Help me ! Các bác giúp em soft K Lite Code Pack 4.90 (mới nhất)

abcxyzte

Tình hình là em vừa cài K Lite Code Pack bản 4.90 xong, mình thấy rất thích vì Media Classic chiếu sub Việt xem to khủng khiếp lại nằm ở dưới viền đen (xem những cảnh quay hoành tráng không bị chữ che). Nhưng khổ ở chỗ là xài Media Classic thì có hình mà không có tiếng, xài Win Media 11 thì có hình tiếng đầy đủ nhưng nó chỉ hiển thị sub English. Bác nào khắc phục được tình trạng trên thì giúp em với. Thanks các bác rất nhiều...

phungnguyen

Ðề: Help me ! Các bác giúp em soft K Lite Code Pack 4.90 (mới nhất)

xem với WMP:
vào ffdshow video decoder --> check vào mục subtitles và hiệu chỉnh một số cái cho vừa ý như kích thước và màu chữ.

vào directVobSub --> Misc --> check vào Hide Subtitles --> ok thoát ra và xem phim lại bằng WMP xem có thay đổi gì ko nhé.

abcxyzte

Cám ơn bác, em đã chỉnh cái vụ sub như bác chỉ thì WMP 11 không hiển thị sub Eng nhưng mà cũng chẳng có sub Việt luôn (đã đặt sub Viet trùng tên phim và chung 1 Folder). Vấn đề của em là "xài Media Classic thì có hình mà không có tiếng, xài Win Media 11 thì có hình tiếng đầy đủ nhưng nó chỉ hiển thị sub English theo phim". Các bác làm ơn giúp em khắc phục 1 trong 2 cái xem được hình tiếng đầy đủ và sub Việt nhé, thanks các bác nhiều....

MPC bạn xem bằng loa j và CONFIG AC3 như thế nào , bạn UP ảnh lên thì mọi ng dễ hiểu hơn

abcxyzte

Đầu đuôi là như vậy, trước giờ mình xài laptop để xem phim không hà. Mình cài K Lite những phiên bản trước xem vẫn bình thường không bị gì hết. Gần đây người e của mình xài, không biết chỉnh sao mà MPC chỉ còn hình không còn tiếng. Mình đã thử uninstall các phần mềm có thể xem phim khác như Real, Total Video Player ra hết. Hiện tại máy mình chỉ còn Win 11 và K Lite 4.90 thôi, tình trạng là MPC có hình không tiếng. Mong các bác chỉ giúp, cám ơn các bác rất nhiều.

abcxyzte

Các bác giúp em với...Help me. E xem bằng lap...

kgvdecor

Mấy pro cho em hỏi, em đã cài K Lite Code Pack 4.90 nhưng sau không xuất được tín hiệu chuẩn DTS, DTS ex ra ampli vậy? Em xài sound on board có đường octical (board gigabyte p41-ud3), ampli pioneer ax10.
Vui lòng chỉ giúp em, cảm ơn nhiều.

phuong210876

CHuyện nhỏ ý mà. remove K-lite khởi động lại máy, sau đó cài lại, phần thiết lập mục chọn khi cài đặt trong các mục liên quan đến âm thanh chọn hết là AC3. kết thuc phần caì đạt chọn phần thiết lập cấu hình AC 3 tại Tab đầu tiên chọn 5.1 và mục chọn cáp quang. âm thanh 24bít. Tab thứ hai phần xuất âm thanh chọn thêm mục DTS và ac3 thế là ok. có bài hướng dẫn đó. phần chú ý chứ đỏ ý vô đó mà đọc

Bên trên