương đối tốt. Không khí, chỗ để xe, vị trí đẹp, vấn đề cuối là giá cả thôi ạ.

Giá chú Hải đưa ra rồi mà em :D

buithaihai

Active Member

Nếu sau khi khảo sát lần 2 thấy ổn mà chọn phòng ăn của Asean thì cũng không lớn đâu, vì phòng đó max mới là: 12 bàn x 10 người = 120 người.
Thực tế chắc mình không tới số đó, nhưng có thừa khoảng 2 đến 3 bàn cũng không sao, càng rộng rãi và có chỗ để đồ hoặc kê đồ.

Mình sẽ đưa vấn đề này ra bàn trong buổi Mini trù bị.

Giá thuê 2 hội trường liền nhau ở trên đã đưa, ở phía dưới có bảng giá, nhưng mình không thuê 2 hội trường đấy vì hơi bí. Phòng mình định thuê là phòng ăn của khách sạn, giá khoảng 1,5 triệu, bao gồm cả loa đài, chưa mặc cả. Ăn thì chưa đặt, nhưng chắc không đến mức cao quá, vì giá phòng nghỉ bình thường thì chắc giá ăn cũng bình thường.

Còn vấn đề nhân sự, vì đang lo điều đó nên huy động anh em đăng ký tham dự chính thức mà chẳng ai để ý, #1 vẫn mới chỉ có tên Hội trưởng và Hội phó. Đợt này dự định sẽ mời đại diện 2 tỉnh bạn là Hải Dương và Vĩnh Phúc, có thể là cả Hà Nội. Vì vậy chúng ta phải tổ chức hoành tráng chút, mọi người cố gắng tham gia. Mình đang nghiên cứu đến phương án kể cả không đi cũng phải đóng (tất nhiên là chỉ bằng 1/2 đến 1/3 người tham dự).

Yêu cầu mọi người post bài đăng ký tham dự chính thức từ giờ. Ngoài ra yêu cầu mọi người thường xuyên để ý #1 để update thông tiên và đưa ý kiến xây dựng kế hoạch.

Giá phòng nghỉ và thuê hội trường​

Cứ mải chém mà ko đăng ký mới chết chứ... Anh đăng ký 1 chân nhé hội phó...!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên