HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

ringleader

Active Member
Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Tùng ơi;

Hôm qua anh down thử vài phim remux ( m2ts) về và mux phụ đề vào, xem bằng oppo 103 rât bình thường, kể cả 1 mkv cũng thế, tua rất ngon lành; thế mà cứ thử vào số phim của em chép cho thì không thể nào tua đến 3x được, cứ bật tua nhanh đến 3x là nó nhảy sang phim khác ngay; anh thử thuynga remux của VKC các bản 105,106 cũng bị tình trạng tươg tự như các file của em; Chứng tỏ là việc remux có cái gì đó nó không hợp với oppo 103

Anh David có bị phát nào cho 93 như vậy k? thử vài phim của Tùng là biết ngay à

davidhand

Moderator

Tùng ơi;

Hôm qua anh down thử vài phim remux ( m2ts) về và mux phụ đề vào, xem bằng oppo 103 rât bình thường, kể cả 1 mkv cũng thế, tua rất ngon lành; thế mà cứ thử vào số phim của em chép cho thì không thể nào tua đến 3x được, cứ bật tua nhanh đến 3x là nó nhảy sang phim khác ngay; anh thử thuynga remux của VKC các bản 105,106 cũng bị tình trạng tươg tự như các file của em; Chứng tỏ là việc remux có cái gì đó nó không hợp với oppo 103

Mình chưa thử phim của Tùng, phim mkv thì mình ko remux mà down về chơi phụ đề rời idx/sub. Tùng thường mux phụ đề vào cả mkv nên khả năng bị lỗi treaming nó ko tua nhanh được. Phim mkv thì thỉnh thoảng mình cũng bị vài phim ko tua được, nhưng ít thôi còn đa phần thì đều ok. Với m2ts or bluray thư mục thì chưa bị trường hợp nào cả, tua nhanh or "go to" 1 phát tới ngay.

bauthui1983

Active Member

Tùng ơi;

Lạ nhỉ! Con OPPO của em thì tua hay goto thoải mái! Chả bị vấn đề gì cả.
Chắc do firmware của anh cũ rồi! Anh up lên firmware mới nhất thử xem :))

macmanhha

Member

Anh em xài OPPO học tập đại ca Tuấn PV Shipyard nhé

PV Shipyard- anh Tuan: nhung a quyet dinh update len roi
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): troi
PV Shipyard- anh Tuan: bời vì a chơi bluray qua htpc
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): up chua
PV Shipyard- anh Tuan: up rồi
PV Shipyard- anh Tuan:
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): thằng Tùng trong hoi tiêu vì vu đó
PV Shipyard- anh Tuan: up lên chạy ổn định hơn
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): biết thế a đổi cho nó
PV Shipyard- anh Tuan: vì a thực ra ít chơi bluray, mà bluray thì a chạy từ htpc
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): xỉu
PV Shipyard- anh Tuan:
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): em thay firmware cũ cung chay ok mà nhi
PV Shipyard- anh Tuan: firmware cũ bị lỗi sync giữa video và audio, lỗi này dễ phát hiện vì a sử dụng hdmi in
PV Shipyard- anh Tuan: còn nếu ko dùng hdmi in thì ít phát hiện ra

(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯):
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): ok, chúc mừng a có 1 quyết định quá táo bạo
PV Shipyard- anh Tuan:
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): de e đăng lên dien đàn cho a em làm gương
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): hehhee

PV Shipyard- anh Tuan: a ít chơi bluray lắm

bauthui1983

Active Member

Anh em xài OPPO học tập đại ca Tuấn PV Shipyard nhé

PV Shipyard- anh Tuan: nhung a quyet dinh update len roi
PV Shipyard- anh Tuan: bời vì a chơi bluray qua htpc
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): up chua
PV Shipyard- anh Tuan: up rồi
PV Shipyard- anh Tuan:
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): thằng Tùng trong hoi tiêu vì vu đó
PV Shipyard- anh Tuan: up lên chạy ổn định hơn
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): biết thế a đổi cho nó
PV Shipyard- anh Tuan: vì a thực ra ít chơi bluray, mà bluray thì a chạy từ htpc
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): xỉu
PV Shipyard- anh Tuan:
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): em thay firmware cũ cung chay ok mà nhi
PV Shipyard- anh Tuan: firmware cũ bị lỗi sync giữa video và audio, lỗi này dễ phát hiện vì a sử dụng hdmi in
PV Shipyard- anh Tuan: còn nếu ko dùng hdmi in thì ít phát hiện ra

(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯):
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): ok, chúc mừng a có 1 quyết định quá táo bạo
PV Shipyard- anh Tuan:
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): de e đăng lên dien đàn cho a em làm gương
(¯`°´¯)•*¤*•(¯`°´¯): hehhee

PV Shipyard- anh Tuan: a ít chơi bluray lắm

Vậy anh ấy dùng OPPO làm gì thế??? Chân kê cho HTPC à???

phuochalan

Well-Known Member

Lâu lâu lại bị đào mộ, xóa thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator

Đơn giản thôi, bác ấy ko chơi bluray thư mục ("chơi bluray qua HTPC"). Chơi mkv, m2ts, lossless, ... thì vô tư thật, sợ gì mà ko update! :)

therains

Active Member
Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

em thích câu nói của a la

Mấy hôm trước có ông nói là cho anh 50 triệu để anh update FW lên nhưng anh nhất định không làm vì sợ trên thế giới chỉ còn 2 con chơi được Iso là con của bác Tuấn nói trên và con của anh. Giờ một con đã up lên rồi thì con này là duy nhất còn sót lại. Kể ra lấy 50 tr đó mua thêm cái HTPC cũng hợp lý....

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Mấy hôm trước có ông nói là cho anh 50 triệu để anh update FW lên nhưng anh nhất định không làm vì sợ trên thế giới chỉ còn 2 con chơi được Iso là con của bác Tuấn nói trên và con của anh. Giờ một con đã up lên rồi thì con này là duy nhất còn sót lại. Kể ra lấy 50 tr đó mua thêm cái HTPC cũng hợp lý....

Thực ra có nhiều người dùng OPPO 95 or 105 ko phải để xem phim mà là nghe nhạc. FW mới chơi lossless ngon hơn do hỗ trợ cue, playlist gì đấy. Có bác cũng nói với a về vấn đề này và người ta happy với việc up lên đấy. Nói chung là do mục đích sử dụng thôi. AE mình xem phim là chính thì ko cần up lên là đúng. À, bác Tuấn gì đấy dùng 105 or 103 mà e vì a thấy có nói tới HDMI IN, 2 loại này thì làm sao chơi được iso.

ringleader

Active Member

Thực ra có nhiều người dùng OPPO 95 or 105 ko phải để xem phim mà là nghe nhạc. FW mới chơi lossless ngon hơn do hỗ trợ cue, playlist gì đấy. Có bác cũng nói với a về vấn đề này và người ta happy với việc up lên đấy. Nói chung là do mục đích sử dụng thôi. AE mình xem phim là chính thì ko cần up lên là đúng. À, bác Tuấn gì đấy dùng 105 or 103 mà e vì a thấy có nói tới HDMI IN, 2 loại này thì làm sao chơi được iso.

Tuấn không thích dùng oppo chơi trực tiếp mà dùng htpc rồi qua đường hdmi vào oppo 103 để tận dụng chip video của oppo cho hình anh đẹp hơn, mục đích chỉ cần như vậy nên update liên tục để chạy cho mượt mà, vụ này quên mất không bảo để đổi cho Tùng;
Tuấn thích hình ảnh đẹp thôi, dạng HD là đc rồi, âm thanh DTS thôi vì cũng ko có time down bluray, hdd...
ai đã dùng XBMC để duyệt /chon phim/ tự động cập nhật phụ đề thì khi dùng HDP khó chịu lắm, nhất là oppo

Đồng chí này yêu công nghệ và thích ảnh đẹp lắm nên khi thử oppo cho xuất hình ảnh là quất ngay vì quá đẹp so với HTPC; nói chung mỗi người có cái thú chơi riêng. đơn giản vậy thôi

phuochalan

Well-Known Member

Chơi Oppo thì bác nào không chơi được ISO. Bluray thư mục thì tốt nhất đừng nên mua...ka ka, không thì không cho em nó ra hết chất được

macmanhha

Member

Mỗi người 1 cách chơi, 1 sở thích. Như a thích thì mua, chán thì vứt đó. Đừng có lấy suy nghĩ của mình mà ốp cho người khác. a Tuấn này chơi HD còn trước mấy a e trong hội và có nghiên cứu đàng hoàng. Nhiều a e trong hội ko rành hết công nghệ mà cũng hay phán linh tinh như cái gì cũng biết, mình chắc 100%, cứ như suy nghỉ,sở thích của mình thì phải là của mọi người

therains

Active Member
Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Mỗi người 1 cách chơi, 1 sở thích. Như a thích thì mua, chán thì vứt đó. Đừng có lấy suy nghĩ của mình mà ốp cho người khác. a Tuấn này chơi HD còn trước mấy a e trong hội và có nghiên cứu đàng hoàng. Nhiều a e trong hội ko rành hết công nghệ mà cũng hay phán linh tinh như cái gì cũng biết, mình chắc 100%, cứ như suy nghỉ,sở thích của mình thì phải là của mọi người

Anh em nên tư vấn là chính chứ comment đừng mang tính chất đánh giá, nhận xét chủ quan ở trên diễn đàn. Mỗi người có một kiểu chơi thì hội nó mới phong phú, ví dụ tôi mua con Oppo 95 về chỉ để kê cái loa center cho nó cao thì đó là phong cách chơi của tôi, tôi thích thế đó. Miễn bàn!

davidhand

Moderator

Anh em nên tư vấn là chính chứ comment đừng mang tính chất đánh giá, nhận xét chủ quan ở trên diễn đàn. Mỗi người có một kiểu chơi thì hội nó mới phong phú, ví dụ tôi mua con Oppo 95 về chỉ để kê cái loa center cho nó cao thì đó là phong cách chơi của tôi, tôi thích thế đó. Miễn bàn!

Đúng rồi, mỗi người một ý mà! Người thích cái này ko thích cái khác là bt! Chơi cái gì nó làm thỏa mãn mình là happy nhất, ko quan trọng là bao nhiêu tiền vì đk kinh tế mỗi người mỗi khác. Thú chơi là phải tìm tòi và đam mê thì mới thấy được giá trị của nó! :)

phuochalan

Well-Known Member

chơi theo kiểu lấy tiền đè ngừoi và mua về làm giá kê thì em chịu. một số mem em thấy trên HDVN cứ bảo mua oppo mấy chục chai về rồi kêu um lên sao không đọc được iso... ý em chơi oppo là phải tìm hiểu và vắt cho nó ra hết chất. chứ chơi oppo mà chả biết trên oppo nó có cái cổng gì. công dụng ra sao thì hây dza....Lão gia à. bó chiếu. chơi cái gì thì mình phải chủ động được. nhìn bộ phim 3D mới ra hót mà chẳng làm gì được. đâm ra em lại ác cảm với oppo. cho dù như con của Huy rên có play được iso thì việc mux phụ đề cũng là bất khả thi...thôi ai thích thì chơi. ko thì thôi. topic này của người yêu oppo. em cũng ko nên chui vào đây chi

bauthui1983

Active Member

Riêng em nghĩ thì nếu cứ nói "đó là phong cách riêng", rùi "tôi thích thế" thì pó tay. NGON - BỔ - RẺ có còn đúng nữa ko khi trả lời như vậy!
Vậy thì cần quái gì anh em tư vấn, thảo luận làm gì??? Thích gì mua đó mà xài, ai chê dở thì "phong cách tui nó thế" :-<
Có những cái ko phải cứ quăng tiền ra rùi bảo "tiền tôi, tôi xài"; "tôi thích thế" được đâu! Như thế là "chủ nghĩa cá nhân" rùi! Hội lập ra để làm gì????

davidhand

Moderator

A ko biết người khác xài OPPO thì ntn nhưng cá nhân a thì nó rất tiện lợi và chẳng có gì phải phàn nàn. Xem phim thì phim nào cũng xơi tuốt tuột, chất lượng hình ảnh và âm thanh thì rõ ràng chưa thấy có món nào khác hơn được nó (có thì cũng trong tưởng tượng thôi chứ chưa có gì chứng minh cả), vậy thì còn mong chờ gì? Mình ko nói suông mà đã chứng minh cho mọi người thấy rồi, còn ai bảo OPPO ko chơi được cái này hay cái kia thì xin mời cứ qua nhà mình để chiêm nghiệm nhé. Riêng cái vấn đề chơi iso và phụ đề srt của OPPO thì ai chả biết, cái này được nói rầm rầm rồi, một khi mua đồ thì nên tìm hiểu kỹ mới là điều quan trọng, chứ mua về ko biết xài hoặc xài ko đúng mục đích thì thật là lãng phí tiền bạc. A ko ủng hộ quan điểm chơi theo phong trào mà nên tìm hiểu xem mình thích gì, đầu tư được bao nhiêu tiền để có hiệu quả cao nhất. Có nhiều bài học phải trả rồi, tại sao có "chuột bạch" thì ko chịu theo: mắt thấy tai nghe rõ ràng thì chẳng có gì phải lăn tăn cả. Còn một khi đã thích nghiên cứu, tìm tòi cái mới và lại "Em yêu khoa học" nữa thì phải chấp nhận trả học phí thôi, hiển nhiên là vậy. Riêng về HDP thì trước đây mình cũng đã nói với AE rồi, ai muốn tiện dụng thì cứ làm con HDP Tàu khựa cho nhanh, giá rẻ mà format nào nó chả chơi được. Riêng OPPO thì phải hiểu biết về nó thì mới trị được, mà đã trị được rồi thì sẽ thấy mình đầu tư có đáng giá hay ko. Nói chung là AE bàn luận gì thì bàn luận nhưng nêu quan điểm phải có dẫn chứng đàng hoàng, chứ đừng nói suông vô căn cứ để rồi hiểu sai vấn đề lại ko hay.
Riêng về ý thích thì đúng là mỗi người mỗi vẻ, ko ai giống ai đâu, mình có đk tham khảo thì nên tham khảo để tự quyết định cho bản thân thôi chứ ko áp đặt sở thích cho người khác được và cũng nên tôn trọng sở thích của mỗi người. Đơn giản như chơi audio cũng vậy, đâu có format nào chung cho tất cả mọi người đâu, chơi hình ảnh cũng thế: người thích màu sắc sặc sỡ, người thích dịu, người thích hình phải sáng, người lại thích nó tối một chút, ....
Tóm lại là, AE có đk để tham khảo từ các thành viên khác trong hội thì ko nên lãng phí cơ hội này để tìm cho mình một món ưng ý mà chơi. Mình tuy là người thích làm "chuột bạch" nhưng khi mua món gì mới cũng đều phải tìm hiểu cặn kẽ cả chứ đâu dám xuống tay lung tung được. Cái gì nó cũng có cái cội của nó, chân lý thì ko thay đổi được.
Trực đêm lan man tí cho đỡ buồn ngủ thôi! :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên