Help em con main GIGABYTE GA EG41MF-US2H

mocbim

Banned
Các bác xem em con main Giga VGA X4500 onboard, CPU E2160 1.8Ghz, Ram 2G này xem HD 1080p có mượt không??
GA-EG41MF-US2H (rev. 1.0)
Bookmark and Share Help
Intel®G41 + ICH7 Chipset

1. Ultra Durable 3 Classic Technology with copper cooled quality for lower working temperature
2. Revolution energy saving design with DES Advanced featuring hardware based Dynamic 4-Gear switching.
3. Ultra Durable 2 design in CPU VRM
4. Supports 45nm Intel Core 2 multi-core processors with FSB 1333 MHz
5. Dual channel DDR2 1066(OC) for remarkable system performance
6. Integrated Intel Graphics Media Accelerator X4500 (DirectX 10)
7. Features high speed Gigabit Ethernet and IEEE1394
8. Home theater quality 8-channel High Definition Audio
9. Integrated HDMI/ DVI interface for Full HD 1080 Blu-ray playback with HDCP
10. Patented DualBIOS with dual hardware BIOS protection

redriver

Member
Ðề: Help em con main GIGABYTE GA EG41MF-US2H

main này cho hình ảnh full HD mượt trong trẻo chỉ có điều bạn phải nâng cấp CPU ví dụ như e6300 là tha hồ vi vu

stranger81

Mình đang xài main này. Chạy mượt HD 1080p bạn. Thôi bạn cứ để con CPU đó chạy thử xem sao, nếu có thêm money thì nâng cấp CPU.

hbc

Moderator

Để chạy mượt phim 1080 thì một là phải nâng CPU lên hoặc hai là sắm thêm card hình rời có hỗ trợ CUDA

Sắm thêm con CPU như của em nữa thì thoải mái, Vừa Decode Phim, RIP Phim, nén phim, down phim có mà vô tư.

codcsi

Member

con của tui cũng chạy main này nhưng với e53 thui. tha sức mả kéo rùi:-j

hungteng

Member

mình cũng đang dựng cấu hình như của bạn, có điều con chip sẽ là E5300, 1 điều còn băn khoăn là con X4500 này ko thấy có res 1360x768

mocbim

Banned

Đúng thế. con card on trên main GG X4500 onboard này nó không có Res 1360 * 768 khi cài đặt XP. nhưng cài Windows 7 thì lại ok thế mới đen. kiểu này phải nâng cấp CPU thui. hiccccccc

Chỉnh sửa lần cuối:

tatrungbn

mình dùng main này cài win 7 cpu dual-core e5200 2.5 ram 2gb bus 800 xem hd 1080p bằng media player center giật không chạy được chạy bằng KMPlayer thì ok vì cảm nhận của mình xem bằng media player center hình ảnh đẹp hơn quản lý phim thuận tiện ma` lại sử dụng đc đầy đủ các chức năng của điều khiển hp media center thế la` phải chia tay em này mạc dù rất tiếc 1main all in 1

redriver

Member

sao bạn ko nâng cấp CPU mà cứ phải đổi main? tôi dùng main này với e6300 chạy đủ loại phần mềm 1080P đều nuột hết

BMW_X6

Mainboard sài chipset dòng 4 series của intel thì kéo HD thoải mái...Có điều CPU bác nâng lên E6300 là ok, mà giá E6300 bây giờ ko cao hơn E5200 bao nhiêu. Nhưng hiệu năng thì hơn hẳn.

MT-NjK3

Active Member

Các bác xem em con main Giga VGA X4500 onboard, CPU E2160 1.8Ghz, Ram 2G này xem HD 1080p có mượt không??
GA-EG41MF-US2H (rev. 1.0)
Bookmark and Share Help
Intel®G41 + ICH7 Chipset

1. Ultra Durable 3 Classic Technology with copper cooled quality for lower working temperature
2. Revolution energy saving design with DES Advanced featuring hardware based Dynamic 4-Gear switching.
3. Ultra Durable 2 design in CPU VRM
4. Supports 45nm Intel Core 2 multi-core processors with FSB 1333 MHz
5. Dual channel DDR2 1066(OC) for remarkable system performance
6. Integrated Intel Graphics Media Accelerator X4500 (DirectX 10)
7. Features high speed Gigabit Ethernet and IEEE1394
8. Home theater quality 8-channel High Definition Audio
9. Integrated HDMI/ DVI interface for Full HD 1080 Blu-ray playback with HDCP
10. Patented DualBIOS with dual hardware BIOS protection
Mình khuyên bạn lên lấy con CPU E7400 Hoặc E7500 Chạy cho điên...VGA onmain của bạn cũng tương đối chạy mượt mà Full HD 1080p chưa cần thiết lắm sắm VGA rời...Nếu có ĐK thì tuỳ thí chủ!!!

famtruongson

- Mấy bác nói sao chứ con đó chạy HD chuẩn lắm rồi, bác chủ thớt chỉ cần con VGA rời tươm tươm một chút là ok ngay, nghĩ sao bắt con VGA onboard đó chạy đòi ngon thì mấy em bán card ra đứng đường hết ah???

chaucovo

Em đang chạy con này với E7300 ! 2,66GHz ! Chiến 1080p ngon lành ! Main out ra màn hình HP 1589m res 1366x768 qua cổng DVI ! Cổng HDMI out ra màn hình PANA42C10S res 1280x720 ! Thấy tất cả đều ổn !

cpu bạn nên nâng cấp lên e 6500 dual core, còn card thì cố gắng mua 1 con ATI 5450 của gigabyte nữa là ok

rjshkkj

Tôi đang chạy con Main này và thấy rằng hợp lý trong những mainboard để dùng HD.
Cấu hình của máy tôi như sau:
Mainboard: Gigabyte G41-US2H
RAM: 1GB Kingston
HDD: 160GB
Nguồn, vỏ máy tận dụng.
Hệ điều hành Windows XP Pro dùng phần mềm KMPlayer và KCode giải mã.
Mainboard có HDMI onboard nên tiết kiệm tiền mua card màn hình ngoài. Chipset đồ hoạ X4500 cho độ phân giải Full HD 1920x1080 nhưng chỉ xuất được độ phân giải này qua cổng HDMI mà thôi. Ngoài ra còn cổng quang cho audio nữa.
Dùng hơn 1 tháng với màn hình Plasma P50S10 để độ phân giải full HD và xem các bộ phim 720 và 1080p đều đáp ứng tốt không giật, vỡ hình hay treo máy.
Thời gian đầu khi chạy những bộ phim full HD có hiện tượng vỡ hình nho nhỏ, tưởng do chip xử lý hoặc RAM hay card màn hình onboard xử lý không nổi nhưng cuối cùng mò mẫm tìm ra do chưa để bộ codec cho nó và chuyển nó sang sử dụng codec là ổn và chạy từ đó đến giờ chưa có vấn đề gì.
Túm lại mainboard này quá ổn để chơi HD, nếu có nhu cầu chơi game thì lắp card màn hình rời, tăng RAM còn chỉ xem phim thôi thì nó là cấu hình kinh tế nhất.

Bên trên