[HELP]Giật hình, sub ko hiện blah blah....!!!!

[J]oker

Tình hình là...mình có cho người bạn mượn 1 vài film chép trong usb để về xem trên lap, theo lời kể của bạn ấy thì em được biết cái lap của bạn ấy chỉ có mỗi trình xem film Windows Media player (WMP) mặc định ( hình như bạn ấy dùng win Vista ).

Mình có 1 film micro-HD cho bạn ấy mượn xem, nhưng mở = WMP thì lại ko hiện sub, film chạy bt ổn định ( mở = wmp máy của mình thì hiện sub bt, sub trùng tên film, chung folder, nói chung ổn) .

Mình thấy vậy liền gửi file này cho bạn ấy down cái klcodec453f gì đấy. ( nghĩ là nếu xem = media player classic sẽ giải quyết đc vụ sub ).

http://filehippo.com/download_klite_codec_pack/download/34b571f2f71e3597db39c3452d8d2549/

Khi down xong thì bạn ấy nói đã thấy sub film nhưng xem film thì bị giựt ( giựt đối với film M-HD, còn mấy film 300mb-500mb khác thì xem vẫn bt).

Tình hình là chỉ có vây đó, mọi người giúp mình khám bệnh và giải quyết vấn đề này với, vì tớ ko thể tới tận nơi mà chỉ người ta, nên chẳng mò mẩm được. Có nhiều lý do nên chỉ có thể liên lạc ở trên mạng, nên khổ vây đó. Mọi người xem và giúp mình nha.

Tóm lại là :
_Bạn ấy chỉ có WMP mặc định, chưa có bộ cài film nào khác. Sau khi cài klcodec453f của mình gửi là pm thứ 2 xem film trong máy bạn ấy. Ko biết còn thiếu sót gì.

Cấu hình máy lap của banh ấy thì mình chỉ biết sơ là RAm 2G, còn lại thì chưa rõ ( nhưng mình nghĩ ko yếu ).

Mình rất cần những cách giải quyết đơn giản dễ hiểu, có hình ảnh thì càng tốt, ( vì bạn ấy ko thạo việc này lắm ).

Thx for reading.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên