HDVT offline xem phim tại CGV Vũng Tàu Lam Sơn Square

macmanhha

Member
Kính gửi a e HDVT;
Đồng hành cũng sự phát triển vượt bậc của HDVT thì hiện tại TP Vũng tàu cũng đang dần phát triển đi lên trong các lĩnh vực giải trí. Hiện đang có rất nhiều người tại TP Vũng tàu quan tâm đến rạp phim mới của CGV Vũng Tàu Lam Sơn Square, trong đó có lẽ không thể thiếu sự chú ý của a e HDVT được
Thể hiện slogan Hơn Cả Đam Mê, Hội HDVT sẽ tập trung đi xem chung 1 ngày nào đó sớm để xem học hỏi gì thêm cho hệ thống nghe nhìn của mình cũng như cùng nhau chém gió cho vui.
Khi đi anh em sẽ mặc đồng phục, chụp hình hoành tráng, e sẽ tìm cách kiếm 1 số thẻ VIP cho hội mình

CGV mang rạp mới đến miền biển Vũng Tàu

Best regard;
Manh Ha

ringleader

Active Member
Ðề: HDVT offline xem phim tại CGV Vũng Tàu Lam Sơn Square

nhậu thì mới đi, xem rạp ko bằng xem ở nhà, tớ chỉ ra rạp ngắm các em đi xem chứ ko vào rạp xem phim...........

phuochalan

Well-Known Member

Em cũng chả đi, ai đi thì đi ạ. Văn hoá xem phim rạp ở Việt Nam rất kém. Vô xem phim ôm nhau hôn hít, nói chuyện oang oang, mở điện thoại nhắn tin sáng loè. Xong rồi lại còn thi nhau kể chuyện phim nữa. Hết hứng. Ở nhà ôm phòng nghe nhìn của mình cho nó sướng. Từ lúc có phòng nghe nhìn. Chưa hề đặt chân vào rạp

bauthui1983

Active Member

Hội mình tập trung đi xem 1 buổi cũng được mà anh La.
Xem để ủng hộ cho miền biển VT, để biết đời sống văn hóa VT đã tiến tới đâu, để xem văn hóa người VT có tiến bộ ko...
Trải nghiệm xem rạp cũng thú vị và hay ho lắm chứ ;)
Bản thân em cũng chả hứng thú đi xem rạp vì những điều bất tiện anh đã kể, nhưng cũng nên đi xem để kích cầu vì bản thân VT trước giờ cũng thuộc dạng đói văn hóa nghệ thuật.

phuochalan

Well-Known Member

Hội mình tập trung đi xem 1 buổi cũng được mà anh La.
Xem để ủng hộ cho miền biển VT, để biết đời sống văn hóa VT đã tiến tới đâu, để xem văn hóa người VT có tiến bộ ko...
Trải nghiệm xem rạp cũng thú vị và hay ho lắm chứ ;)
Bản thân em cũng chả hứng thú đi xem rạp vì những điều bất tiện anh đã kể, nhưng cũng nên đi xem để kích cầu vì bản thân VT trước giờ cũng thuộc dạng đói văn hóa nghệ thuật.
Nếu họ có chế độ ưu đãi gì cho mình, như thẻ VIP chẳng hạn. Nếu cả hội mình đi xem khoảng 8 người, được giảm giá vé 20%...thì OK. Không thì chả mắc mớ gì đi mặc áo đồng phục hội đi quảng cáo cho CGV hay rạp Việt Phú, vì chả có liên quan dây mơ rễ má gì cả

moc2611

Member

Em Đồng ý đi xem phim tập thể, nhưng mang áo hội thì phải có ưu đãi như nước uống, đồ ăn thì ok

macmanhha

Member

Mỗi nơi có 1 cái hay riêng và chắc chắn cái hay của rạp là rất có giá trị ở nhiều góc nhìn nhận nào đó thì nhà đầu tư và nhà nước mới thành lập. A E HDVT đã gọi là đam mê phim ảnh, công nghệ thì 90% là những cái gì liên quan đến nó, mới mẻ thì cũng sẽ ít nhiều quan tâm đến nó.
Việc xem a e cùng đi xem lần này, ngắm chân dài hay thưởng thức hay chém gió hay relax.. cũng là 1 phần trong hoạt động sinh hoạt nhằm giữ lửa của hội và chắc rằng việc đi xem này cũng sẽ đánh dấu 1 mốc lịch sử có ý nghĩa trong quá sinh hoạt của hội vì nó khác hoàn toàn những buổi offline mini trước đây/cafe/ăn uống bình thường đang dần trở nên vô vị. Việc mặc áo đồng phục cũng là 1 hình thức quảng bá về hội, gây sự chú ý nhiều người, biết đâu qua dịp này lại có thêm nhiều thành viên nhuyệt huyết tham gia thêm, còn nói về việc quảng bá cho rạp thì em nghĩ ko đến mức to tát như vậy, ai chẳng thừa hiểu a e mình là ít ra rạp xem nhất, càng nhiều người tham gia hội thì rạp càng làm ăn khó khăn hơn chút. Anh em đi đợt này chỉ đơn thuần cho cá nhân ae và hội thôi, khoan mong được gì từ rạp cả, anh em trong nhóm 1 xem xét để lưu ý tham gia

bauthui1983

Active Member

Mỗi nơi có 1 cái hay riêng và chắc chắn cái hay của rạp là rất có giá trị ở nhiều góc nhìn nhận nào đó thì nhà đầu tư và nhà nước mới thành lập. A E HDVT đã gọi là đam mê phim ảnh, công nghệ thì 90% là những cái gì liên quan đến nó, mới mẻ thì cũng sẽ ít nhiều quan tâm đến nó.
Việc xem a e cùng đi xem lần này, ngắm chân dài hay thưởng thức hay chém gió hay relax.. cũng là 1 phần trong hoạt động sinh hoạt nhằm giữ lửa của hội và chắc rằng việc đi xem này cũng sẽ đánh dấu 1 mốc lịch sử có ý nghĩa trong quá sinh hoạt của hội vì nó khác hoàn toàn những buổi offline mini trước đây/cafe/ăn uống bình thường đang dần trở nên vô vị. Việc mặc áo đồng phục cũng là 1 hình thức quảng bá về hội, gây sự chú ý nhiều người, biết đâu qua dịp này lại có thêm nhiều thành viên nhuyệt huyết tham gia thêm, còn nói về việc quảng bá cho rạp thì em nghĩ ko đến mức to tát như vậy, ai chẳng thừa hiểu a e mình là ít ra rạp xem nhất, càng nhiều người tham gia hội thì rạp càng làm ăn khó khăn hơn chút. Anh em đi đợt này chỉ đơn thuần cho cá nhân ae và hội thôi, khoan mong được gì từ rạp cả, anh em trong nhóm 1 xem xét để lưu ý tham gia

Em sẽ đi, cũng chẳng mong ưu đãi gì, chỉ là ủng hộ cho văn hóa miền quê bấy lâu nay bị đói thui. Và cũng chỉ đi 1 lần cho biết thui.
Chứ bản thân em thì nghĩ "dân HD bỏ trăm triệu ra làm phòng chiếu cho đã rùi offline đi xem rạp" thì nghe nó chối lắm!
Còn anh Hà cảm thấy việc offline định kỳ của hội cảm thấy vô vị thì .... à mà thôi!

hunghdvt

Member

Việc Hà kêu gọi AE đi xem ủng hộ cho quê nhà cũng như xem và học hỏi những cái hay của họ thì OK, AE có thể có người hưởng ứng, nhưng Hà là Hội Trưởng mà dùng câu văn nghe chối quá "vì nó khác hoàn toàn những buổi offline mini trước đây/cafe/ăn uống bình thường đang dần trở nên vô vị"
Còn Hà muốn qua dịp này có thêm nhiều thành viên tham gia hội thì .... e rằng...... khó đó. Vì có thể sẽ lập lại tình trạng như trước đây. Như trong buổi off của chúng ta đã thống nhất chúng ta không cần số lượng mà chỉ chú trọng vào chất lượng. Đó là lý do tại sao chúng ta đăng ký lại thành viên mới, và có quy định mới cho HỘi.
Vài lời chia sẻ.

kiulo

Member

E ủng hộ đi coi rạp, cứ coi như chúng ta đi off vậy. Chờ tranfommer ra rồi đi coi luôn các bác nhể.

KINHVAN_0910

Active Member

Túm lại là đã có Tranformer 4 rồi. Các bác cho em cái lịch có đi xem không. Ngay và luôn. Phim bom tấn phải xem lúc nóng hổi:D

cuongtn87

Well-Known Member
Chú kinh vân lên sg mà xem, 27 mới chiếu nhá, ở chỉ gay vào thì chưa biết có chiếu cùng với sg hay ko, pm hỏi nó xem ntn

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: HDVT offline xem phim tại CGV Vũng Tàu Lam Sơn Square

Đi xem thui! CGV Lam Sơn có các suất 9:50AM; 1:00PM; 4:00PM; 7:00PM và 10:00PM
Anh em thống nhất xem ngày nào đi được, ko thì CN này off phát áo thì bàn luôn.

Chú kinh vân lên sg mà xem, 27 mới chiếu nhá, ở chỉ gay vào thì chưa biết có chiếu cùng với sg hay ko, pm hỏi nó xem ntn

CGV đang có suất chiếu đặc biệt ngày 25 và 26 rùi nhé chú! Chiếu cùng thời điểm trên toàn quốc lun!

satan_Teen

Re: Ðề: HDVT offline xem phim tại CGV Vũng Tàu Lam Sơn Square

Em cũng chả đi, ai đi thì đi ạ. Văn hoá xem phim rạp ở Việt Nam rất kém. Vô xem phim ôm nhau hôn hít, nói chuyện oang oang, mở điện thoại nhắn tin sáng loè. Xong rồi lại còn thi nhau kể chuyện phim nữa. Hết hứng. Ở nhà ôm phòng nghe nhìn của mình cho nó sướng. Từ lúc có phòng nghe nhìn. Chưa hề đặt chân vào rạp
Bác đánh giá cao người phương tây quá. e vẫn thấy họ ôm nhau hay bấm đt lúc xem film đấy thôi. bấm đt thì ko gây phiền nhiễu cho ai. có 1 ý thức kém là đi xem film vẫn để chế độ chuông reo thôi.

phuochalan

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: HDVT offline xem phim tại CGV Vũng Tàu Lam Sơn Square

Bác đánh giá cao người phương tây quá. e vẫn thấy họ ôm nhau hay bấm đt lúc xem film đấy thôi. bấm đt thì ko gây phiền nhiễu cho ai. có 1 ý thức kém là đi xem film vẫn để chế độ chuông reo thôi.

Quan điểm thôi Thọ. Anh em xem thêm tại đây. Đúng là khá khó chịu

bauthui1983

Active Member

Ko phải đánh giá cao mà là ý thức của họ cao thật.
Anh đi xem rạp toàn lựa giờ vắng và chọn ghế ngồi xa khán giả khác, cho dù vị trí đó ko đẹp.

Mình lâu lắm chưa vào rạp, đặc biệt là rạp thế hệ mới, ủng hộ anh em cùng đi xem rạp lần này.

phuochalan

Well-Known Member

Mà công nhận, không biết thiết bị thế nào chứ nhìn giống xưởng gạch ngói Mỹ Xuân thật. Chắc thiết kế phong cách mới

Bên trên