HDD Box Orico- Docking Orico thiết bị kết nối ổ cứng chuyên nghiệp !

dangnhuquynh

Ðề: HDD Box Orico- Docking Orico thiết bị kết nối ổ cứng chuyên nghiệp !

Có cái box nào gắn nhiều ổ cưng không chú Trung ơi

love HD

Member

Nếu bạn ở xa thì thử chiêu này trước đi. Bác kiếm tờ giấy cỡ 10x10cm gấp nhiều lần cho nhỏ lại, chêm ngay vào cái lẫy i-nox, nhét sâu xuống tý. Để cho cái lẫy nó nẩy ra, đẩy cái ổ cứng vào tiếp xúc với chân cắm bên trong. Cái box của em cũng bị thế, cắm HDD vào không đọc. Nhưng bị trầy chút bên ngoài nên ko được đổi mới nữa. Đành chêm giấy xài.
Cách đây 3 tháng, cái Docking Orico của em cũng bị hiện trạng giống như vậy: "không nhận ra ổ cứng", sau đó được nhà phân phối đổi cái khác, em nghĩ: cái Orico này bị lỗi phần này rồi, không biết nhà phân phối có kiến nghị gì với hãng Orico để khắc phục không

usbvn

Hàng tháng có hàng trăm sản phẩm được bán ra, tuy nhiên tỉ lệ bảo hành dưới 3% để khẳng định chất lượng của một sản phẩm. Nếu tỉ lệ này tăng lên thì nhà phân phối bên em sẽ có kiến nghị . Và hiện tại không có gì phải phàn nàn với con số 3% này cả. Hơn nữa ORICO đã và đang áp dụng chính sách 1 đổi 1 mà chưa một hãng nào áp dụng tại Việt Nam do vậy khách hàng hoàn toàn yên tâm khi sử dụng các sản phẩm ORICO.

usbvn

Có cái box nào gắn nhiều ổ cưng không chú Trung ơi
BOX gắn nhiều ổ cứng khá mắc , khoảng 4tr5 vì Orico thiết kế cả NAS và Esata anh ạ. Anh chiến thì SMS cho em .

tuanhung1433

Active Member

Hàng tháng có hàng trăm sản phẩm được bán ra, tuy nhiên tỉ lệ bảo hành dưới 3% để khẳng định chất lượng của một sản phẩm. Nếu tỉ lệ này tăng lên thì nhà phân phối bên em sẽ có kiến nghị . Và hiện tại không có gì phải phàn nàn với con số 3% này cả. Hơn nữa ORICO đã và đang áp dụng chính sách 1 đổi 1 mà chưa một hãng nào áp dụng tại Việt Nam do vậy khách hàng hoàn toàn yên tâm khi sử dụng các sản phẩm ORICO.
Trăm cái thì chắc cũng sẽ có cái hư, đồ điện tử mà. Xui là em trúng ngay nó mới buồn, bữa hôm có đưa qua cho bác Lộc coi. Nhưng vì bỏ trong balo bị chìa khóa cạ trầy nên ko được đổi. Bác giúp em không ;;)

usbvn

Trăm cái thì chắc cũng sẽ có cái hư, đồ điện tử mà. Xui là em trúng ngay nó mới buồn, bữa hôm có đưa qua cho bác Lộc coi. Nhưng vì bỏ trong balo bị chìa khóa cạ trầy nên ko được đổi. Bác giúp em không ;;)
Nếu nó die thì em đổi mới cho bác có gì đâu, đừng có sứt sọ kiểu rơi va đập hay móp méo là OK mà !

Loc_Sitcom

Cái Dock hộp xanh lá hiệu gì a ơi

richmon

Member

các bác tham khảo sản phẩm box dock acasis nhé .thương hiệu đến từ nhật bản:

Anh em có ai dùng cái này chưa cho biết ý kiến với? Ổng cứng <500Gb không dùng được với cái này hả mấy bác?

nazar_hd

chào bạn .ổ cứng 3.5 là dùng được mà còn đây là hình minh họa thôi.sản phẩm này bên công ty mình độc quyền phân phối nên bạn muốn trải nghiệm sản phẩm bạn đến 132 chùa láng để test nhé
bạn đến xem hàng và test cũng được ko cần nhiết là phải mua (cho thoải mái ), hoặc bạn vào Cty CK - cung cấp Microphone,Tay chơi game,Đầu phát phim HD,Truyền hình KTS VTC,K+-Trang chủ để tham khảo nhé .

luuthanhbinh

Well-Known Member

Chào bác usbvn. Tôi ở dưới Hải Phòng, hồi tháng 4 tôi có nhờ anh trai tôi nhân dịp công tác tại Hà Nội đến 76 Phố Vọng mua 3 box Orico + 3 ổ cứng 2TB. Vừa rồi có 1 box gặp hiện tượng lúc thì nhận được ổ cứng, lúc thì không được. Tôi đã kiểm tra bằng cách lắp ổ cứng vào box và dock khác thì ổ cứng vẫn nhận được bình thường, như vậy có khả năng là do box có lỗi. Tôi thấy nếu cứ tiếp tục để như vậy sẽ ảnh hưởng đến ổ cứng nên hôm thứ 2 vừa qua, tôi đã nhờ bạn tôi mang đến 76 phố Vọng để bảo hành (còn đầy đủ hộp, phụ kiển, tem bảo hành). Nhân viên công ty tên là Trang bảo với bạn tôi là để ổ cứng lại để công ty kiểm tra. Hôm nay tôi có gọi cho em Trang thì em ấy bảo tôi gọi cho anh Huy (Số điện thoại 0904021987) là nhân viên bảo hành để hỏi nhưng tôi gọi nhiều lần cũng không thấy anh Huy nghe máy. Vậy tôi nhờ bác kiểm tra lại hộ xem trường hợp của tôi công ty sẽ bảo hành như thế nào nhé. Cám ơn bác.

hdd-hdp

Bác cứ yên tâm, bên đó BH xong sẽ trả lại bác thôi. Cả kiểm tra và BH chắc khoảng 1 tuần. Vì Box dùng cũng mấy tháng rồi nên không đổi mới hoàn toàn được đâu bác ạ! hehe

nazar_hd

Chào bác usbvn. Tôi ở dưới Hải Phòng, hồi tháng 4 tôi có nhờ anh trai tôi nhân dịp công tác tại Hà Nội đến 76 Phố Vọng mua 3 box Orico + 3 ổ cứng 2TB. Vừa rồi có 1 box gặp hiện tượng lúc thì nhận được ổ cứng, lúc thì không được. Tôi đã kiểm tra bằng cách lắp ổ cứng vào box và dock khác thì ổ cứng vẫn nhận được bình thường, như vậy có khả năng là do box có lỗi. Tôi thấy nếu cứ tiếp tục để như vậy sẽ ảnh hưởng đến ổ cứng nên hôm thứ 2 vừa qua, tôi đã nhờ bạn tôi mang đến 76 phố Vọng để bảo hành (còn đầy đủ hộp, phụ kiển, tem bảo hành). Nhân viên công ty tên là Trang bảo với bạn tôi là để ổ cứng lại để công ty kiểm tra. Hôm nay tôi có gọi cho em Trang thì em ấy bảo tôi gọi cho anh Huy (Số điện thoại 0904021987) là nhân viên bảo hành để hỏi nhưng tôi gọi nhiều lần cũng không thấy anh Huy nghe máy. Vậy tôi nhờ bác kiểm tra lại hộ xem trường hợp của tôi công ty sẽ bảo hành như thế nào nhé. Cám ơn bác.
sặc số điện thoại sai nhé :bác xin lại số anh huy đi em ko tiện cho sdt vì chưa được phép cùa chủ nhân .còn về trường hợp này như bên công ty mình là được đổi mới 100% .còn công ty khác em ko biết .mong bác sẽ lấy được hàng về

luuthanhbinh

Well-Known Member

Bác cứ yên tâm, bên đó BH xong sẽ trả lại bác thôi. Cả kiểm tra và BH chắc khoảng 1 tuần. Vì Box dùng cũng mấy tháng rồi nên không đổi mới hoàn toàn được đâu bác ạ! hehe

Theo quy định bảo hành của Công ty là 1 đổi 1 trong 6 tháng đầu tiên bác ạ. Cái này thà nó cứ chết hẳn đi rồi đem đi bảo hành còn đỡ, đây nó cứ dở dở ương ương mới buồn, để lại dùng thì sợ hỏng ổ cứng với mất dữ liệu.

usbvn

Người VN bảo vệ người VN nên sẽ hỗ trợ bác tối đa, mai em hỏi nhân viên bảo hành rồi đổi mới cho bác vui vẻ nhé !

hdd-hdp

Theo quy định bảo hành của Công ty là 1 đổi 1 trong 6 tháng đầu tiên bác ạ.

Tưởng Bác dùng được hơn 6Th rồi thì không đổi mới được chứ thế này thì sẽ đựoc đổi mới thôi bác ạ, bác cứ yên tâm đi! Gì chứ bên Việt An thì không phải nghĩ đâu. :D

onlinedaugau

Em mua ORICO ở bạch mai thấy bác bán hàng bảo Orico bảo hành 1 năm 1 đổi 1 chứ không phải 6 tháng 1 đôi 1.

hdd-hdp

Bác cứ lên Trang Web của Việt an mà tham khảo chế độ Bảo hành của Orico là chuẩn nhất bác ạ! :D

onlinedaugau

Em vừa mua cái như này mà.

Bên trên