Help - Tăng âm lượng đầu ra card sound creative sb0060

hoangnguyenvn88

Em đang dùng loa Creative M5300 và soundcard SB0060, chạy driver SBLive Support Pack 2.0 trên Win7, everything 's ok, nhạc xuất ra 5.1 khá ổn và âm lượng khá, nhưng khi chơi game hoặc xem 1 số phim thì tiếng lại rất nhỏ, xem phim thì em có thể tăng tiếng = Media Player Classic nhưng game thì ko thể, tiếng nhỏ mặc dù em đã vặn max volume của cả loa và windows.

Em thử cài sound onboard rồi so sánh, kết quả là 5.1 của onboard không ra gì, nhưng âm lượng cho ra lại to gấp đôi của soundcard (tín hiệu xuất ra từ soundcard nhỏ đến mức em luôn phải vặn volume của loa lên max khi dùng nó, chỉ tùy chỉnh âm lượng trong windows).

Em có thể dùng cách gì để tăng công suất đầu ra cho sound card?

IG_VAST

Member
Ðề: Help - Tăng âm lượng đầu ra card sound creative sb0060

Bạn chơi game gì?? Một số game có phần chỉnh âm thành trong game riêng , ví dụ AOE, CS, CF.. Bạn nói rõ xem bạn chơi game j, thử xem phần options sound của game xem sao.
Theo mình chỉ còn mỗi phần đó để có thể chỉnh tiếng to hơn.

hoangnguyenvn88

em chơi call of duty, crysis, resident evil 5... em thử chỉnh max trong game nhưng cũng ko ăn thua, hix

shrelax84

Member

cái đó tui đã từng bị khi xuất ra Creative 4400. Đặc biệt là DVD 5.1 và game. Do đó với dàn loa công suất nhỏ như vậy thì chơi 5.1 không được. Tiếng rất nhỏ mặc dù mở lớn, tui đã đổi dàn loa mới thì mới ok. Công suất yếu quá thì ra rất chán mặc dù tách bạch từng kênh,.

hoangnguyenvn88

em hiểu rồi ^^ thx anh, hic đúng là tiền nào của nấy

Bên trên