HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

thieulam0234

Ðề: HDvietnam tổ chức "Offline Công nghệ HD và 3D" vào 8/5/2010

Thật sự là lần Off này ko dành cho thành viên, vì thành viên toàn được ngồi xông hơi phía sau, chen lấn, xô đẩy lẫn nhau để có được 1 vé. Còn ghế Vip để đầy nhóc, chỗ ngồi tốt nhất. Diễn đàn của thành viên mà cuộc Off ko dành cho thành viên thì diễn đàn sẽ có nguy cơ bị tẩy chay....Mong kinh nghiệm lần này sẽ giúp được các thành viên Ban quản trị bỏ suy nghĩ khách VIP, nhà báo, phóng viên đi, thay vào đó là các anh em cùng nhau xây dựng diễn đàn thì lúc đó nhà báo, phóng viên cũng phải đăng tin về diễn đàn thôi.
Thân.

mjfcvn

Banned

Thấy các bác ném đá BQT dữ quá, các bác nên nhẹ lời, góp ý để lần sau BQT sút kinh nghiệm !

ACRYAN HDVN

hi các bạn,
Nếu hôm đó bạn nào có đi thì tức giận cũng phải, cứ ném đá cho hả giận, nhưng rồi cũng mong các bạn sẽ suy nghĩ lại sau này những cố gắng của BTC trong ngày hôm đó.
Những hạt sạn:
- không đủ chỗ ngồi, nóng
- Thái độ của nhân viên K&K
-,..
là những điều mà chắc chắn không một nhà tổ chức nào mong muốn xảy ra cho sự kiện mình tổ chức.
Chắc chắn không BQT nào muốn đưa member của mình đến rồi hành xác, không cho vào,.. nên mong các bạn hiểu & thông cảm cho BQT lần đầu tổ chức chưa đủ kinh nghiệm.
- Đứng ở góc độ Member: Buổi off khá chu đáo ( nội dung - phổ cập được lượng kiến thức cho các bạn mới tìm hiểu về nó) , khá bất ổn ( khâu tổ chức)
- Đứng ở góc độ nhà tài trợ: Xin đính chính là nhà tài trợ không can thiệp, không có bất kỳ hành động nào liên quan đến nội dung hay khâu tổ chức của buổi off. Tài trợ vì mong muốn có quà cho anh em, một phần cũng được biết tiếng ( PR ) . Tôi tin , hôm đó, nhà tài trợ nào cũng thế. Cốt lõi vì mối quan hệ thân thiết với diễn đàn.
- Đứng góc độ nhà tổ chức: Buổi off thất bại ở khâu tổ chức, chọn địa điểm, khâu bố trí nhân sự ,.. Nhưng Tôi lại thấy buổi off thành công ở những khía cạnh: truyền tải thông tin mong muốn của BQT từ đầu, thu hút lượng lớn các bạn chưa từng biết hoặc biết một cách mơ hồ tham gia,..
- Đứng ở góc độ khách quan : Tôi thấy BQT đã có sự cố gắng & nỗ lực rất lớn cho những mong muốn của mình đến cộng đồng. Nếu Tôi là BTC ngày hôm đó, chắc tôi phát sốt vì diễn biến của buổi off mà sợ rằng sẽ không cầm cự được cuối chương trình.
Vậy, theo Tôi, sau khi các bạn chỉ trích ( cho đã tức) cũng mong các bạn cùng anh em trên 4rum , cũng như BQT có cái nhìn tốt nhất , kinh nghiệm cải thiện cho các lần sau
Góp ý cho BQT: Tôi tin một số anh em rất tâm huyết với 4rum, nên nếu có những lần off sau, Tôi hy vọng BQT biết khai thác để từ sự hỗ trợ của các anh em, công tác chuẩn bị sẽ tốt hơn mà không cần bất kỳ 1 nhà tổ chức event chuyên nghiệp nào cả.
Vài lời góp ý,
Thân

htduy

Member

tiếc quá chạy xa quá chừng mà mới 1h30 mà đã hông nhận xe,mong lần sau được dự ;))
phải công nhận chưa có buổi off nào được như HDvietnam :)

tuannv36

Tất cả chúng ta nên thông cảm cho những sự cố, đằng sau đó có nhiều cái mà BTC và BQT còn rất khó giải quyết. Hảy tự ngẫm lại mình rồi phán xét cho công bằng các bác ạ.

kephieubat

Nghe BTC nhận khuyết điểm vậy thì tôi cũng ko còn gì để than phiền nữa! Nếu lần sau có OFF thì chắc chắn tôi sẽ đi nhưng mong rằng BTC sẽ tổ chức tốt hơn và sẽ ko để xảy ra những sai xót ko đáng có trong buổi OFF vừa qua.Tức nhất là chỉ có tức K & K, nhất là nhân viên giữ xe,khi thấy thái độ như tôi có nêu trong cm ở mấy trang trước chẳng lẽ lúc đó tôi phải bay xuống xe đứng trước mặt "chú" giữ xe, quăng tờ 100k vào mặt "chú" và nhẹ nhàng nói rằng "nhiu đây tiền đủ để gửi xe ko chú ! " thì "chú" giữ xe mới ưu ái cho dắt xe vô sao (Nói thật đi uống cafe nhìu nơi nhưng chưa thấy nhân viên giữ xe có thái độ tệ như nơi này)!

+ Ánh mắt của bảo vệ hay nhân viên K&K nhìn làm các bạn cảm thấy mình là hèn hạ...cái này các bạn nên coi lại bản thân mình (lòng tự trọng, tính sĩ diện của các bạn cao quá...) tôi khuyên các bạn tự lập để giảm bớt mấy thứ này xuống, còn bạn nào đang tự lâp rồi thì học hỏi thêm nhé. Chả có gì mà phải hèn hạ khi các bạn không đánh mất chính mình cả ! [-X

Ý anh là sao ?! CHo hỏi là anh có ở trong đám đông và nhìn thẳng vào mặt những người uống nước và nhân viên phục vụ ko vậy? Anh nói anh dc BTC nhờ quay phìm thì chăc chắn tư cách dự OFF của anh ko giống như khách bình thường dc, và đương nhiên chắc chắn 1 điều là "đường" và "cửa" của anh để đi đến hội trường sẽ đơn giản hơn khách rất nhìu!

Nói thật lòng là khi đọc cm của anh ngoài các đoạn khác thì tôi ko có ý kiền gì, nhưng ngoại trừ dòng quote trên thì tôi có lẽ cũng hiểu dc lòng tự trọng, sĩ diện của anh...."cao" cỡ nào, và tuyệt kỹ " Mặt chai mài đá " của anh cũng thuộc hàng "chân nhân bất lộ tướng" chứ giỡn mặt à !

Đối với anh thì có lẽ là như vậy nhưng với tôi thì lòng tự trọng, sĩ diện đủ cao để muốn bất cứ ai cũng nhìn mình như là 1 con người anh hiểu ko !

Tính tôi có sao nói vậy, anh và mọi người mún ném đá hay quăng tạ cỡ nào tôi cũng chẳng quan tâm! Tôi là vậy đấy !

PS: Những ai "vơ đũa cả nắm" có tư tưởng bất cứ nick mới cm trên topic này đều là CLONE thì lầm to rồi đấy !:)

Tôi xin hết !>:)

Chỉnh sửa lần cuối:

monster

em lỡ mua cái áo HDVN rùi, mai mốt có đi cafe K&K chắc ko dám mặc áo này ;))

leminhhai

Member

Bạn có ở đấy không thì biết. Mình đợi từ 8h sáng tới lúc 1 giờ. Bạn mình ở bên ngoài, ý ới gọi đt cho mình. Mình rất ham công nghệ HD và 3D này vì đi xem rạp thấy "sướng" quá, tính sắm 1 bộ. Thế mà vào nghe nhàm tai quá, chữ đc chữ mất, mình sụt đc mấy kg rồi đây!!! bạn ở đấy thì sẽ hiểu cho mình. bạn mình ở ngoài gọi đt vào bức xúc nói "tụi nó ko cho tao vào. CHửi tao vào vì giải thưởng!!". Mình nghe xong bực lắm!!! Vì trước đấy mình rủ bạn mình đi, nài nỉ mãi nó mới đi. ĐÂY KO PHẢI LÀ CHUYỆN ĐÙA, ĐÂY CÒN LÀ UY TÍN CỦA MÌNH VÀ LÒNG TỰ TRỌNG BẠN MÌNH NỮA!!!!

BTC làm mất mặt anh em quá. Tức là phải

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

em lỡ mua cái áo HDVN rùi, mai mốt có đi cafe K&K chắc ko dám mặc áo này ;))

Nếu bạn cảm thấy hối tiếc hay xấu hổ khi mặc áo HDVN thì chân thành cho BQT xin lại chiếc áo đó. BQT sẽ hoàn lại bạn đầy đủ số tiền bạn đã bỏ ra để có chiếc áo đó, cộng với chi phí đi lại của bạn.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

@Tất cả anh em: từ hôm tổ chức buổi offline đến nay, BQT đã có 3 buổi họp nghiêm túc để nhìn nhận và đánh giá lại vấn đề, cùng nhau rút kinh nghiệm để có thể tổ chức tốt hơn trong tương lai. Rất cảm ơn những góp ý mang tinh xây dựng của anh em trong thời gian qua.

tieuthieugia

Well-Known Member

việc thì cũng đã qua rùi.
những thiếu sót dĩ nhiên là k ai muốn, BQT cũng đã nhìn nhận hết
các bác cứ xoăn làm j. Suy nghĩ thoáng hơn 1 chút cho đời nó vui

hdup

Banned

kephieubat đã viết:
Nghe BTC nhận khuyết điểm vậy thì tôi cũng ko còn gì để than phiền nữa! Nếu lần sau có OFF thì chắc chắn tôi sẽ đi nhưng mong rằng BTC sẽ tổ chức tốt hơn và sẽ ko để xảy ra những sai xót ko đáng có trong buổi OFF vừa qua.Tức nhất là chỉ có tức K & K, nhất là nhân viên giữ xe,khi thấy thái độ như tôi có nêu trong cm ở mấy trang trước chẳng lẽ lúc đó tôi phải bay xuống xe đứng trước mặt "chú" giữ xe, quăng tờ 100k vào mặt "chú" và nhẹ nhàng nói rằng "nhiu đây tiền đủ để gửi xe ko chú ! " thì "chú" giữ xe mới ưu ái cho dắt xe vô sao (Nói thật đi uống cafe nhìu nơi nhưng chưa thấy nhân viên giữ xe có thái độ tệ như nơi này)!

hdup đã viết:
+ Ánh mắt của bảo vệ hay nhân viên K&K nhìn làm các bạn cảm thấy mình là hèn hạ...cái này các bạn nên coi lại bản thân mình (lòng tự trọng, tính sĩ diện của các bạn cao quá...) tôi khuyên các bạn tự lập để giảm bớt mấy thứ này xuống, còn bạn nào đang tự lâp rồi thì học hỏi thêm nhé. Chả có gì mà phải hèn hạ khi các bạn không đánh mất chính mình cả !

! CHo hỏi là anh có ở trong đám đông và nhìn thẳng vào mặt những người uống nước và nhân viên phục vụ ko vậy? Anh nói anh dc BTC nhờ quay phìm thì chăc chắn tư cách dự OFF của anh ko giống như khách bình thường dc, và đương nhiên chắc chắn 1 điều là "đường" và "cửa" của anh để đi đến hội trường sẽ đơn giản hơn khách rất nhìu!

Nói thật lòng là khi đọc cm của anh ngoài các đoạn khác thì tôi ko có ý kiền gì, nhưng ngoại trừ dòng quote trên thì tôi có lẽ cũng hiểu dc lòng tự trọng, sĩ diện của anh...."cao" cỡ nào, và tuyệt kỹ " Mặt chai mài đá " của anh cũng thuộc hàng "chân nhân bất lộ tướng" chứ giỡn mặt à !

Đối với anh thì có lẽ là như vậy nhưng với tôi thì lòng tự trọng, sĩ diện đủ cao để muốn bất cứ ai cũng nhìn mình như là 1 con người anh hiểu ko !

Tính tôi có sao nói vậy, anh và mọi người mún ném đá hay quăng tạ cỡ nào tôi cũng chẳng quan tâm! Tôi là vậy đấy !

PS: Những ai "vơ đũa cả nắm" có tư tưởng bất cứ nick mới cm trên topic này đều là CLONE thì lầm to rồi đấy !:)

Tôi xin hết !>:)

Đoạn mà bạn dẫn chứng có liên quan với với toàn bộ bài của mình đã post, bạn không thấy là mình chỉ hơn bạn ở chỗ được vào, với lại không thôi sao, bạn nên đọc kỹ lại bài post đó...mình chỉ có ưu ái may mắn là dễ dàng đi vào thôi, nói thật với bạn, mình chỉ nhận lời trên diễn đàn và cũng chỉ mới biết mặt anh Chíp lần đầu trong buổi offline, BTC thấy mình cầm máy quay thì cho vô, có người còn hỏi mình la nhà báo hả...chứ chưa ai trong BTC quen cái mặt mình cả. Mình cũng nói ở bài trước ( cũng phải vòng cửa trước...cửa sau...sau 15-20' mới xạo là nhà báo vô quay phim mới dc cho gửi xe nhe bạn, ngoai đó ra khi mình vô dc thì cũng trả dc ưu ái gì...mà ban đọc kỹ dùm cái bài post trước nhé....

Mình thấy BTC có khuyết điểm lớn là không làm việc vụ gửi xe với K&K mà thôi...còn mấy vấn đề khách quan như thời tiết, hay sử sự của K&K thì các bạn cũng lại đổ hết lỗi cho BTC.

Ý anh là sao ? câu hỏi này bạn chưa rõ thì mình trả lời tiếp nhé...bạn nghĩ mấy bác bảo vệ sợ mình sao mà bỏ qua không nhìn mình...họ cũng chỉ là người làm công và nghe lời Chủ thôi...bạn khéo léo thắng dc họ mới quan trọng chứ thấy họ vậy mà bạn tự ti thì mình thua, mình thiệt chứ ai...còn những người uống cafe ở đó thật sự họ có biểu lộ không tốt thì mấy người đó cũng chẳng ra gì ! mình đâu có tật thì sợ gì giật mình chứ bạn

Ai cũng có lòng tự trong hết bạn àh, chứ đâu phải sắt đá, nhưng bạn nghĩ chỉ là ánh mắt như vậy có đáng cho bạn phải thể hiện lòng tự trọng ra như vậy không ! trừ khi ai đó nói thẳng vào mặt bạn...bạn biết người tây âu đối xử sao không..( họ ghét nhau trong công việc hay gì đó...nhưng khi nói chuyện hay nhận hoa họ vẫn rất thân mật nhưng ngay sau đó họ sẽ bỏ bó hoa đó vô thùng rác cái bịch...) mình không biết bạn nhiêu tuổi nhưng để mình chỉ bạn 1 cách nhe (ai đó nhìn bạn mà bạn cho là ánh mắt nhìn khinh bỉ bạn thì bạn cười khểnh lại với người đó cái nhe ...)

" Mặt chai mài đá " cái này bất cứ ai ra đời, tự kiếm tiền...thì ai cũng phải học đó bạn ! trừ khi ai đó không làm mà cũng có người cho ăn ! Ok

Trong tất cả các bài mình post trên HDVN chưa hề có 1 từ nào gọi là (nick mới hay cũ ) nhe bạn, trong bài viết của mình mà bạn lại QUOTE như vậy là không đúng người, không đúng chỗ !

Chỉnh sửa lần cuối:

monster

Nếu bạn cảm thấy hối tiếc hay xấu hổ khi mặc áo HDVN thì chân thành cho BQT xin lại chiếc áo đó. BQT sẽ hoàn lại bạn đầy đủ số tiền bạn đã bỏ ra để có chiếc áo đó, cộng với chi phí đi lại của bạn.

iem chỉ nói là ko dám mặc áo HDVN khi đi K&K thui mà, sợ tụi giữ xe nó tưởng đến offline ko cho vào thì phiền, chứ HDVN thì iêu lắm cơ, diễn đàn năm-bờ-oan về công nghệ HD & 3D muh ;))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

BQT đã làm việc với K&K về tất cả những vấn để về cung cách phục vụ, thái độ tiếp khách, phương tiện kỹ thuật... K&K gửi lời xin lỗi đến toàn thể anh em trên diễn đàn, hứa sẽ chấn chỉnh.

Về phần mình, BQT đã rút được bài học quan trọng trong việc chọn lựa đối tác trong các sự kiện quan trọng như vậy.

kephieubat

@hdup: Nói như anh (" Mặt chai mài đá " cái này bất cứ ai ra đời, tự kiếm tiền...thì ai cũng phải học đó bạn ! trừ khi ai đó không làm mà cũng có người cho ăn ! Ok ). Anh so sánh như vậy là ko đồng nhất. Một bên là miếng cơm manh áo thì phải nhịn nhục là điều đương nhiên. Bản thân tôi và mọi người đều biết ko cần anh phải dạy dỗ . Còn 1 bên chỉ là sự giải trí và ban tổ chức mời tham gia buổi OFFLINE với tư cách là 1 khách mời chẳng lẽ tôi phải cố gắng nhịn nhục :-S và tỏ ra " mặt chai mày đá" :-O như anh đây để dc tham dự 1 cách dễ dàng sao ?

Meganame

Hic, đọc các comment của topic này mà mất cả 5h đồng hồ mới hết. Cũng may là hôm đó mình không đi.Thôi thì để lần sau vậy, hy vọng khá hơn. Chúc hdvietnam ngày càng phát triển. Mình nghĩ BQT nên close topic này đi là vừa, nó cũng quá dài, quá đủ để nói lên mọi mặt của vấn đề này rồi!

xuanbach8000

thôi các anh bót nóng,dù gì thì cg wa rùi,tranh luận chi dữ wa da,theo tui thì lần sau rút kn la dc rùi,cho hỏi mấy a chụp ảnh cho post ảnh vs video hum offline lên ko,post ở đâu

hdup

Banned

@hdup: Nói như anh (" Mặt chai mài đá " cái này bất cứ ai ra đời, tự kiếm tiền...thì ai cũng phải học đó bạn ! trừ khi ai đó không làm mà cũng có người cho ăn ! Ok ). Anh so sánh như vậy là ko đồng nhất. Một bên là miếng cơm manh áo thì phải nhịn nhục là điều đương nhiên. Bản thân tôi và mọi người đều biết ko cần anh phải dạy dỗ . Còn 1 bên chỉ là sự giải trí và ban tổ chức mời tham gia buổi OFFLINE với tư cách là 1 khách mời chẳng lẽ tôi phải cố gắng nhịn nhục :-S và tỏ ra " mặt chai mày đá" :-O như anh đây để dc tham dự 1 cách dễ dàng sao ?

Giang Sơn Khó Đổi-Bản Tính Khó Từ [-X có lẽ đây là bản tính của bạn nên giờ bạn mang cái nhục đó theo mình, để rồi đem cái nhục đó đi bắt ai đó phải chia sẻ cùng bạn. Bạn cảm thấy người ta làm nhục bạn thì bạn hãy làm gì đó với người đó thay vì bạn ở đây để đổ lỗi cho ai đó ! Tôi chưa có tư cách để dậy khôn bạn !

Bạn càng nói càng không hiểu vấn đề..." Mặt chai mài đá " không liên quan gì đến sự nhịn nhục mà bạn nói, bất cứ ai cũng phải tự lập, kiếm tiền bằng công sức của mình thì có gì mà phải (Nhục) chứ, mình đâu có đứng xếp hàng đợi ai đó phát cơm, hay tiền bố thí... ! " Mặt chai mài đá " tôi nói ở đây là nó thể hiện sự giao tiếp của bạn với người khác, cũng hoàn toàn giống ai đó trong buổi offline làm cho bạn thấy nhục như bạn nói thôi.

Những người bạn cho là miệt thị bạn...tại sao bạn phải so đo với họ về điều đó và tại sao bạn không chứng tỏ mình có văn hóa hơn họ đi. Bạn nhục điều gì chứ, tôi thấy thật nố bịch với cái nhục của bạn là chỉ vì cái nhìn của người khác

Tất cả mọi người đều được HDVN thông báo hay mời chứ không riêng gì bạn !

Chỉnh sửa lần cuối:

Nói qua cũng phải phải nói lại, nói tới rồi lại nói lui, nói xuôi rồi lại nói ngược, mục đích chính buổi Off này BQT tổ chức để giao lưu học hỏi giữa anh em biết và chưa biết gì về HD & 3D. Tất cả cũng là ý tốt của BQT muốn tổ chức một sân chơi thật bổ ích cho anh em thôi và BQT cũng đã cố gắng hết sức mình. Tuy nhiên do chưa đủ kinh nghiệm tổ chức cộng với một số yếu tố khách quan ko tốt nảy sinh ko lường trước được đã phá hỏng một phần buổi Offline đc mọi người kỳ vọng. Thôi thì hãy thông cảm cho BQT mà bỏ qua những thiếu sót ko tránh khỏi do yếu kém trong khâu tổ chức, còn về tinh thần thì họ vẫn đáng khen.

Thật sự, rất nhiều bạn ko tham dự được trong đó có tôi rất khó chịu vì khâu tổ chức yếu kém, thiếu chuyên nghệp, thiếu tính toán, thiếu quan tâm đến khách tham dự... và những khó chịu khách quan khác nữa. Nhưng trên tinh thần tốt đẹp của buổi Offline và sự cố gắng hết mình của BQT thì những thiếu sót ấy đáng được tha thứ và rút kinh nghiệm để có được những buổi Offline sau thành công hơn và bổ ích hơn.

Về phần quán cafe K & K thì họ ko biết tận dụng cơ hội này để quảng bá đến khách hàng mà lại tự đánh mất uy tín và hình ảnh của mình vì những nhân viên ko biết cách xử sự đúng mực. Còn việc phát tờ rơi khắp các trường ĐH, quảng cáo trên nhiều diễn đàn ko biết là chủ ý của BQT hay là của nhà tài trợ để tăng hiệu quả quảng cáo sản phẩm của mình trong buổi Offline thì mình ko biết rõ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên