HDVT - HÌNH ẢNH OFFLINE 09/06/2013

davidhand

Moderator
Hôm nay HDVT đã có buổi offline rất khí thế, các tay kiếm Nhật hôm nay đã ko hổ danh chém từ quán cafe cho tới nhà Mr. congvungtauvn và phuochalan cũng chưa xong còn sang cả quán nhậu chém tới 3:00pm mới chịu dứt! =D>
Buổi offline hôm nay xin chân thành cảm ơn bác congvungtauvn đã nhiệt tình chu đáo đón tiếp AE trong hội và cho AE có dịp tiếp cận làm quen, chọc ngoáy con máy chiều thuộc loại hàng khủng SIM2 DOMINO và thưởng thức các giai điệu rất hay từ bộ dàn hi-end của bác. Cảm ơn phuochalan đã tổ chức buổi so sánh các thiết bị đầu phát khá thú vị cũng như giới thiệu cho AE tham khảo HT của gia chủ. Điều này rất hữu ích cho những người có máu me HD đang ngày đêm vò đầu, bứt tai để làm sao cho mức đầu tư của mình trở nên tối ưu nhất. Vài hình ảnh về buổi offline từ cái máy cùi tranh thủ chộp được up lên hầu các bác:

8:00am - Không Gian Xanh Cafe

9:30am - Tại nhà Mr. congvungtauvn: test máy chiếu SIM2 DOMINO, Test Dune Base 3D Vs OPPO 93 tìm giải pháp tối ưu cho việc đầu tư đầu phát, nghe nhạc 2 kênh.

Đồ chơi mới của bác Công:

Thêm cái này để "nghịch"! :)

Bắt đầu thôi!

11:30pm qua nhà phuochalan:

12:30pm - Tăng 2: Ộp chai! Giao lưu chai lọ cùng HDSG qua ... Viber!!! :)

Tóm lại, buổi offline hôm nay ngoài vấn đề công tác hội, sự trải nghiệm máy chiếu Hi-end, dàm âm thanh Hi-end, ăn nhậu linh đình, ... còn có 1 vấn đề rất nóng hổi đó là chuẩn bị sẽ có 1 số màn chiếu, máy chiếu và 1 số lượng lớn OPPO BDP sẽ cập cảng Vũng Tàu trong thời gian tới! =D>
Hết!!!! :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hội trưởng nawms bắt thông tin hay ghê ta hehe, Bác phuochalan có cách chơi HD khá độc đáo giống mình ngày xưa, kiểu này mai mốt toàn con trai cho coi :-j

bauthui1983

Active Member
Ðề: HDVT - HÌNH ẢNH OFFLINE 09/06/2013

:(:)(:)(:)(:)(:)((
Tình hình là chưa có bộ HT nào nè :(:)(:)(:)(:)((
Các bác giúp em trong tầm 20 củ với! Em ko muốn cuối tuần xem kịch câm đâu :(:)(:)(:)(:)((

Ðề: HDVT - HÌNH ẢNH OFFLINE 09/06/2013

Sao k có re viu vậy bác khôi...cái vụ off chai này đề nghị k đưa lên nửa....làm tớ lại thèm:-L

therains

Active Member
Re: Ðề: HDVT - HÌNH ẢNH OFFLINE 09/06/2013

:(:)(:)(:)(:)(:)((
Tình hình là chưa có bộ HT nào nè :(:)(:)(:)(:)((
Các bác giúp em trong tầm 20 củ với! Em ko muốn cuối tuần xem kịch câm đâu :(:)(:)(:)(:)((

Độ máu của chú tăng nhanh quá, mới hôm nào bảo là em thì cứ từ từ....!!!! Good đấy. Anh cũng đang tìm cho đứa bạn bộ 15tr đây!

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: Re: HDVT - HÌNH ẢNH OFFLINE 09/06/2013

Không thấy bác Khôi tham gia nhỉ :)

davidhand

Moderator

Sao k có re viu vậy bác khôi...cái vụ off chai này đề nghị k đưa lên nửa....làm tớ lại thèm:-L

Review thì thực ra ko khó, vấn đề là ko phải đồ của mình nên a ko nạm bàn! :) Tuy nhiên thì có thể sơ lược thế này:
- SIM2 DOMINO thể hiện rõ đẳng cấp của con Hi-End projector: độ tương phản, màu đen, độ sắc nét của hình ảnh là rất tốt. Nó chỉ có vấn đề là hình khá tối (độ sáng <900 lumens) nên ko thích hợp với màn xám và những người thích hình ảnh sáng. Con này khả năng chơi với màn 4K của bác Phúc 3D có lẽ sẽ cải thiện được độ sáng.
- Vấn đề hình ảnh thì hiện đã test Dune Base 3D, HDlife V9 và OPPO 93: mọi người đều dễ dàng nhận ra sự vượt trội của OPPO nên khả năng sau này AE sẽ chuyển sang chơi OPPO or HTPC hết do đòi hỏi về chất lượng hình ảnh của AE khá cao! :)

therains

Active Member

Review thì thực ra ko khó, vấn đề là ko phải đồ của mình nên a ko nạm bàn! :) Tuy nhiên thì có thể sơ lược thế này:
- SIM2 DOMINO thể hiện rõ đẳng cấp của con Hi-End projector: độ tương phản, màu đen, độ sắc nét của hình ảnh là rất tốt. Nó chỉ có vấn đề là hình khá tối (độ sáng <900 lumens) nên ko thích hợp với màn xám và những người thích hình ảnh sáng. Con này khả năng chơi với màn 4K của bác Phúc 3D có lẽ sẽ cải thiện được độ sáng.
- Vấn đề hình ảnh thì hiện đã test Dune Base 3D, HDlife V9 và OPPO 93: mọi người đều dễ dàng nhận ra sự vượt trội của OPPO nên khả năng sau này AE sẽ chuyển sang chơi OPPO or HTPC hết do đòi hỏi về chất lượng hình ảnh của AE khá cao! :)

Tình hình đặt hàng 10 con OPPO 105 tới đâu rồi bác! Quả này hội oppo lại đông rồi!

Mr. Công đang nhờ người ... bên "bển" kiếm, hy vọng có giá good cho AE rồi! :)

OPPO 93-95-103-105 quả không hổ danh trên đấu trường HDAV, đẹp cả thanh lẫn sắc, mình cũng đã từng đọc được những dòng preview rất tốt của các Bác đại thụ về nghe nhìn bên vnav và avforum nhưng quả thật đến ngày hôm qua sau cuộc test thử qua mấy em đã và đang được rất Đông đảo các tín đồ AV Việt Nam tin dùng, mình mới thấy được sự vượt trội cả thanh lẫn sắc như những gì các Anh em bản hội cảm nhận. Qua đối chiếu và so sánh mình nhận thấy dòng OPPO HDP này thật xứng đáng được đứng vào hàng ngũ tiền đạo ở vị trí cao nhất trong đội ngũ HDP.
- Nếu so sánh với HTPC với cấu hình khá khủng của mình thì OPPO vẫn không thể hỗ trợ sub linh hoạt bằng, nhưng với khả năng thể hiện độ sâu màu và có phần vượt trội về phần giải mã âm thanh, mình cho rằng OPPO vẫn là sự lựa chọn đúng nhất cho đến thời điểm này.

phuochalan

Well-Known Member

OPPO 93-95-103-105 quả không hổ danh trên đấu trường HDAV, đẹp cả thanh lẫn sắc, mình cũng đã từng đọc được những dòng preview rất tốt của các Bác đại thụ về nghe nhìn bên vnav và avforum nhưng quả thật đến ngày hôm qua sau cuộc test thử qua mấy em đã và đang được rất Đông đảo các tín đồ AV Việt Nam tin dùng, mình mới thấy được sự vượt trội cả thanh lẫn sắc như những gì các Anh em bản hội cảm nhận. Qua đối chiếu và so sánh mình nhận thấy dòng OPPO HDP này thật xứng đáng được đứng vào hàng ngũ tiền đạo ở vị trí cao nhất trong đội ngũ HDP.
- Nếu so sánh với HTPC với cấu hình khá khủng của mình thì OPPO vẫn không thể hỗ trợ sub linh hoạt bằng, nhưng với khả năng thể hiện độ sâu màu và có phần vượt trội về phần giải mã âm thanh, mình cho rằng OPPO vẫn là sự lựa chọn đúng nhất cho đến thời điểm này.

Thế thì bác phải phang luôn 105 thôi ạ

Bên trên