Help me!! Mất dữ liệu ổ cứng!

vuphoto

Ổ cứng của em nhãn hiệu :"HDD WESTERN DIGITAL CAVIAR GREEN POWER 500GB SATA, 32MB" mới dùng đựơc có 3tháng!
Mua về em chia thành 5 ổ. (C:35gb; D:50gb; E:50gb; F:150gb; G:200gb) chuẩn NTFS hết ạ.
Đây là lần thứ 2 em tháo ổ cứng mang đi copy dữ liệu. Thế nhưng cả 2 lần mang về nhà đều mất sạch trơn những giữ liệu mà em mới copy đựơc. Thậm chí kiểm tra dung lượng ổ cứng thì còn nguyên si như lúc chưa copy:-t:-O. Điều lạ là khi em Restart lại máy thì khi khởi động vào windown máy chạy trình sửa lỗi ứng dụng trên những ổ đĩa (giống như những ổ cứng định dạng ở chuẩn FAT32, đang chạy mà bị mất điện đấy ạ) mà em đã copy dữ liệu vào, trong đó nó có báo hiện tên những file mà em đã copy. Vào trong windown em vào trong những ổ đĩa đó nhưng cũng không thấy giữ liệu đâu, chỉ thấy báo phân vùng ổ cứng đó khi ta kiểm tra dung lượng thì bị ngốn 1khoảng bằng dữ liệu mà ta đã copy vào máy.
Em thử kick chuột phải vào phân vùng ổ cứng đó, chọn properties/tools/check now/Scan for and attempt recovery of bad sectort/Start
sau đó khởi động lại máy thì sẽ xuất hiện những dữ liệu mà em đã copy!
Bác nào trong diễn đàn có thể chẩn đoán bệnh tình cái ổ cứng của em được không ạ! (em rất sợ một ngày mai ổ cứng mất sạch dữ liệu ạ! vì có nhiều tài liệu rất khó kiếm. Mà em lại ko đủ khả năng mua 1 cái ổ cứng dự phòng:(:)(:)(:)(()

vuphoto

Ðề: Help me!! Mất dữ liệu ổ cứng!

"Em thử kick chuột phải vào phân vùng ổ cứng đó, chọn properties/tools/check now/Scan for and attempt recovery of bad sectort/Start
sau đó khởi động lại máy thì sẽ xuất hiện những dữ liệu mà em đã copy!"
Lần trước em làm thế này và có lại dữ liệu nhưng lần này không có! Hix, làm sao đây ??
Mà dung lựơng ổ cứng vẫn báo bị ngốn dữ liệu của cái dữ liệu copy đó, trong khi em ko tim thấy nó trong ổ cứng đuợc!!

HD Beginner

Bác có Yahoo qua em hướng dẫn bác cách cứu dữ liệu.

vuphoto

vâng, yahoo của em là viop28
Mong bác giup em với ạ!

datnt75

Active Member

Tóm lại là bị gì vậy bạn

vuphoto

Vâng! em đã được bác Thế Anh hướng dẫn rất nhiệt tình chu đáo ạ! Một lần nữa cảm ơn bác ạ!
Nguyên nhân là tại em cắm ổ cứng vào dock cắm lúc rút ra, em chưa biết cách tắt đúng. Mặc dù em cứ nghĩ là tắt như cách tắt USB cơ. (Nhưng bác ý chưa kịp chỉ cho em cách tắt đúng).
Chắc lần sau lại ngủm, lại làm phiền bác ý:D
May mà mấy bộ phim sáng nay kicop chờ đợi mãi mới được đã cứu được!

bạn nên đem ra tiêm nào uy tín 1 tý, tự tay sữa coi chừng mất thêm tiền đó

satan85

Well-Known Member

thế tình hình là bác đã lấy lại được mấy phim e cop cho bác, tí nửa là uổn công cua e cả buổi sáng rồi, lần sau kinh nghiệm tắc cho đúng cắch nhé chú, dạo này anh bận việc nên chắc gần wc mới về lại đn có gì bác cứ alo

Bên trên