[HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

dtnt

Active Member
Ðề: [HDPro-s] Niềm đam mê thăng hoa

Tình cờ tôi phát hiện một tính năng rất cần thiết mà lâu nay chưa thấy nói đến là khi xem file dạng ISO, ví dụ như Paris By Night, bấm nút màu đỏ ở hàng dưới cùng trên Remote Control sẽ hiện ra Menu của đĩa DVD, ta có thể chọn bài, xem trực tiếp nội dung hay xem phần quảng cáo, setup âm thanh 2 kênh hay 6 kênh.

vdung1972

Well-Known Member

Mình rất ưng ý với chú HDPro-S này nhưng quạt tản nhiệt kêu có vẻ to, tương đương quạt Laptop khi cắp nguồn, không biết các dòng HDP của các hãng khác có thế không. Chắc sẽ phải mod lại. Các bác cho hỏi cách xoá các địa chỉ web đã add trong HDPro-S, thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

diyomate

Quạt kêu chắc bác mở ra cho em nó giọt dầu thì êm ngay mà.

chinhanhvenbien

Em mới tậu một con chiều nay. 2tr300k, giá rẻ trông cũng hoành tráng. Con này xem với Plasma có nuột không các bác. Của em chỉ HD Ready thôi.

vdung1972

Well-Known Member

Em mới tậu một con chiều nay. 2tr300k, giá rẻ trông cũng hoành tráng. Con này xem với Plasma có nuột không các bác. Của em chỉ HD Ready thôi.

Theo mình nghĩ Plasma cho chất lượng tồi khi xem qua HDP, không được như LCD đâu bác ạ. Sao em không update được Firmware mới nhỉ, cứ nhấn "nâng cấp hệ thống" là máy lại tắt ngóm, các bác chỉ giúp mình với, thanks

ducht83

mai định lấy 1 con HD mà vẫn chưa biết nên lấy con nào , ko biết gì luôn , mong anh em chỉ giáo thêm nhé, ai ở mạn cầu giấy em xin số để mời bác ra cafe chỉ giáo vài đường .

chinhanhvenbien

Các bác cho em hoi ti em noi con hdpros nay vao cai tv plasma pana pv-70h doi co nha em chinh do fan giai o hdplayer len 1080p60hz con tv van bao la input 1080p the la the nao nhi vi con tv cua em chi la hd ready thoi. Hay la no cu bao the nhung thuc chat van la 720p nhi? Thu hai la em dung con wifi nao cho thang pro-s nay la ngon nhat?em muon thu cai usbwifi tp-link321g cam thu vao ko thay len mang meo gi het ca.co bac nào biết thì chỉ giáo giúp em tí.thanks

vdung1972

Well-Known Member

Các bác cho em hoi ti em noi con hdpros nay vao cai tv plasma pana pv-70h doi co nha em chinh do fan giai o hdplayer len 1080p60hz con tv van bao la input 1080p the la the nao nhi vi con tv cua em chi la hd ready thoi. Hay la no cu bao the nhung thuc chat van la 720p nhi? Thu hai la em dung con wifi nao cho thang pro-s nay la ngon nhat?em muon thu cai usbwifi tp-link321g cam thu vao ko thay len mang meo gi het ca.co bac nào biết thì chỉ giáo giúp em tí.thanks

Bác ở HN thì qua thử Phi Tuyến Video - Số 8 Ngọc Khánh hỏi xem

vinagoh

Well-Known Member

Sorry em vào bằng đt giờ mới thấy là đánh ko dấu

Thế Bác bỏ dấu thêm đi, đọc bài không có dấu đau mắt quá, chả muốn tư với vớn gì cả!!! X_X

ducht83

mình hỏi với ! cái HDPro-s mình muốn cắm loa 6.1 nhưng đầu mà loa mình 3 chấu mà con này có 2 chấu L và R thì làm thế nào nhỉ ? giúp mình với

ducht83

cảm ơn nhé, tư vấn luôn hộ mua cái loa logitech nào ngon ngon với , nhà minh chưa có loa có thể cắm Optical . mình vừa lấy con COEX M053 HD PLAYER & DVD đang băn khoăn có nên thêm 500 nữa để đổi con TVIX SLIM S1 M-3600 . mong anh em cho mình hỏi giữa 2 con này chọn con nào , mình ko chuyên nen ko rõ híc cảm ơn trc nhé

kinggai

Well-Known Member

TVIX vẫn được ưa dùng hơn cả. Mình ko đủ tiền nên chọn HD PRO S, chứ không đã sài TVIX. Mà dạo này thấy mấy máy HD mới rẻ, chức năng đầy đủ , bạn tham khảo thêm ngoài topic ấy

anbinhdo

Well-Known Member

Không biết các Bản FW cuae Em ày có UP thêm chức năng gì mới không nhỉ? các Bác nào có UP FW mới cho cao kiến nhé !

vdung1972

Well-Known Member

1111111111111111111111111111111111111

Bác này xì pam kinh quá.

Con Pro-S này có nhiều điểm mạnh đó ạ, đọc mọi định dạng, mọi phụ đề trong và ngoài, nói chung rất đáng đầu tư trong tầm giá đó. Mình đã dùng nó và chỉ vì nó dạng đứng nên phải chia tay nhưng mình vẫn mua đồ của hãng HDPro.

Bên trên