HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

93 mắc hơn vì cái vụ đọc được iso đó bác Khôi àh. Chắc 103 hok đọc được đĩa chép vì dính Cinavia rồi bác .

Mấy AE có kiếm 95-93-103 hok , e kiếm bgia cho ah ?!
Những con ko chơi iso nó cũng mắc hơn bác ạ. Thế mới lạ! :)

ringleader

Active Member
Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

103 bị dính vụ đĩa laauj và rigion code nữa nên 93 đát hơn , ở Việt Nam! Thì ko vấn đề vì mình toàn dùng file m2ts để chơi bluray nên chẳng lo 2 vụ kia

minhtuantkh

Giá vậy là tốt đó bác! Hôm bữa còn có bác ẵm con 93 có 9.5tr nữa cơ, xem ra phải có cơ duyên mới mua được giá thơm bác nhỉ! Mà e thấy lạ là con 103 trên amazon or ebay nó luôn rẻ hơn con 93 nhỉ? Ko biết có phải cái vụ Cinavia ko? Vì bt thì đời sau sẽ đắt hơn đời trước mới phải. Bác T thử cho e nó play đĩa chép xem nó có xơi ko? Nếu OK thì chơi 103 hợp lý hơn là 93 đấy.

Mình mới test đĩa chép với 6 đĩa bluray ( loại 80-100k) và gần 10 CD F1 ( phono). Chạy và lướt bài,...tất cả đều chạy ngon lành.
Kết luận: cái 103 của mình nhai ngon lành hết.
Em hỏi mấy chỗ đang chơi rồi, hiếm có còn con 93 nào còn giữ FW ngày xưa để chơi được ISO. Có lẽ đã lỡ tay lên FW hết rồi. Thôi coi như không có ghen tỵ gì với mấy bác có 93 nữa :D.
À em có cái KN xương máu khi test 103 cùng bác bán, khi thử chuyển định dạng video lên 4K liền bị lock treo máy. Về sau phải mò remote chỉnh song song cùng với 1 con khác mới mở lại được. Các bác táy máy chỗ này cẩn thận nhé.

ringleader

Active Member
Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Mình mới test đĩa chép với 6 đĩa bluray ( loại 80-100k) và gần 10 CD F1 ( phono). Chạy và lướt bài,...tất cả đều chạy ngon lành.
Kết luận: cái 103 của mình nhai ngon lành hết.
Em hỏi mấy chỗ đang chơi rồi, hiếm có còn con 93 nào còn giữ FW ngày xưa để chơi được ISO. Có lẽ đã lỡ tay lên FW hết rồi. Thôi coi như không có ghen tỵ gì với mấy bác có 93 nữa :D.
À em có cái KN xương máu khi test 103 cùng bác bán, khi thử chuyển định dạng video lên 4K liền bị lock treo máy. Về sau phải mò remote chỉnh song song cùng với 1 con khác mới mở lại được. Các bác táy máy chỗ này cẩn thận nhé.
Nhai đĩa ngon là đúng bởi vì các đĩa bluray lậu ở Việt Nam bán đều đã được loại bỏ canivia rồi bác ạ, như thế các bác ấy mới bán được đĩa, canivia nó áp dụng cho tất cả các loại đầu đọc khác nữa mà có thương hiệu lớn
Còn vụ khác nữa là 93 hầu hết đaz unlock region nên đĩa các vùng đều đọc được, 103 đa số là chưa nên giá 93 mới cao hơn. Em toàn chơi m2ts nên chả sợ mấy cái này, 103 của em bây giờ chạy tuốt,update vô tư, khởi động, nhận ổ..dương nhiên là nhanh hơn 93 rồi( tất nhiên cũng chả nhanh hơn bao nhiêu);
Tóm lại ở Việt Nam! Thì 103 với 93 em thấy là tương đương về sử dụng , 103 lại hơn cái vụ có hdmi in , bác nào dùng truyền hình cáp hd, đầu phát hd khác chơi srt ngoài thì có thể tận dụng cổng này cho hình ảnh đẹp hơn và oppo làm center giải trí
Ý kiến của em là owr Việt Nam thì cứ 103 mà phang,chơi hết mà giá lại ngang 93, chả phải lăn tăn gì

ringleader

Active Member

Up cái này cho các bro ngâm cứu: mod_video

Và phản hồi của khách hàng, có vẻ ngon nhưng mà mắc =P~

Latest customer feedback:

After your media transport mod, the black on my LED TV is so much better. It looks like a plasma now! Action scenes are also more stable and fluid. There is less video noise and colors are much more natural on my LED. The audio thru HDMI is also much better than before.

Quek, on his Media Transport modded 103.
-------------------------
Dear James,
Was a bit skeptical on modifications prior to contacting you. The experience however, has been wonderful and I will like to give you a short feedback on the performance on the player after the mods.
After the mods on my Oppo105, the picture quality has definitely stepped up a notch. Black is blacker, color is more natural and there is visibly less video noise. It is rock solid during action scenes as well.

For the audio portion it is day and night. Every spectrum of the performance has been improved over the stock unit. Details, resolution, naturalness of the sound, low level harmonics, Soundstaging, PRaT, all improved by a huge margin. This will be my reference player for a long time.
It is definitely worth every cent on the mods.

Mr Lin, on his signature modded Oppo 105.
----------
Dear James,
After mods on my BD93 with burson clock and capacitors upgrade, The Picture Quality (over HDMI) is better with more depth and more natural color. Audio sounds more mellow and less harsh. Better bass, separation and drive for the Music. Thanks!

David.
-----------------
Dear James,
After mods, the picture of my BD95 is AWESOME! Definitely up a few notchs and much better than before, with better contrast and colors. The Audio is also very much improved!
Bác nào giỏi vụ này thải thích với, bọn nó mod cái gì mà hình ảnh âm thanh hay hơn nhỉ,vn bác nào mod được nhỉ

davidhand

Moderator
Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Bác nào giỏi vụ này thải thích với, bọn nó mod cái gì mà hình ảnh âm thanh hay hơn nhỉ,vn bác nào mod được nhỉ
Nó mod thêm cái này nè K:

Nguyên bản:

Thành phẩm đây:

Oppo-BDP-93-NuForce-Edition-f630x378-ffffff-C-f0a1bb1b-69163143.jpg

therains

Active Member

Nó mod thêm cái này nè K:

Nguyên bản:

Thành phẩm đây:

Oppo-BDP-93-NuForce-Edition-f630x378-ffffff-C-f0a1bb1b-69163143.jpg

Đem con Oppo95 và cả bộ 2 kênh lên nhà bác Công đánh thử, bây giờ mới về tới nhà, setup lại đâu đấy mà vẫn chưa ngủ được! Ngồi nghe hết cái CD F11 bác Công tặng cái đã! Hehe, chắc cả nhà ngủ hết rồi!

davidhand

Moderator

Đem con Oppo95 và cả bộ 2 kênh lên nhà bác Công đánh thử, bây giờ mới về tới nhà, setup lại đâu đấy mà vẫn chưa ngủ được! Ngồi nghe hết cái CD F11 bác Công tặng cái đã! Hehe, chắc cả nhà ngủ hết rồi!

Mê đèn chưa chú? :)

therains

Active Member
Em thì cũng thấy "mê" rồi nhưng bác Hà bác ấy còn "muội" hơn ấy chứ! Em thấy loa có sự khác biệt về âm thanh nhiều hơn sự khác biệt khi thay đổi ampli phải tinh tế như bác Công mới nhận ra được. Vì vậy nên còn phải tập tành học hỏi nhiều nữa, theo bác Hand và bác Công học nghề dài dài! Hehe

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Bác Khôi săn dùm em con OPPO 93 (hoặc 103) với!
Mấy vụ này em ko rành! Thank anh trước!

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Nói thể thôi chứ sẽ nâng cấp à

Ngoại trừ khả năng cảm thụ âm nhạc tầm "tai trâu" ra.
Còn một cái quan trọng hơn tất cả là em ko có hứng thú với món "âm nhạc".
Trong laptop hay mobile của em chả có bài nhạc nào hết cả.

macmanhha

Member

Tối hôm qua of o nhà a Công đến 1 am mới về, lò mò lên web kiếm loa/amply den den hơn 2 am. Hôm nay đi làm bù ngủ quá trời. Amply đèn nghe quá hay

bauthui1983

Active Member

Tối hôm qua of o nhà a Công đến 1 am mới về, lò mò lên web kiếm loa/amply den den hơn 2 am. Hôm nay đi làm bù ngủ quá trời. Amply đèn nghe quá hay

Rồi xong, chuẩn bị đập phòng để sửa thành phòng nghe chuyên dụng rùi :))
Vụ OPPO thế nào rùi, bác Hà ơi???
Còn vụ áo thì size XXL ko còn nhé bác! Nói lính bác giảm cân đi! :)

therains

Active Member

Rồi xong, chuẩn bị đập phòng để sửa thành phòng nghe chuyên dụng rùi :))
Vụ OPPO thế nào rùi, bác Hà ơi???
Còn vụ áo thì size XXL ko còn nhé bác! Nói lính bác giảm cân đi! :)

Chú kiếm giúp anh con áo màu đỏ của hội để a mặc cho nó trội,

Bên trên