HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

có bác nào rãnh giúp mình vấn đề phụ để với .............

tối qua thử film này http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/600173-hanh-dong-marine-homefront-2013-720p.html
đây là phụ đề srt mình để chuyển đổi (định gởi luôn sub/idx nhờ các bác test thử nhưng forum không cho quota quá 500K)

View attachment 108193

cuối cùng ko đc nên phải bật dvico lên, cho chạy vào hdmi IN của oppo. Rõ chán :(
thanks

Bác múc luôn cái phụ đề vào phim luôn đê, cho khỏi lăn tăn! Phim này thì múc tầm hơn 1 phút là xong.
Bác dùng phần mềm "mkvmerge GUI" down tại mkvtoolnix -- Matroska tools for Linux/Unix and Windows mà múc.
Phần mềm này dễ xài lắm!

davidhand

Moderator
có bác nào rãnh giúp mình vấn đề phụ để với .............

tối qua thử film này http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/600173-hanh-dong-marine-homefront-2013-720p.html
đây là phụ đề srt mình để chuyển đổi (định gởi luôn sub/idx nhờ các bác test thử nhưng forum không cho quota quá 500K)

View attachment 108193

cuối cùng ko đc nên phải bật dvico lên, cho chạy vào hdmi IN của oppo. Rõ chán :(
thanks

Chắc bác để 1080p khi convert với SC thì nó ko lên đâu, mình thường set ở 720p thì xem ok hết mà.

ndhai77

Member
mình để 720p (giống lời khuyên của davidhand ở trang đầu)
đã test thử với mkvmerge GUI, kết quả không thay đổi => câu đối thoại lúc hiện lúc mất, lại bị thêm phụ đề màu xanh nữa chứ, xem ko rõ bằng màu vàng hay trắng

tối qua loay hoay với phim http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/589077-fshare-1link-3-phim-ve-doc.html Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat mà ko đc đành phải xài dvico. rõ chán
bác nào giúp cho tới luôn đi, test thử film này cho mình xem sao? để biết & giải quyết lỗi triệt để
thanks

minhtuantkh

Thân chào AE HDVT!
Mình tập tọe với con 103 nhưng bị vướng mấy cái này nhờ AE chỉ giáo:
1. Mình chuyển phụ đề theo như hướng dẫn thì nó báo lỗi như sau:
[/URL][/IMG]
2. Lại thử Mux thẳng phụ để .srt vào phim ( khá mất time, thử cho 1 phim 4Gb thì mất khoảng 8'). Cẩn thận xóa hết các phụ đề và file không cần thiết chỉ còn file phim có audio...nhưng khi mở ra thì vẫn bị lỗi ô vuông cho những ký tự chữ U, O, ...
3. Mở file nhạc lossless không được, bấm vào nó nhảy ra như là mình bấm file ISO vậy ( nếu không giải quyết được thì nguy hiểm quá vậy là tèo mất 1/3 công dụng rồi)
4. Mình nghĩ cái HDMI in nó có giống như là cái DAC hình ảnh không nhỉ? Nếu lấy cái HDP đọc file ISO/ HDD 3TB ( vì 103 không đọc trực tiếp được) rồi cho qua OP103 thì cái 103 có xử lý phần nào ít nhiều hình ảnh không hay chỉ là mượn cổng để pass qua thôi.
5. Trong file IOS sau khi bung ra có file Certifilcate ( có lẽ là chứa khóa bản quyền) đã có bác nào thử xóa file này rồi đóng gói lại thành file ISO cho 103 đọc thử chưa? ( mình bận và nhác quá nên chưa làm thử :D)

P/s: khi khui thùng do còn mới nguyên nên phải up FW mới nhất nó mới chịu đọc cái HDD WD My passport 1TB cổng USB 3.0.
Tạm thời mới thấy các vấn đề đó, mong các bác HDVT giúp mình tý.
Hôm qua 9/5 mình có đi VT tính cafe với AEVT buổi sáng, thấy bác Khôi báo có ọp-lai. Thích lắm nhưng vì chỉ còn 2h đồng hồ và đi cùng GĐ nheo nhóc quá không thể đi xa được, hẹn AE dịp khác vậy!
Chúc các bác mạnh khỏe và vạn sự như ý!

tuanpps

Member
Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Up cái này cho các bro ngâm cứu: mod_video

Và phản hồi của khách hàng, có vẻ ngon nhưng mà mắc =P~

Latest customer feedback:

After your media transport mod, the black on my LED TV is so much better. It looks like a plasma now! Action scenes are also more stable and fluid. There is less video noise and colors are much more natural on my LED. The audio thru HDMI is also much better than before.

Quek, on his Media Transport modded 103.
-------------------------
Dear James,
Was a bit skeptical on modifications prior to contacting you. The experience however, has been wonderful and I will like to give you a short feedback on the performance on the player after the mods.
After the mods on my Oppo105, the picture quality has definitely stepped up a notch. Black is blacker, color is more natural and there is visibly less video noise. It is rock solid during action scenes as well.

For the audio portion it is day and night. Every spectrum of the performance has been improved over the stock unit. Details, resolution, naturalness of the sound, low level harmonics, Soundstaging, PRaT, all improved by a huge margin. This will be my reference player for a long time.
It is definitely worth every cent on the mods.

Mr Lin, on his signature modded Oppo 105.
----------
Dear James,
After mods on my BD93 with burson clock and capacitors upgrade, The Picture Quality (over HDMI) is better with more depth and more natural color. Audio sounds more mellow and less harsh. Better bass, separation and drive for the Music. Thanks!

David.
-----------------
Dear James,
After mods, the picture of my BD95 is AWESOME! Definitely up a few notchs and much better than before, with better contrast and colors. The Audio is also very much improved!

therains

Active Member
Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Up cái này cho các bro ngâm cứu: mod_video

Và phản hồi của khách hàng, có vẻ ngon nhưng mà mắc =P~

Latest customer feedback:

After your media transport mod, the black on my LED TV is so much better. It looks like a plasma now! Action scenes are also more stable and fluid. There is less video noise and colors are much more natural on my LED. The audio thru HDMI is also much better than before.

Quek, on his Media Transport modded 103.
-------------------------
Dear James,
Was a bit skeptical on modifications prior to contacting you. The experience however, has been wonderful and I will like to give you a short feedback on the performance on the player after the mods.
After the mods on my Oppo105, the picture quality has definitely stepped up a notch. Black is blacker, color is more natural and there is visibly less video noise. It is rock solid during action scenes as well.

For the audio portion it is day and night. Every spectrum of the performance has been improved over the stock unit. Details, resolution, naturalness of the sound, low level harmonics, Soundstaging, PRaT, all improved by a huge margin. This will be my reference player for a long time.
It is definitely worth every cent on the mods.

Mr Lin, on his signature modded Oppo 105.
----------
Dear James,
After mods on my BD93 with burson clock and capacitors upgrade, The Picture Quality (over HDMI) is better with more depth and more natural color. Audio sounds more mellow and less harsh. Better bass, separation and drive for the Music. Thanks!

David.
-----------------
Dear James,
After mods, the picture of my BD95 is AWESOME! Definitely up a few notchs and much better than before, with better contrast and colors. The Audio is also very much improved!

Em là em thích cái dòng cuối có chữ BDP95

bauthui1983

Active Member

He he he.... Em cũng sắp gia nhập hội OPPO rùi! :))
Các vấn đề của OPPO như ISO hay phụ đề thì rất hợp với em lun :))

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Hichic, chú công nhận máu thật đấy! K..h..i n..à..o n..ó v..ề....hichic?

A...i...m...à...b...i...ế...t...
B...á...c...H...à...đ...a...n...g...o...r...d...e...r...:))...
C...ó...a...i...x...à...i...D...u...n...e...B...a...s...e...k...o...k...ì...a...?...B...á...c...H...à...t...h...a...n...h...l...ý...l...ầ...n...2...:))...

therains

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

C...ó...a...i...x...à...i...D...u...n...e...B...a...s...e...k...o...k...ì...a...?...B...á...c...H...à...t...h...a...n...h...l...ý...l...ầ...n...2...:))...

Chú chạy qua mặt anh em như vậy là không tốt đâu nhá!

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Chu T thổi kèn cho to chớ không dám mua đâu....cá đê..Chạy thuii

macmanhha

Member

đang kiếm 2 con oppo 93 cho Tùng và Hà. a Cong thì con 95. đang kiếm nguồn rẻ nhất. a e nào ko thập thò nữa, cần thì báo mình gom lai de mua cho tốt nhất.

therains

Active Member
Đang nằm nghe nhạc từ Oppo BDP 95, công nhận là âm thanh ngọt ngào, sâu lắng! Ngày nào trước khi ngủ cũng dành ra 1 tiếng nằm nghe! Giờ thấy anh em chuẩn bị rước em nó về mới thấy quyết định của mình là đúng, lại thầm cảm ơn bác gì đó nhà có 2 con oppo, hai cặp Loa B&W khủng... mà chơi máy chiếu lên tường, sốc thật...

Đang nằm nghe nhạc từ Oppo BDP 95, công nhận là âm thanh ngọt ngào, sâu lắng! Ngày nào trước khi ngủ cũng dành ra 1 tiếng nằm nghe! Giờ thấy anh em chuẩn bị rước em nó về mới thấy quyết định của mình là đúng, lại thầm cảm ơn bác gì đó nhà có 2 con oppo, hai cặp Loa B&W khủng... mà chơi máy chiếu lên tường, sốc thật...

chắc chú rain lại ám chỉ bác lít đơ rồi, chắc anh em mình phải ngâm cứu vụ chiếu lên tường thôi X_X

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Chu T thổi kèn cho to chớ không dám mua đâu....cá đê..Chạy thuii

Thui, ko cá đâu vì cá thì anh thua chắc lun rồi :))

Ship cho bác ấy cái màn nhôm rùi! Còn có lấy hay ko thì ko biết à! :))
Hôm qua, anh Lực offshoreman cũng alo cho em hỏi về tấm màn. Cuối tuần thấy ok chắc cũng lấy!

davidhand

Moderator
Thân chào AE HDVT!
Mình tập tọe với con 103 nhưng bị vướng mấy cái này nhờ AE chỉ giáo:
1. Mình chuyển phụ đề theo như hướng dẫn thì nó báo lỗi như sau:
[/URL][/IMG]
2. Lại thử Mux thẳng phụ để .srt vào phim ( khá mất time, thử cho 1 phim 4Gb thì mất khoảng 8'). Cẩn thận xóa hết các phụ đề và file không cần thiết chỉ còn file phim có audio...nhưng khi mở ra thì vẫn bị lỗi ô vuông cho những ký tự chữ U, O, ...
3. Mở file nhạc lossless không được, bấm vào nó nhảy ra như là mình bấm file ISO vậy ( nếu không giải quyết được thì nguy hiểm quá vậy là tèo mất 1/3 công dụng rồi)
4. Mình nghĩ cái HDMI in nó có giống như là cái DAC hình ảnh không nhỉ? Nếu lấy cái HDP đọc file ISO/ HDD 3TB ( vì 103 không đọc trực tiếp được) rồi cho qua OP103 thì cái 103 có xử lý phần nào ít nhiều hình ảnh không hay chỉ là mượn cổng để pass qua thôi.
5. Trong file IOS sau khi bung ra có file Certifilcate ( có lẽ là chứa khóa bản quyền) đã có bác nào thử xóa file này rồi đóng gói lại thành file ISO cho 103 đọc thử chưa? ( mình bận và nhác quá nên chưa làm thử :D)

P/s: khi khui thùng do còn mới nguyên nên phải up FW mới nhất nó mới chịu đọc cái HDD WD My passport 1TB cổng USB 3.0.
Tạm thời mới thấy các vấn đề đó, mong các bác HDVT giúp mình tý.
Hôm qua 9/5 mình có đi VT tính cafe với AEVT buổi sáng, thấy bác Khôi báo có ọp-lai. Thích lắm nhưng vì chỉ còn 2h đồng hồ và đi cùng GĐ nheo nhóc quá không thể đi xa được, hẹn AE dịp khác vậy!
Chúc các bác mạnh khỏe và vạn sự như ý!
Theo như e hiểu thì thế này bác ạ:
1. Có thể bác đặt setting chưa đúng. Trước khi convert bác nên check lại các thông số cài đặt, mỗi lần mở SC nên làm như vậy. Đôi khi SRT có những đoạn mã thằng SC nó ko hiểu nên có thể xóa bỏ dòng đó hoặc cứ convert bt nhưng dòng đó sẽ ko convert được. Phần mềm này e thấy chưa được hoàn thiện lắm, dùng tạm thôi vì hiện nay cũng ít choice.
2. Mux phụ đề vào mkv hôm nọ e thử cũng bị như bác nên có thể hiểu là mình thiếu cái gì đó để nó nhận biết font unicode. Theo e thì bác cứ dùng SC convert cho nhanh nếu chơi phim mkv, bằng ko nếu ngại làm thì dùng con HDP cũ làm transport cho 103 nó xơi phần còn lại! :) E giờ gần như chỉ xem bluray, lâu lâu mới xem mkv nên giờ cũng ko quan tâm lắm tới SRT rồi.
3. File lossless thì hầu như oppo nó xơi hết (trừ .dts) nếu bác có file dạng .dts thì nên rename lại cái extention sang .wav là nó ăn ngon luôn.
4. E dùng 93 nên ko được hỗ trợ phần này nhưng theo e thì chắc hình ảnh nó đẹp hơn chút ít đấy bác (e nghe các forum nước ngoài nó nói thế). Bác chơi mkv thì nên dùng cách này cho tiện.
5. Cái này e chưa thử, thường thì e bung iso ra là nó đọc bt, vì tiết kiệm dung lượng HDD nên phim bluray bt e chỉ để lại file chính mux xong phụ đề là lưu thôi. Những phim có sẵn phụ đề, thuyết minh (thường là phim 3D) thì e để nguyên thư mục vì nó có sẵn menu, trông cũng đẹp mà tốn thêm ko bao nhiêu dung lượng.
Con 93 của e thì HDD nào <= 2TB nó cũng nhận, ko biết đời sau nó thay đổi gì ko. Hôm nọ tưởng bác lên được cùng AE thì vui, nhưng thôi để dịp khác vậy! :)
Thanks bác!

minhtuantkh

3. Đúng là mình bộp chộp: vô Icon Movie để mở Music thì có mà tết Công gô mới được :D, Oppo nó quy định rõ mở file thể loại gì phải vào đúng Icon đó mới mở được, tối qua coi lại mới thấy. Thank bác Khôi!
Mình vừa mua xong nay vô chợ trời mới thấy có bác bán Oppo 103 mới 100% chỉ có 13tr chưa Fix ( chắc 12,5 quá :D)
Các bác HDVT quá nổi tiếng về KN chơi Oppo rồi, ở Topic Trí bán hàng mình nói không dám rì viu vì sợ chém là nói vui đấy nhé bác Rên ơi.

therains

Active Member
3. Đúng là mình bộp chộp: vô Icon Movie để mở Music thì có mà tết Công gô mới được :D, Oppo nó quy định rõ mở file thể loại gì phải vào đúng Icon đó mới mở được, tối qua coi lại mới thấy. Thank bác Khôi!
Mình vừa mua xong nay vô chợ trời mới thấy có bác bán Oppo 103 mới 100% chỉ có 13tr chưa Fix ( chắc 12,5 quá :D)
Các bác HDVT quá nổi tiếng về KN chơi Oppo rồi, ở Topic Trí bán hàng mình nói không dám rì viu vì sợ chém là nói vui đấy nhé bác Rên ơi.
Bác vào Movies mở nhạc lossless thì không được nhưng mở Nhạc HD, nhạc Hình thì ok, quan trọng là mở định dạng gì thôi. Bác cứ vooc nhiều là quen hết, giờ em cũng còn chưa mày mò được hết toàn bộ em nó!

davidhand

Moderator
Giá vậy là tốt đó bác! Hôm bữa còn có bác ẵm con 93 có 9.5tr nữa cơ, xem ra phải có cơ duyên mới mua được giá thơm bác nhỉ! Mà e thấy lạ là con 103 trên amazon or ebay nó luôn rẻ hơn con 93 nhỉ? Ko biết có phải cái vụ Cinavia ko? Vì bt thì đời sau sẽ đắt hơn đời trước mới phải. Bác T thử cho e nó play đĩa chép xem nó có xơi ko? Nếu OK thì chơi 103 hợp lý hơn là 93 đấy.

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Giá vậy là tốt đó bác! Hôm bữa còn có bác ẵm con 93 có 9.5tr nữa cơ, xem ra phải có cơ duyên mới mua được giá thơm bác nhỉ! Mà e thấy lạ là con 103 trên amazon or ebay nó luôn rẻ hơn con 93 nhỉ? Ko biết có phải cái vụ Cinavia ko? Vì bt thì đời sau sẽ đắt hơn đời trước mới phải. Bác T thử cho e nó play đĩa chép xem nó có xơi ko? Nếu OK thì chơi 103 hợp lý hơn là 93 đấy.

93 mắc hơn vì cái vụ đọc được iso đó bác Khôi àh. Chắc 103 hok đọc được đĩa chép vì dính Cinavia rồi bác .

Mấy AE có kiếm 95-93-103 hok , e kiếm bgia cho ah ?!

Bên trên