[Help]Chút vấn đề về Rom và app trên Android box tàu

hunterval

Active Member
Chào các bác,
Em xin phép vào thẳng vấn đề luôn nhé. Em đang sở hữu con này:

Mới hnay nó bị 1 chứng mà e chả hiểu nổi: Wifi bắt đc, có sóng, dùng Chrome vào web bt, app như mp3 Zing hay WeTivi (coi tivi) hđ bình thường.
Nhưng App như Google Play,YouTube hay Appstore VN đều ko load đc (thông báo ko có tín hiệu mạng).
Sau đó e chạy wa nhà thằng em mượn cái tablet cùi để thử thì máy nó zô bt tất tần tật mọi thứ.
Nên e đoán có thể cái box bị khùng (??????). Em tính reset lại mà ko biết có đc ko???
Em cũng ko muốn phiền các bác nhưng ai có thể zô tư vấn hộ e giải pháp với chứ e xài android cũng lâu rùi mà lần đầu thấy cái lỗi này.
Ngoài ra có bác nào đang xài box này thì điểm danh luôn, và chia sẻ kn sử dụng cũng như biết những diễn đàn nào có hỗ trợ rom riết cho cái box này.

Em rất là cám ơn ợ

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Help]Chút vấn đề về Rom và app trên Android box tàu

Bác chỉnh đồng hồ hệ thống về đúng múi giờ Việt nam chưa? GMT+7 đấy?

quangtayho

suýt tí nữa quên cái này, em chỉnh rồi mà nó ko apply, thế có chết ko chứ.....

Thường các thiết bị Android không có Pin để nuôi đồng hồ nên bác nên chọn chế độ giờ cung cấp bởi mạng, còn mấy cái App CHPlay, AppstoreVN ... không vào được là do bị chặn IP đấy. Bác Reset Modem lại xem hoặc đặt lại IP xem.

thaovjp89

Well-Known Member
Bác đang dùng thiết bị giống như trên hình đó ạ. Đã là Google - những ứng dụng của google bác cần để giờ hệ thống trùng với giờ hiện tại. Và cái lỗi này 100% ngày và giờ hệ thống đang bị sai. Bác vào lại phần cài đặt chỉnh lại múi giờ BangKoc +7 - cập nhật giờ tự động. Còn ko apply đươc múi giờ "múi giờ đang mờ đi" bác bỏ cái dấu tích múi giờ tự động đi là ô văn kê liền
Chúc thành công !

hunterval

Active Member

đc rồi các bác ah, xem ra trình xài android của e còn xanh lè lè ấy. Cám ơn các bác nhìu lắm.
Ngoài ra cho e hỏi thêm 1 câu nữa là có ai bít cách root con này ko, e tìm sơ rồi tình hình là ko có ợ.
Ai biết bày e tí với :D

phithien

Well-Known Member

đc rồi các bác ah, xem ra trình xài android của e còn xanh lè lè ấy. Cám ơn các bác nhìu lắm.
Ngoài ra cho e hỏi thêm 1 câu nữa là có ai bít cách root con này ko, e tìm sơ rồi tình hình là ko có ợ.
Ai biết bày e tí với :D

Thôi root làm gì,root rồi phá, mất boot loader thì chết,mấy con này chắc phải gởi qua tàu mới fix nổi

hunterval

Active Member

Thôi root làm gì,root rồi phá, mất boot loader thì chết,mấy con này chắc phải gởi qua tàu mới fix nổi
tính gắn cái gamepad vào chơi mario bác ah, trên đt e thử thấy ok. Trên cái box ngại cái là chưa root thôi, ehee

Bên trên