Hình 3D chụp tại Hà Nội

ChanChauCang

Ðề: Hình 3D chụp tại Hà Nội

Ảnh nhìn nổi, đẹp \:D/
Mình cũng mới tập chụp ảnh 3D (red-cyan) :x

Bạn chụp nhìn đã đạt hiệu ứng 3-D.
Bố cục hợp lý.
Mình chỉ góp thêm ý kiến nhỏ bạn nên chụp cho backgroun sáng hơn.
Chúc bạn thành công`

ndhai_n2

Bạn chụp nhìn đã đạt hiệu ứng 3-D.
Bố cục hợp lý.
Mình chỉ góp thêm ý kiến nhỏ bạn nên chụp cho backgroun sáng hơn.
Chúc bạn thành công`

Cám ơn ý kiến của bạn. Những bức sau mình chụp sẽ tốt hơn

nmcgroup

Well-Known Member

xem đi xem lại nhưng kết luận vẫn là hóng hớt thôi, không có kính thì xem đau mắt giống hình chộp bị rung tay hehehe :)

ChanChauCang

đeo kính vào hình còn bị rung loạn thế này không hả bác!coi hại mắt quá:(

Bạn đeo kính vào thì hình không bị rung như vậy nữa.
Ngược lại, bạn sẽ có được chất lượng hình ảnh 3-D rất sống động.
Công nghệ 3-D đang được phát triển mạnh công nghệ này có ứng dụng rông lớn trong đời sống.
Các bạn nhanh tay nắm bắt và sử dụng nhé.

ChanChauCang

Mõm mui xe và lốp xe vẫn bị lệch , lí do là ảnh của bạn vẫn bị lệch, xử lí ảnh chưa đến nơi đến chốn.[-X

Mình thấy máy chụp rất cân bằng và không gây chói mắt.
Như vậy là khởi đầu rất tốt với các bạn mới chụp.
Tiếp tục nhé.

ndhai_n2

với những bức xử lý chưa tốt (ví dụ như của em) thì xem bằng các loại kính khác nhau (30k, 90k, 140k) có cho ra chất lượng ảnh khác nhau không các bác?

kinh3d_pro

với những bức xử lý chưa tốt (ví dụ như của em) thì xem bằng các loại kính khác nhau (30k, 90k, 140k) có cho ra chất lượng ảnh khác nhau không các bác?
Có nhưng không quá khác biệt , tuy nhiên khác biệt lớn nhất đó là sụ "tiện dụng " và "tuổi thọ";)) các cụ có câu: " Tiền nào của nấy mà"$-)
detail: [email protected]/:-c: 01214404666.
Vì thế giới cần lắm sự sẻ chia[-O<

ChanChauCang

Có nhưng không quá khác biệt , tuy nhiên khác biệt lớn nhất đó là sụ "tiện dụng " và "tuổi thọ";)) các cụ có câu: " Tiền nào của nấy mà"$-)
detail: [email protected]/:-c: 01214404666.
Vì thế giới cần lắm sự sẻ chia[-O<

Chuẩn không cần chỉnh, bạn dùng kính loại giá nào cũng cho hiệu ứng 3-D tốt.
Quan trọng là sự tiện dụng của kính cho người sử dụng và tuổi thọ của kính, hiện nay công nghệ 3-D đang rất hot và hứa hẹn sẽ có nhiều phim 3-D sẽ trình chiếu, bạn dùng gọng nhựa sẽ lâu bền hơn

ChanChauCang

xem đi xem lại nhưng kết luận vẫn là hóng hớt thôi, không có kính thì xem đau mắt giống hình chộp bị rung tay hehehe :)

Bạn có thể đeo kính vào xem ảnh sẽ cho hiệu ứng tốt.
Mình đang chụp ảnh 3-D theo công nghệ analyph với các bức ảnh có chiều sâu. mình rất thik thú với các tác phẩm được tạo ra.

kinh3d_pro

Bạn có thể đeo kính vào xem ảnh sẽ cho hiệu ứng tốt.
Mình đang chụp ảnh 3-D theo công nghệ analyph với các bức ảnh có chiều sâu. mình rất thik thú với các tác phẩm được tạo ra.

Mỗi một tác phẩm mà mình tạo ra bao giờ chẳng đẹp :p Nhưng công nhận niềm đam mê nhiếp ảnh được kết hợp công nghệ 3d vào là một sức hút;)

kvit

Phải kiếm ngay 1 quả kính 3D mới được. Không cập nhật công nghệ thì lạc hậu mất. Không biết dạo này mua vé xem film Avatar còn khó không nhỉ. Gần tết phải góp tiền đi xem mới được.

kinh3d_pro

Phải kiếm ngay 1 quả kính 3D mới được. Không cập nhật công nghệ thì lạc hậu mất. Không biết dạo này mua vé xem film Avatar còn khó không nhỉ. Gần tết phải góp tiền đi xem mới được.

Đúng rồi phải sắm sửa đi;)

proview

Ảnh bác chủ thớt up lên có thể nói là khá tốt nếu nói trên khía cạnh chụp nghiệp dư;))

Bên trên